MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
CHUO CHA UFUNDI STADI - VETA ULYANKULU
MKATABA WA UJENZI

Na. ya mkataba: VETA/ULY/UV21/22/09

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 25 mwezi November 2021
KATI YA

\ Chuo cha Ufundi Stadi Veta Ulyankulu S.L.P. 111 Ulyankulu ambacho kinaiwakilisha

Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika
Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

(o
Na

BW: SAID THOMAS SINDE S.L.p 160 Tabora (ambaye katika Mkataba huu atajulikana
kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana m

Pango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Uvinza. .

KWA Kuwa Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Uvinza;

KWA KUwA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya Kupiga
blandering.

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI . )
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania Tsh.20,766,994/= (MILLION!
U MIA TISA NA TISINI NA NNE TU). Fundi

ISHIRINI LAKI SABA NA SITINI NA SITA ELF A NA '
atafanya kazi ya kutengeneza terrazzo kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

NA. [AINA ZA|FLOOR(M?)@8,500/= SCATING(M?)@ MAELEZO
JENGO KIASI(2064.054) 2,500/=
KIASI(1040)
1. | UHAZILI 333.98  |2,838,830.00 [ 218 545,000.00
(2. [USHONAJI  [333.98  [2,838,830.00 | 218 545,000.00
‘3. [UJENZI 333.98 2,838,830.00 | 218 545,000.00
4. | MAGARI 354.824 | 3,016,004.00 | 240 600,000.00
5. |STOO 109 926,500.00 | 68 170,000.00
6. | NISHATI 98 833,000.00 |78 195,000.00
7. [JIKO 500 4,250,000.00 | 250 625,000.00
JUMLA 17,541,994.00 3,225,000.00
NDOGO
RETENTION | 877,099.7 161,250.00
MONEY(5%)
JUMLA KUU 20,766,994.00

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”

. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;
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(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi ‘

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufund!;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufunqj;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi; )

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gt:ual:ama ya Ufundi;na .
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa kazi hii mara tu baada za kupokea fedha ya Ujgnzi. Iwapo
Fundi atakabidhiwa tarehe nyingine kabla au baada ya tareh.e FaJwa, pande
sote zitaweka kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo

pande zote mbili zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 20 toka tarehe ya makabidhifn.o y-a kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kuweka terrazo kama inavyoonekana katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa
Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwajiri ndani ya
muda utakaopangwa katika maelekezo hayo,na iwapo Fundi hatatekeleza
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo haki ya
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa “Fundi Mwingine”ili atekeleze
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fundi Mwingine” zitatokana na
sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi
atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

Page 3 of 9



(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika
kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials),na maelekezo ya
/ Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

/ (e) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(f) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (retention money).

(8) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro,Mchanganuo wa Vifaa (Schedule of materials)
na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara tu
atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kumlipa Fundi malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulinganz?
na utaratibu uliobainishwa kataka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na kazi kutokana na ratiba ya kazi

(works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu,

anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (Retention money).

7. MSIMAMIZI WA UJENZ| (PROJECT SUPERVISOR)
(a) gAnv:/bajrri atakuwa na.haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor)
aye atakuwa na jukumy la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba’
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ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri kuhusu
mambo yafuatayo:

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. upndoaji katika eneo |a ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,

iii,
Mmaelekezo ya uharaka yahusuyo usalama ay ulinzi wa watu na malj , Na
V. maelekezo mengine ambayo Msim

Mwakilishi wake amepewa ma
kuyasimamia.

amizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
mlaka kwa maandishi na Mwajiri

8. MABADILIKO YA UJENZ| (VARIATIONS}

o N
¢ :r?;:ls;(:::i l;\;/a Fyndl akihitaji yafanyike mabadilikg ya
' . Mmoja na Mchanganyg wa Vif jenzi
als) Vinavyooneshga. Mabadiliko Yanaweza kuwzak\;yt?kgje'nm

aina

ya usanify (design), ubora '
: ) wa kazi ' iaci
(Quantity/extens of the worke, (Quality) ay kias; cha kazi inayofanywa
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/

/

/ 9. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi sita
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika kwa ujenzi utarekebishwa na
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu Mwajiri amemijulisha
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya kipindi cha miezi

sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi
hiyo sita.

(€) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni

siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa
matazamio,

"-VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA
KATIKA
(ANTIQUITIES) ENEO LA uJENZI

Vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo |3 ujenzi wakati wa ujenzi
)

vitakuwa ni malj ya Mwajiri. Baada itu hi
nim . ya vitu hivyo kuonekana, Fundi a i
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vity hivyo. reton tearfa
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12, MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

13. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika
kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail)

14, SHERIA ZINAZOTUMIKA
Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

15. RUSHWA

lwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

16. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwana upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa

yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au
ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au
iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri

BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo,
iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
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