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FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA

Makubaliano haya ya Makataba yanafanywa leo tarehe....‘ﬂ. .o CR mwezi........2022
kati yva MENEJA WA RUWASA MKOA WA NJOMBE(Hapa ataitwa “Mwajiri”) kwa
upande mmoja na NDG. o

..... FQWRHP&LAM QM ..S.A........(Hapa ataitwa “Fundi Mkazi”) kwa
upande mwingine.

Kwa kuwa Mwajiri anataka baadhi ya kazi zifanyike yaani “KUFYATUA NA
KUSAFIRISHA MATOFALI YA MRADI WA MAJI WA IGULA - WILAYA YA
WANGING’OMBE. |

- \Ru. .
LOK) MBIL . THEMARIO| A B g{Tsh \5%(281"' OQ\= bila VAT) na kwa

..........................................................................

Barua ya kukubali yenye kumb. Na ... ya
tarehe ... alikubali Nukuu ya Bei ya Fundi kwa utekelezaji na

i e =% < ‘ wi'! NAa  \ano
ukamilishaji wa kazi hiyo kwa muda wa . >\XW, 44 C{b‘ epan N,

SASA MAKU BALIANO‘ HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:

1. Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama
valivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaorejelewa na;
2. Nyaraka zifuatavvo zitachukuwa kwa pamoja na zisomeke na kufasiriwa kuwa ni
sehemu ya makubaliano haya, yaani;
1.  Fomu ya Makubaliano ya Mkataba
ii.  Barua ya Kukubali Nukuu za bei /Kotesheni;
ii.  Fomu ya Kuwasilisha Nukuu za bei/Kotesheni:
iv.  Masharti Maalumu ya Mkataba;
v.  Masharti ya Jumla ya Mkataba;
vi.  Uainishaji Viwango na Vipimo;
vii.  Michoro;
viil.  Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi;
ix.  Nyaraka nyingine zozote zinazonda sehemu ya mkataba (kumbukumbu za
ufafanuzi,memoranda dhidi ya rushwa).

Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapa baadae kama ‘Mkataba’ na
zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajicleza sawa lakini ukitokea utata au
uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake kama zinavyoonyeshwa hapo juu.

Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mwajiri kwa Mkandarasi kama
baadaye inavyotajwa, Fundi Mkazi hapa anakubaliana na Mwajiri kutekeleza na



Lkukamilisha kazi kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote kulingana na vifungu

vva mkataba.

Mwajiri hapa anakubali kamlipa Fundi Mkazi kwa kuzingatia utekelezaji na

ukamilishaji wa kazi , jumla ya fedha za Tanzania.
- N BEUT- =
UiLion) BAMSING . MAJTA, LARLOBL THEMAMM NA B BTeH D&, %?.‘b.ooongz. CBIL

A VAT) baadaye imerejelewa kama”Bei ya Mkataba’ kwa nyakati na namna
ilivoelezwa katika mkataba.

KATIKA KUSHUHUDIA,pande hizi zimekubaliana na kutia Sahihi na muhuri
katika siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.

IMETIWA SABIHI KWA NIABA YA MWAJIRI
MENEJA WA MKOA MBELE YA:
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FUNDI MKAZI; MBELE YA: |
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MAZINGIRA VIJIJINI
FOMU YA KUWASILISHA NUKUU YA BEI
Tarche. 1A \04 \ 1027

--------------------

Kwa: MENEJA RUWASA
WILAYA YA NJOMBE,
S L P s s summn oo

WANGING’OMBE.

Tunaahidi /Naahidi kutekeleza kazi ya

L pege
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Masharti  ya makataba yana ofu%[%{lg na@l\g’ukuu za Bei ya Mkataba
Mitior| famg e N"’*(Ing‘izakiasi kabks NanenSEMARIRL R A R WE

..............................

Pia tunaahidi kumamilisha kazi iliyotajwa kipindi cha Smzim, WA Mesh, (21)
Siku/wiki/miezi (Futa visivyohitajika) amacho kinajumuisha kipindi cha
maandalizi.

Nukuu za Bei hii pamoja na Barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya
mkataba unaotufanya sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimik kukubali
kiwango cha chini au kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea.

Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti hii imetimiza rmasharti
kama yanavyotajwa katika Mwaliko wa Nukuu za Bel.

