
MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  (VETA)

MKATABA WA  UJENzl  (ROOFING  HADI  FINISHING)

MKATABA NAMBA PA/024/2020/2021 /RUE/DVTC/LF/NC/05A

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe  15  mwezi 05 -  2021

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANI,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANl
ambacho  ki.naiwakilisha Mamlaka ya  Elimu  na Mafunzo ya  Ufundi  Stadi,  S.L.P.  2849  Dar
es  Salaam  (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajulikana  kama  "Mwajiri")  kwa  upande
mmoja;

NA

JOSEPH    HASSAN   MWANASANGA   S.L.P.33,    KIBITl-RUFIJI,    PWANI    (ambaye    katika

Mkataba huu atajulikana kama  "Fundi") kwa upande mwingine

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi.  Stadi  cha  Wi.laya  ya
RUF'JI;

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasilimali zake za  ndani  kwa  ushi.rikiano  na  rasi.li.malt  za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya  RUFIJl;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi  kwa  ajili  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
"finishing"  WA  MAJENGO   YA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi   wake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA Mwajiri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Michoro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vi.faa vya Ujenzi  (Schedu/a a/ mat€rJ.a/s) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BAsl,  PANDE  ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA  UFUNDI

Kwamba,  kwa gharama ya Shilingi za Tanzania 44,000,000/= kwa majengo Matatu

(3).   Fundi  atafanya  kazi  ya  UJENzl   kama  inavyoonekana  kwenye  jedwari  hapo
chini  kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

Katika Mkataba huu,ki.asi hiki cha fedha kitajulikana kama "Gharama ya Ufundi"
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Gharama za kila jengo ni kama ifuatavyo:

S/N JINA LA JENGO STAGE BEllLIYOKUBALIKA

1 PRINCIPALS •   KUPAUA/KUEZEKA  PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 7,000,000/=
HOUSE •   KUTENGENEZA   NA   KUFITISHA  MADIRISHA  YA  CHUMA

(GRILL  WINDOW)
•   KUFITISHA   SHATA   ZA   MILANGO   NA   VITASA   PAMOJA

NA  KUPIGA MSASA  NA  KUPAKA VANISHl

•   KUWEKA MFUMO  WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TAKA  NA

KUCHIMBA MASHIMO  NA  KUYAJENGA  NA KUMWAGA

ZEGE  LA JuU
•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KUWEKA SAKAFU  YA  KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI    WA    VIGAE    PAMOJA    NA    GROUT    RATIKA

SAKAFU  (FLOOR TILES)

•   KUPIGA   BLANDARING,    KUWEKA   GYPSUM   BOARD   NA

MIKANDA YAKE  NA  FASHIA  BOARD

•   KuPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA  SKIMING  KWA

KUTA  ZA  NJE,   NDANl,   DARI   NA  GRILL  ZA  MDIRISHA

NA  MILANGO

•   KUJENGA  RAMP

2 GENARAL •   KUPAUA/KUEZEKA  PAI  (KENCHI  ZA MBAO) 12,000,000/=
CLASSROOM •   KUTENGENEZA  NA  KUFITISHA  MDIRISHA  YA  CHUM

(GRILL WINDOW)
•   KUFITISHA   SHATA   ZA   MILANGO   NA   VITASA   PAMOJA

NA  KUPIGA MSASA  NA  KUPAKA VANISHl

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   I(UWEKA SAKAFU  YA  KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI    WA    VIGAE    PAVOJA    NA    GROUT    KATIKA

SAKAFU  (FLOOR TILES)  NA I(UJENGA  RAMP

•   KUPIGA   BLANDARING,    KUWEKA   GYPSUM   BOARD   NA

MIKANDA YAKE  NA  FASHIA  BOARD

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA  SKIMING   KWA

KUTA  ZA  NJE,   NDANl,   DARI   NA  GRILL  ZA  MDIRISHA

NA  MILANGO

•   KUJENGA Ri"P

3 ADMINISTRATION •    KUPAUA/KUEZEKA  PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 25,000,000/=
•   I(UTENGENEZA  NA  KUFITISHA  MDIRISHA  YA  CHUM

