MU .NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MAMLAKA YA ELI
KULU

CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYAN
MKATABA WA UJENZI

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/04

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 15 mwezi Septemba 2021

KATI YA

® Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 111 Ulyankulu ambacho kinaiwakilisha
Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika

Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

BW:LUGEGWA JAFARI LUGEGWA S.L.P. 20 UVINZA (ambaye katika Mkataba huu
atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Uvinza.

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya Kutengeneza
fremu za Milango.

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

it AP DAY
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

19,860,000/= (Millioni kumi na

GHARAMA YA UFUNDI
eneza fremu z2 Milango

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania
tisa laki nane na sitini tu), Fundi atafanya kazi ya kuteng

kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

1.

KIASI MAELEZO

NA. UKUBWA WA FREMU
1. 144 inch7 (178mm)finished width & 17,280,000/=

120,000/ =
2. 46inch 5 (127mm) @ 55,000/= 2,580,000/=
JUMLA NDOGO 19,860,000/=
RETENTION MONEY(5%) 993,000/=
JUMLA KUU 19,860,000/=

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikanz kama “Gharama ya ununuzi

wa mbao na Ufundi”

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namnz yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadilike ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo:
(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 13% va
(c) Kazi ikikamilika kwa asilimiz 30: 20% va
(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya C‘xa rama va Ufundi:

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi:na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio™:5% ya Gharama ya Ufundi.

nd
Charama ya Ufundi:
G ya Ufundi;
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4 MAVABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(z) Fundi atavablidhiwa kazi hii tarehe 15 mwezi Septemba 2021. Iwapo Fundi
atakablidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote

zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande
zote mbili zitasaind,

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 30 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi

hfyo. ’lwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukzmilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Wwzjiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
¥wz Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. YIAJIEU WA FUNDI

Fundi atzkuwa na wajibu ufuatao: -

(z) Yutengeneza fremu kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo

wz Vifaz vya Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya
Wwzjiri;

(b) ¥umpatiz Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
y2 kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwayjiri.

(c) Vutereleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utazkaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
mzelevezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
vumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
mzelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na
cehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi
atzkachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

(d) Yumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
vzti yz Michoro, Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials),na maelekezo ya

Jhwzjiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

() Vuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

anzyolfanya; WA JARN
D N
S
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(f) Vukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money). f R (\ TiM n'g...g;n.;.m‘,fy
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i materials)
(g) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa vifaa (Schedc(jj‘lehc:][u A
" pa nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi
atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi jliyoainishwa katika Mkataba huu l:::r::gt,lann;
na utaratibu uliobainishwa kataka kipengele Na.3 cha Mkataba huut,) Ph y
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na kazi kutokana na ratiba ya kazi
(works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Sched('Jl.e of mate.rials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajir kwa Fundi.

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (Retention money).

7. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
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Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo:

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michor 0, Maelezo  na Vi\-rvallngo
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii.  uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,

iii.  maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri
kuyasimamia.

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha
Mkataba yatakuwa batili.

8. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina

ya usanifu (design), ubora wa Kkazi (quality) au kiasi cha kazi inayofanywa
(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

9. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MA
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fu
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kw

katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

TAZAMIO YA UJENZ| (PRACTICAL

ndi Hati ya
a ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
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sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi
hiyo sita,

(c) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni

siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa
matazamio.

10. FEDHA YA Zul0 (RETENTION FUND)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na o% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi Utakap°kw'sha' F?dha.
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata
maelekezo ya Mwajiri.

11.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)
Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

12, MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

13. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).
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14, SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkatab
za Tanzania.

a huu ni Sheria

15. RUSHWA
Iwap<? Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

16. KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(G
(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa

yafuatayo:

Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

i.
ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

jii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
jwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa

% zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

i.  Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

au
3

O
Uire SN LA AL 4 .
HAN \'._;“‘jL‘..(p-t:g()\d

Page 7 of 9
L. 752214035
i ALY .O\ ’.,' 4
PRINCIPAL VTC ULYANKULU O sy
p.o Box Il N o e A N
Ul YANKULU .



i, Mwa)irt anasit s ")
Isha ujenzi by 78100 ya Kipind chia sivu thelathing, au

i, Fundl asipopats Malekero yanayohusy
michoro pamoja na Makabrasha men
ndant ya sk Yumi nan e haada

maelekezo,michore pamo|

ujenzi viutava yua Wuajidl,

vine anayopayua Yupens na Wnajie

ya muda ambao angepasns Yitos

A na makabrasha mengine, su

fv, Yuchelewesh: Aebed| i
ez un (;’ upelekei wa an vy ujenzi (materisls) au yucheleneshs

J)enz 30Vanyi / i P

akiatd Lk ';t s 0 Wajiel au mtu mvingine aliyeajitina na Wnajir

avatl ujenzi huo unaathirf paz ya ujenzl Inayofanyna na Fundl, 1

v, Wwusjirl huchelews kumbabidhi  Fundi eneo la ujenzi Vingume 0z
makubaliano katikas Myataba by
b 4

Vatlva mazingira hayo, Fundl atampa Mwalirl notisl ya siku saba(7) Il arerebishe
makosa hayo, fwapo Mualirl hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
Fundi atasitisha Mbataba huu na kudal kwa Mwajiri gharama zote ambazo
zinawezs vuwa zimesababishwa na Mwajirl,

7. USIRI

Nyaravs zote zitakazovuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Myataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Wyataba huu. Pla taarifa yoyote ftakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Wyataba huu haftatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwz ujenzi
unaohusu Mrataba huu,

%, USULUHISHI WA MIGOGORO
Wgogoro wonote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada yz
utekelezwali wa Mikataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote zz
Wyataba, lwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wonote utatoa Notis ya stku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhfshi(arbitration).

l"'-/f - ..‘.._-
,‘/'(;'.ﬂ'—"\], A 7%
//\, ~.i)
200 / sy 2
Page 8 of 9 ,’n MM ) ey
N ) A A TAY
ERiN e WN\52200 0557
v ‘,z/_“ ¥ . .’l £
j N YARKUL UL RN 28




WA NA KUWE
INI KWA MHURI, kwA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA

#

945/‘//97%) .))'//sz AU H—Saini:

Jina:
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wadhifa: Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

Jina: @'\CWD M’LA‘\NR‘/\@ Saini:

Wadhifa: %5’2& VG Uk Tarehe:

IMESAINIWA NA FUNDI

Ld@v@’@ wWh (XQ?A& Saini:

Jina:

Wadhifa:

Mbele ya (Shahidi)

Zﬂ?ﬁZﬁg 15 Ml KPeLiSaini:

Jina:

Wadbhifa:
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