Sahihi idhinishwa: ... .. FEeMb—.. ...
Jina na Cheo cha Mweka Sahihi:F UNDI MKAZI

Jina la Fundi M/ca/z&m\“‘- KaLa Mweasen



SEHEMU II: MCHANGANUO WA GHARAMA ZA UFUNDI



MCHANGANUO WA GHARAMA ZA KUFYATUA MATOFALI MRADI WA MAJI

Matofali ya kujengea Mnara wa
Tanki la Maji mchanganyiko wa
saruji, mchanga na chipping
(1:3:6)

Matofali ya kujengea Tanki la
Maji mchanganyiko wa sarujj,
mchanga na chipping (1:3:6)
(zikiwa na 'groove’)

Na 7,500 5"7,00};

Na | 1630|5200k | %, 476000k

Matofali ya kujengea nyumba ya
mitambo na chemba
mchanganyiko wa Mchanga na
Saruji (1:4)

Kusafirisha matofali hadi
[lembula (Shule ya Msingi lgula) | Na 10,930 (,,oo|z E, b‘S‘.[g;ooo,,_

Na | 1800 |12 50F | 2,250 000

JUMLA KUU 56,2 84, ool

Jina la Fundi: Pzank. KAaLLAa Mzassa...
Jina na Cheo g:ha Mweka Sahihi: FUNDI MKAZI
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SEHEMU IV: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA
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VIFUNGU JUMLA

Kifungu 1:

Kifungu 2:

Kifungu 3:

Kifungu 4:

Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba na fomu ya Maelezo ya mabhitaji, Viwango na
vipimo ni sehemu muhimu. ya nyaraka za Mkataba na zinapaswa
kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote zinazounda Mkataba. Kama
ikitokea kunaonekana kuna mgogoro kipaumbele cha nyaraka Kitakuwa
kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 6 cha Masharti ya Mkataba.

Tafsiri
Katika haya Masharti ya Mkataba, maneno yafuatayo yatakuwa na
maana zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

Mwajiri: MENEJA RUWASA
Mhandisi: Mtu aliyeteuliwa na Mwaijiri na kuwa na wajibu wa
usimamizi wa kazi na usimamizi wa mkataba
Mwakilishi wa
Mhandisi:  Mtu aliyeteuliwa na Mhandisi
Mhandisi: Mwenye wajibu wa Kusimamia Kazi.
Fundi Mkazi: Mtu au Watu ambao Nukuu za bei yao
imekubaliwa na Mwajiri.
Kazi: Ni Kazi zinazotakiwa kufanywa kulingana na mkataba.

Maelekezo _

Maelekezo yanayotolewa na Mhandisi yatakuwa kwa maandishi. Ikiwa
kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa
mdomo, Fundi Mkazi atafuata maelekezo hayo. Katika kipindi cha siku
7 maelekezo hayo ya mdomo yatathibitishwa kwa maandishi .

Lugha ‘

Notisi zote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote wa maandishi
unachusu mkataba utakuwa kwa Kiswahili kadri itakavyokubaliwa na
pande zote ilimradi, nyaraka zote zinazotolewa kuhusiana na mkataba
unaotekelezwa  kwa ushirikiano wa fedha za mkopo au ruzuku

* zitaandikwa kwa Kiingereza.

Kifungu 5:

Kifungu 6:

Sheria inayotumika
Mkataba, maana vake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitaongozwa na
Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa ~zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa zinajicleza
kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile nyaraka zenye
umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:- | .
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Fomu ya Makubaliano ya mkataba;
Barua ya Kukubali ya Nukuu za Bei/Kotesheni;
. Fomu ya Kuwasilisha Nukuu za Bei/Kotesheni
. Masharti Maalumu ya Mkataba :
Masharti ya Jumla ya Mkataba
Maelezo ya Mahitaji, Viwango na Vipimo
Michoro . :
Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi
~ Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba (
Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa)

© oo NOU A WN

MAJUKUMU

Kifungu 7 U,tekeiemji wa Kazi

Fundi Mkazi atatoa nguvu kazi, zana , mitambo, usafiri, vifaa na cho
chote kile kinachohitajika kwa ukamilishaji wa kazi. Atafanya kazi
kulingana na inavyotakiwa  na nyaraka za mkataba, na maelekezo va
ziada kama yatakavyotolewa mara kwa mara. -

Kifungu 8: Hali Mg‘baya ya Ukinzani

Twapo wakati wa utekelezaji wa kazi Fundi Mkazi atapambana na hali mbaya
ya ukinzani ambayo haihusiani na hali ya hewa na ambayo haikuwa
imetabiriwa na SRSV ] ,.

Fundi Mkazi, Mhandisi atatathimini kuongeza muda ambao. Fundi Mkazi
anastahili. £ i . ,

Kifungu 9: Kutoa kazi kwa Fundi Msaidizi

Fundi Mkazi hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Fundi Mkazi msaidizi
bila kibali cha maandishi cha kutoka kwa Mwajiri. Kibali kama hicho
kinapotolewa hakimwondolei Fundi Mkazi mamlaka au majukumu yake
chini ya maktaba na hivyo Fundi Mkazi atakuwa na wajibu kwa
kushindwa au kuzembea kwa Mafundi Wakazi wasaidizi.

