MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI

: i
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe. 20 mwezi APR 2021

KATI YA

\oR2 o
Chuo cha Ufundi Stadi na Huduma cha MBEH ) 5.L.P. )
LS ISR YA : ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Maf.un.zo ya
Ufundi Stadi, S.!..P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiri”’) kwa upande mmoja;

Damadt Lo S.L.P. ,

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

NA

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
MR ARAL

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali
a nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
ZMdgﬂer\ : A

l%A KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya

L:fptm i \wﬁetm{f; GRUL RA MADI\RWHDY TV,

_

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na

Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vi :
itakavyofanyika; / §) vinayoonesha namna kazi

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
1. GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba, i

atafanz kv,:a gharama ya Shilingi za Tanzania i., 146 0od \:: :
ya kazi ya R RA }”T\QMH-A" | , Fundi

r:astartl yaliyo katika Mkataba huy o kwa

atika Mkataba huu,kiasi hiki ch.

Ufundi” 8t hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama vya
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'(\SA:BADILI KO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
uharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
meelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna
ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

© (e) Kazi ikikemilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa‘“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA
KAZI
(a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe 20 mwezi AR 2021
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi
atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote
~ zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande
zote mbili zitasaini.

-. (b) Fundi ateakamilisha kazi ndani ya siku 2 toka tarehe ya makabidhiano ya
kazi hiyo. Ilwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri,
siku ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

¢

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa
maelekezo kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(2) Kupiga dari jengo la Utawala kama inavyoonekana katika Michoro pamoja

na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materi
ial
maelekezo ya Mwajiri: f s) sambamba na

(b) Kumpatia Mwa.ji'ri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangu
tarehe ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwayjiri.
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ka s y e . .
Zi kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu

(d) Kutoa ma :
elekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

e) Kuhifadhi Mi ‘ |
& pamoa.dh‘ Michoro, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
ja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi i e
kazi anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7. WATUMISHI WA FUNDI '
(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapoteke[eza_kaZ\.
yake. Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la L?(?I'\Zl

kwa sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya
usimahizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa ’

na maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au rT\saidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyl kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI VA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa
niaba ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi
(Project Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu
cha7(a)cha Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri
kuhusu mambo yafuatayo:

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango

(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials),
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