(GRILL WINDOW)
•   KUFITISHA   SHATA   ZA  MILANGO   NA   VITASA   PAMOJA

NA  KUPIGA MSASA  NA  KUPAKA VANISHl

•   KUWEKA   MFUMO   WA   MAJI   SAFI    NA   MAJI   TAKA   NA

KUCHIMBA   MASHIMO   NA   KUYAJENGA   NA   KUMWAGA

ZEGE  LA  JUU

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KuWEKA SAKAFU  YA KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI    WA    VIGAE    PAMOJA    NA    GROUT    KATIRA

SAKAFU  (FLOOR TILES)

•    KUPIGA   BLANDARING,    KUWEKA   GYPSUM   BOARD    NA

MIKANDA YAKE  NA  FASHIA  BOARD

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA  SKIMING  KWA
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KUTA  ZA  NJE  NDANI  DARI  NA  GRILL  ZA  MDIRISHA  NA

MILANGO

•   KUJENGA  RAMP

JUMLA 44'000'000/=

2.    MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI  (CON7-RACT SuM ADJt/STMEN7.)

Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  isipokuwa  itakapokuwa
imeelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.    NAMNA YA KUFANYA MLIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi  ndani ya siku kumi  na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali  109/o ya gharama ya Ufundi
(b) Kazi ikikamilika  kwa   asilimia 20:  159/o ya Gharama ya  Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika  kwa   asilimia  50:  209/o ya Gharama ya  Ufundi;
(d) Kazi  ikikamiLika  kwa   asilimia 80:309/o ya Gharama ya  Ufundi;

(e) Kazi.  ikikamilika  kwa   asilimia  100:  209/a ya Gharama ya  Ufundi.;na

(f) Baada ya kukamilika kwa"Muda wa matazamio":59/o ya Gharama ya Ufundi.

4.     MAKABIDHIANO YA  ENEO  LA KAzl,  UKAMILISHAJI  WA  KAZI  NA  KUAHIRISHA I(Azl

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  15  mwezi  05  -2021   au
tarehe  nyingine  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,    pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi.  siku  ya  makabidhiano  ambapo  pande  zote  mbi`i
zitasai.ni.

(b) Fundi  atakamilisha  kazi  ndani  ya  mwezi  mmoja  na  nusu,  toka  tarehe  15  -05  -
2021  tarehe ya  makabidhiano ya  kazi  hiyo,  hadi  tarehe  30 -  06  -  2021.  Iwapo
kutatokea  mabadiliko  ya  ujenzi  yaLiyofanywa  na  Mwajiri,  siku  ya  ukaml.lishaji
wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwaji.ri  anaweza  kuahirisha  kazi zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi kuhusjana na kuahirisha kazi hiyo.

5.     WAJIBU  WAFUNDI

Fundi atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kujenga majengo kwa awamu  na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedr/a  a/  mater).a/s)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;
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(b) Kumpatia Mwajiri  ratiba ya kazi.  (work programme) ndani ya siku 7 tangu  tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
maelekezo    hayo    ndani    ya    muda    uliopangwa,    Mwajiri    anayo    haki    ya
kumsimaml.sha  kazi  Fundj  na  kuajiri  na  kumljpa  "Fundi  Mwingine"ill.  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  ma`ipo  ya  huyo  ``Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa   Fundi   kulingana   na   kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo "Fundi Mwingine".