Kifungu 10: Usimamizi wa Kazi Unaofanywa na Fundi Mkazi

Fundi Mkazi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utenda;
unaotakiwa na Mhandisi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi nz
muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote ule Mhandisi anaonz
uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo wa programu, hatuz
sinazofaa zitachukuliwa na Fundi Mkazi ili kurekebisha hali.

Kifungu 11: Ukaguzi

Mhandisi au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki y
kukagua kazi na Fundi Mkazi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kw
wakati Mhandisi atakapohitaji.

(SR 8 ¥
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Kifungu 12:  Kazi Zinazokataliwa
Kazi ambazo hazikuzingatia masharti ya mkataba zitakataliwa. Kwa
“maelekezo ya Mhandisi, Fundi Mkazi kwa gharama zake mwenyewe
atatengeneza au kurekebisha au kufanya upya kazi itakayokataliwa hadi
kumridhisha Mhandisi, :
au vifo.

Kifungu 13: Wajibu wa Fundi Mkazi

Fundi Mkazi hatamhusisha Mwajiri  dhidi ya madai yoyote
yanayotokana na hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party).
Atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madai au hasara
zitakazotokana na Sheria ya Ajira na Fidia ya Wafanyakazi.

Kifungu 14: Jambo Lisilozuilika
Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa
aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande za mkataba hazikuweza
kufikiria mapema, Fundi Mkazi atarekebisha hasara au uharibifu. Mwajiri
ataaamua kutoa ziada ya Bei ya Mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa
muda wa nyongeza wa kipindi cha mkataba.

Kifungu 15: Ubora wa Maunzi na Usanifu wa Kazi
Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama
ilivyofafanuliwa katika mkataba na pia kulingana na maelekezo ya
Mhandisi na vitapimwa kama Mhandisi atakavyoona inafaa. Fundi Mkazi
atatoa bure msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora wa maunzi
na atakuwa na wajibu wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

Kifungu 16: Upatikanaji wa Maunzi

Fundi Mkazi atabainisha vyanzo vyote vya maunzi yanavyohitajika kabla
ya kuanza kwa kazi. Mwajiri akitakiwa anaweza kuwezesha upatikanaji
wa vyanzo hivyo. Fundi Mkazi hatatumia maunzi bila kwanza kupata
kibali cha maandishi kutoka kwa Mhandisi.

Kifungu 17: Usafishaji wa Eneo la Kazi
Baada ya kumaliza kazi, Fundi Mkazi ataoridoa kutoka eneo la kazi zana
zote, na maunzi ya ziada, uchafu na mitambo ya muda na ataacha eneo
la kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

Kifungu 18: Afya tJsalama na Kulinda Mazingira.

Fundi Mkazi katika kipindi chote cha mkataba
atakuwa na wajibu kamili ya kiafya na kiusalama katika eneo lake ya
kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika hali ya
mpango mzuri ili kuepusha hatari kwa watu hao. Fundi Mkazi
atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira kama zinavyoelezwa na
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.



Kifungu 19: Kuanza na Kukamilika kwa Kazi. | e
~ Fundi Mkazi ‘ataanza na kukamilisha kazi katika muda uliyoelezwa
kwenye ‘Masharti Maalumu ya Mkataba au katika kipindi cha_]mkat:aba
cha nyongeza, kama kipindi hicho kimeruhusiwa na Mwajiri.

Kifungu 20: Mabadiliko ya Wigo wa kazi ,

Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au
kiasi cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Fundi Mkazi
ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa agizo la Mabadiliko katika

~* Mkataba. Mhandisi ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwz
maoni yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla ya
fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza
iliyofanywa - ~au iliyoachwa = kwa agizo hilo. Kiasi cha fedha
kitakachoamuliwa kitatokana na kiwango cha. kizio au kama  hakuna
kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama
itakavyoamriwa na Mhandisi na kukubaliwa na wote, Mwajiri ne
Mkandarasi. ; o

C: MALIPO

Kifungu 21: Kiasi , ‘

Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa Makadirio va Kazi ni kiasi
kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndiyo kiasi halisi sahihi
kitakachofanywa na Fundi Mkazi. Mhandisi atapima thamani yva kazi
halisi iliyofanyika na ataidhinisha gharama halisi ya kazi iliyofanyika
kama ilivyofafanuliwa  katika mkataba. Ukomo wa kiasi cha kazi
unaweza kuongezeka au kupungua kwa asilimia 10 ya bei ya mkataba
na hii haitahitaji kibali-cha Kamati za Usimamizi wa Miradi na Shule.

