MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
(VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 18 mwezi Januuari 2022
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha VETA KIHONDA S.L.P.2208 MOROGORO,
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802
DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande

mmoja;
NA

Ndg. Mkumbo L. Mlangi, S.L.P - MOROGORO (ambaye katika Mkataba huu atajulikana
kama “Fundi”’) kwa upande mwingine.

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kumalizia Ujenzi wa chuo cha ufundi stadi cha

wilaya ya Korogwe

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya Ujenzi wa chuo cha ufundi stadi cha wilaya ya Korogwe

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya Kumalizia
kujenga Mabweni 2, jengo la utawala na darasa.

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo wa
vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 15,576,000.00 (Milioni kumi na tano
laki tano elfu sabini na sita tu), Fundi atafanya kazi ya Kumalizia kazi za ujenzi

::]uh'ngana na mkataba ulivyoeleza mwanzo kwa masharti yaliyomo katika Mkataba
uu

Kawa Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya ujenzi
yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kama ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asimilia 50: 20% ya Gharama ya Ufundji;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi; na

(f) Baada ya kukamilika kwa “Muda wa matazamio” yaani miezi mitatu 5% ya
Gharama ya Ufundi itakakuwa imezuiliwa katika kipindi chote cha ujenzi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

| . (a) Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 19 mwezi Januari 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya Miezi tatu (3) toka tarehe ya makabidhiano ya
kazi hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku
ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.
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(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kupiga dari majengo yote, Pvc na gutter kama ilivyoezwa katika mkataba huu
na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana katika Michoro aliyoitoa Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya muda
utakaopangwa katika maelekezo hayo, na iwapo Fundi hatatekeleza maelekezo
hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya kumsimamisha kazi Fundi
na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine” ili atekeleze maelekezo hayo. Gharama
za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na sehemu ya fedha aliyotakiwa
kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

o wowote utakaobainika

Schedule of materials),
i Mwajiri

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyik
kati ya Michoro, Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (
Mchanganuo wa kazi (schedule of activities) na maelekezo ya Mwajiri il

atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials) vya
kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi
(Schedule of materials), Mchanganuo wa kazi (schedule of activities) ili Mwajiri

atoe maelekezo yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
kutokana na makubaliano yao;

(2) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi 5% ya zuio (withholding tax).
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(¢) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi yeyote
wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama inavyotakiwa na

Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Su
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project

Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

pervisor),

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inayyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu mambo

yafuatayo:

Michoro, Maelezo na VYiwango

i, tafsiri ya maelekezo Yya Mwajiri,
ya Ujenzi (Schedule of materials),

(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa v

ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko

kinyume na Mkataba huu,

iii. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

kuyasimamia.

iv.

yote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

(c) Maelekezo mengine YO
ke ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha

. Supervisor) au Mwakilishi wa
Mkataba yatakuwa batili.

9. UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA MWAJIRI
uwa sehemu ya ujenzi wa jengo linalojengwa
ine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi
jiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

Ikiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza k
na Fundi ifanywe na Mwajiri au Mtu mwing
atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyea

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi
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14, MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

a uwezo wa kibinadamu kama
, pande zote mbill

ltakapotokea jambo lolote lilo nje y vile mafuriko,

kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatfa ufumbuzi wa haraka.

15. NOTISI (NOTICES)
Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanylka katika Mkabata huu, yat:
kwa ama kupelekwa moja kwa moja (physically) kwa upande wowote wa |
au kupitia anwani ya posta kwa barua fliyosajiliwa (registered mail).

fanyika

Wkataba

16. SHERIA ZINAZOTUMIKA
Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyajl wa k
Tanzania.

azi katika Mkataba huu ni Sheria za

17, RUSHWA

lwapo Fundi, watumishi au
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama

kuvunja Mkataba huu.

wasaldizi wake katika kutekeleza ujenzi huu

jinal yoyote, basi Mwaljiri anaweza

18. KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwaiiri, iwapo Fundi akifanya makosa yafuatayo:

i, Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

. ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

Basi Mwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo, iwapo
Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja Mkataba
huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa zimesababishwa

na Fundi.
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO
YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA KIHONDA-

MOROGORO

Jina: /bi/m sz-é’rf’mwbﬂr Saini:

Wadhifa: M@Lgu ISR Cﬂ{tu) Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

@f EB{- N Saini:

Jina:

Wadhifa: foMxﬁv“-t{?.l_ ;9"1?2 Tarehe:

IMESAINIWA NA FUNDI

Mbele ya
Jina: MEYMBo . MEANG T Saini:
Wadhifa: F"-WJS’ r1&an Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

l*qié l<‘{ﬂ}9~/\155‘ Saini:

Jina:

Wadhifa: JUNS Tarehe:
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