(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Mchoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedr/a  o/ ma[erl.a/s),na
maelekezo ya Mwajiri ill Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) KumjuLisha  Mwajiri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Michoro  au/  na  Mchanganuo  wa  Vi.faa  vya
Ujenzi  (5chedule a/ rnaterjals) ill. Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasaidizi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya Sheria za nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)   Kukubali  kukatwa  na Mwajiri  kodi ya zuio  (withholding tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Michoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  a/
materja/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusi.ana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6.    WAJIBU WAMWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kumli.pa  Fundi  malipo  halali  ya  kazi  1.liyoainishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  uliobainishwa  katika  kipengele  Na.3  cha Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu  kulingana na Mkataba huu.
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(b) Kutoa 1.dhini ya  kuanza  kazi  na  kuendelea  na ujenzi/kazi   kutokana na  ratiba ya
ujenzi/kazj  (works programme)  iliyowasjlishwa na Fundi.

(c) Kusimamia  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vi.faa  vya  Ujenzi   (Schedu/a  o/  materi.als)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri  kwa Fundi.

(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi zi.nazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

A            7.    wATUMisHi wA FUNDI

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi   muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipindi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye eneo  la  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na   Mwajiri,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usimamizi au  kuendelea na kazi.  Maelekezo atakayopewa  mtu  huyo itakuwa  na
maana  na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia katika kufanya   kazi iliyoelezwa katika Mkataba  huu.

(c)Mwajiri.  atakuwa   na  haki  ya  kumuagiza  ill   Fundi  amuondoe   mtu   au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

r`           8.    MsiMAMizi wA ujENzi (pRojECT supERvisoR)

(a) Mwajiri  atakuwa  na   haki  ya   kuweka  Msimamizi  wa   Ujenzj   (S7.te  Supervisor),
ambaye atakuwa  na jukumu  la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi  kwa  niaba

ya Mwajiri,  na Fundi atatoa ushi.rikiano wote kwa Msimami.zi wa  Ujenzi.  (Project
Supeirvi.sor) au Mwakilishi wake katika kuti.miza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa    na   Msimamizi.   wa    Ujenzi    (5J.te   Supervisor)    au
Mwaki.li.shi   wake   kwa   maandishi    kwa   Fundi.   au    kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha`
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mamba yafuatayo:
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i.     tafsiri     ya     maelekezo    ya    Mwajiri,     Mchoro,     Maelezo     na    Viwango

(Specifications) N\changar`uo wa Vlfaa vya U3er\zi (Schedule of materials) ,

ii.     uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,

iii.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu  na malt,  na

iv.      maelekezo   mengine   ambayo  Msimamizi.   wa   Ujenzi   (SJ.te  Supervisor)   au
MwakiLishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamia.

(c) Maelekezo   mengi.ne   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (5].te
5upervi.sor)  au  Mwakilishi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili.

9.     UJENZI    UNAOFANYWA    NA   MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRl

lkiwa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi    wa    jengo
linalojengwa na Fundi
ifanywe    na    Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aliyeajiriwa    na    Mwaji.ri,    bast    Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingine aliyeajirjwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI  (VARIATloNS)

(a) Mwaji.ri  anaweza  kutoa maelekezo  kwa  Fundi  akihitaji yafanyike  mabadiliko ya
ujenzi tofauti  na Michoro ya ujenzi  pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi

(Schedule  o/ materi.a/s) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  kati.ka  ai.na
ya   usanifu   (desJ.gn),   ubora   wa   kazi   (qua/I.ty)au   kiasi   cha   kazi   inayofanywa
(quantitylextent of the works).

(b) Mabadiliko ya  ujenzi yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa gharama ya  ufundi
na pta kubadi.lika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA  WA  MATAZAMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLETION AND  DEFECTS  LIABILllY  PERIOD)
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(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,    atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamilika  kwa  ujenzi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  kutakuwa  ni  siku  ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu  wowote  katika  jengo  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi  sita
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  utarekebi.shwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.  Uhari.bifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  mi.ezi
sita  utajulishwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo sita.