Kifungu 22:‘ | Malipo

221 Malipo Wakati Kazi Inaendelea

Malipo yatafanywa kwa Fundi Mkazi wakati kazi inaendelea baada ya
Mhandisi kutoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika kwa
viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba.

22.2 Ucheleweshwaji wa Malipo

Kama mwajiri atashindwa kufanya malipo katika muda uliotajwa,
Mwajiri atamlipa Mkaridarasi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye
Masharti Maalumu ya Mkataba.

22.3 Makato ya Malipo
Mwajiri atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi chochote kutoka kwa
Fundi Mkazi kwenda kwa Mwajiri kutokana na fedha yoyote anayowezz
kulipwa Fundi Mkazi na Mwajiri chini ya mkataba huu au mkatabz
mwingine ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa ams
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22.4

ya sheria au pengine Mwajiri anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa

- Ofedha yoyote kama hiyo.

Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine
zinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha
mitambo/zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa
na haki ya kushikilia malipo ya Fundi Mkazi.

Mwajiri atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Fundi
Mkazi mishahara yao na fidia nyingine na ada za kukodisha maunzi.
Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipo yaliyopokelewa na
Fundi Mkazi kutoka kwa Mwaijiri chini ya mkataba huu.

Kifungu 23: Malipo ya Ucheleweshaji kazi

Kama Fundi Mkazi atashindwa kukamilisha kazi yake katika muda
uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wo wote wa nyongeza
ulioruhusiwa na Mwajiri, Fundi Mkazi atamlipa Mwajiri malipo ya
ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani ya
mkataba kwa siku mpaka kiwango cha juu cha asilimia 10 ya bei ya
mkataba.

D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNIA MKATABA

Kifungu 24: Kusuluhisha Migogoro

Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa maijadiliano ya pande zote.
Kama mazungumzo yatashindwa kuleta makubaliano, kila upande una

hiari ya kwenda kwenye maamuzi kulingana na sheria za Tanzania.

Kifungu 25: Uvunjaji wa Mkataba

9%5.1 Kama Fundi Mkazi anashindwa kuanza kazi katika muda uliopangwa au

kuna sababu ya kutosha kuwa hatakamilisha kazi katika muda
uliopangwa au kUna ucheleweshaji uliokiuka tarehe ya kukamilisha kazi
au hayuko makini kufuata‘ maeiekezo' yanayo‘tole\)va na Mhandisi au
anakuwa muﬁlisi, Mwajiri atakuwa na haki ya kuvunja mkétaba na

kumwajiri Fundi Mkazi mwingine kufanya kazi hiyo.



25.2 Kama Mwaijiri atashindwa kumiipa Fundi Mkazi katika muda wa siku 30
tangu tarehe ya cheti cha malipo kuidhinishwa na- Mhandisi, Fundi Mkazi

anaweza kuvunja mkataba.

Kifungu 26: ‘ Malipo kama Mkataba Umevunjwa
Kama mkataba utavunjwa, Fundi Mkazi atalipwa na Mwajiri- kiasi cha
fedha au vifaa ambavyo havitakuwa tayari vimelipiwa katika malipo
yaliyofanywa kwa Fundi Mkazi kwa kazi zote zilizofanywa kabla va
tarehe ya kuvunjwa kwa mkataba kwa kiwango na bei inayotolewa
kWPHYt: mkataba Kila mdhpo yoyote ydnayofanywa na M‘Nd]lrl chini ya
‘ kifungu hiki, mwaﬁn atakuwa na nhaki ya !\u!;pwa madeni yote kuiokand
na mallpo ya awah aliyolipwa Fundi MkaZi kwa aﬂh ya
m!tambo/zana/magan na maunzl na Jumla yoyote vya fedha ambayo
imelipwa hapo awali na Mwajm kwenda kwa Fundi Mkazi kwa minajiri

ya utekelezaji wa kazi. S Pt e
SEHEMU V: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA

~ Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya kazi inayofanywa itakuwa nyorgeza, au
inaweza kurekebisha vifungu katika Mashartl ya Jumla ya Mkataba. hur}%pOLUWd na
mgogoro, vifungu katika Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi

ya vifungu katika Masharti ya Jumia ya Mkataba.

‘w“ml;dashartu Masharti ya Jumla ya Marekebisho va, na Nyongeza kwa vifungu
f Maalumu ya Mkataba Kifungu Na; katika Masharti ya Jumia va Mkatzba.
| Mkataba
Klfungu Na;

N | 19 Mkataba unaanza tarehe: AA-DY RoRR
2 19 [Muda wa kukamilisha ni._ T K AADEPIN N
] E ey (.55 el lnis, ST
| 3 23 Malipo ya Ucheleweshaiji kazi kwa 0.1 ya
e B —lgharamaya kazikwasku |




