MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
(VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe O8  mwezi 04 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha VE7TA_DSsm , S.L.P. M

DAl ES SHZAAA  ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Ellmu na Mafunzo ya

Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

LODHL I A THS M aN! M  Dae & 2o

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

K KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
WayKYYA tyvase ana 2y

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya ,0,‘},(/4’,4\,\//

KWA KUWA Mw mefany jadiliano na Fundi kwa ajili k
oot o DA ,v?}lw? BSWMBIERET 05 L18S 1908 Lrr ety S vyp
(,/\,CA,A/ f(wEW}’E TATITE s Nt BA V@ MLN2! Vyes VIR A7

NA KWA l(U@A Mwajiri amempg?rg Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo

wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinavyoonyesha namna kazi
itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKU BALIANA KAMA IFUATAVYO:
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Vs -

/ 1. GHARAMA YA UFUNDI e 3 5/’ ,5 18 .
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzama =, 4 , Fundi

atafanya kazi ya LomB o kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO .
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

©
. (a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;
(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;
(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundj;
(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa “Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 08  mwezi_0O 4L 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku Iff toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -
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wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne

njia ya usuluhishi (arbitration). ¥a kuupeleka mgogoro usulunishi kwa

LT::S:‘IN;(;MYAN?JFS::;EKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA
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