(c) Mwaji.ri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
miezi sita,  atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya  muda wa matazamio
kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni
siku  ile  iliyoandikwa  katika  Hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwishoni  mwa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,   Mwajiri  atabaki  na  5%  ya

gharama ya ujenzi  hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha.  Fedha
hi.zo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi
ndani   ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharibifu  huo  ndani  ya  muda wa  majuma  mawili  (2)  baada ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENzl

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kujulikana  kwa  Mwajiri
vitakavyopatikana  au  kuonekana  na  Fundi.  katika eneo  la  ujenzi wakati wa  ujenzi,
vitakuwa  ni.  mali  ya  Mwajiri.  Baada ya vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taari.fa
kwa Mwajiri ill atoe maelekezo juu ya vitu  hivyo.

14. MAMB0 YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea  jambo  lolote  lililo  nje ya  uwezo  wa  kibinadamu  kama  vile  mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbi.li
zitapata nafasi ya kulijadili  na  kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NCITIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,   Hati,   Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa  amp  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au  kupitia anwani ya posta kwa barua iljyosajiLiwa  (registered mail).
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16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za  kutafsi.ri  Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,    bast   Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya   kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi   aki.fanya   makosa

yafuatayo:

1..     Kutofanya kazi kwa siku tatu  (3)  bila ya sababu yoyote ya msingi,  au

ii.    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi,  au

lit.   Fundi akimpa mtu  mwingine  kazi ya ujenzi  bila ya  kupata idhini ya Mwajm
bast  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  siku  saba  ili  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri
atavunja Mkataba huu  na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi,  iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

i.      Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku  kumi  na  nne  baada  ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi   ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha Mkataba  huu,
au

ii.    Mwajiri anasitisha ujenzi  kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii.   Fundi    asipopata    maelekezo    yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa   Mwajiri.,`
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwaji.ri
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ndani   ya   sl.ku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maetekezo,  mi.choro pamoja na makabrasha mengl.ne,  au

I.v.    Kuchelewesha  upelekejj  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuchetewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajin.  au   mtu   mwingine  aliyeajiriwa   na  Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathi.ri kazi ya ujenzi. jnayofanywa na Fundl.,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenz..     kl.nyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Kati.ka  mazi.ngi.ra  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notl.si.  ya  sjku  saba  (7)  ill.  arekebi.she
makosa  hayo,   I.wapo  Mwajiri   hatarekebisha  makosa   hayo  ndani  ya   muda   huo,
Fundl.   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zi.naweza kuwa zimesababishwa na Mwaji.ri.

19.  USIRI

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zi'metumika   katika   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika   kwa   madhumuni   mengine  yoyote  isjpokuwa   kwa  ujenzi   unaohusu
Mkataba   huu.   Pta   taari.fa   yoyote   I.takayopatl.kana   wakati   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumi.ka  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  I.sipokuwa  kwa  ujenzj
unaohusu Mkataba huu.

20.  USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro  wowote  utakaotokana   na   utekelezwaji  wa  Mkataba   huu   au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhi.shwa   kwa   majadiliano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo   majad"iano   yatashl.ndwa   kusuluhl.sha   mgogoro,    bast   upande
wowote  utatoa  Noti.si.  ya  siku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhi.shi.  kwa
njia ya usutuhishi  (arbi.tration).
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IMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURl,    KVA    NIABA    YA   MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MFUNZO   YA   UFUNDI   STADI,   NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADl   (NA   HUDUM)   CHA
PWANl  (PWANI  RVTSC)

Jina:   a LArf{^ kJ,en

wadhifa:rfu"  Mow u*

Mbele ya  (Shahidi)

Saint:

jina:     LLLAtft       c`     rtyt4``ha
•' , ,5

•.`-5`1,'~,`,':`-/

Wadh|.fa:  holkn  Lufl   bchT4i-,\f3 LL-
lMESAINIWA NA  FUNDI

J1`na:

Wadhi.fa:

Mbele ya (Shahidi)

J1'na:

Wadhi.fa:       WYtlcI  L\

Tarehe:

Mbele ya

Saint:

Tarehe:

Tarehe:
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