JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI

2@ MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI ,
sl WA MAZINGIRA MUGANGO/KIABAKRI )

MKATABA WA AJIRA YA KAZI YA ULAZAJI WA BOMBA

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe .| 2. mwezi f ........... 202%.......
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MUGANGO/KIABAKARI
(MKWASSA) ILIYOPO MUSOMA, MTAA WA BARUTI, YENYE ANUANI S.L.P 107
(ambaye katika mkataba huu atajulikana kama “Mwaijiri” au Mugango/Kiabakari) kwa
upande mmoja.

NA

.......................................................... (jina la fundi wa mradi)
S.L.P...’.Z..i‘.?...’.‘?.b.‘*..".’%mbaye katika mkataba huu atajulikana kama Mwaijiriwa au Fundi)
kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiriwa na Mwaijiri watajulikana kama pande mbili za Mkataba.
AMBAPO:

a) Mwajiri ni mamlaka ya serikari yenye jukumu la kutekeleza miradi ya Maiji wilaya
ya Butiama na Musoma Vijijini na kusimamia utoaji wa huduma ya Majisafi na usafi
wa Mazingira na yenye makao makuu yake mjini Musoma,

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ufundi
Mo A (taja mahali)

¢) Mwaijiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa Kipindi cha muda mfupi wa
A (e TaTy

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwaijiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe

kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi wa

Maji Mkoa, Mtaa wa Baruti, S.L.P 107, Musoma, Simu: +255 282623049/+255718714311 Nukushi: 255
282623049, Barua pepe: mugangokiabakari@maji.go.tz




MKATABA UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:
1. MADHUMUNI YA MKATABA

e fﬂvLU
Mkataba huu ni kwa ajili ya_ujehzi wa M""M’s"’/ e AzA  Comba VA Kupidun 1

a) Kazi ya ujenzi wa @CfﬂMéﬁ/W”Z’*Mé”“”/@@Fm ikiwa ni
pamoja na kazi zote ambazo zimeambatanishwa katika ujenzi huo.
2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI _
Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku Lwtlet TMH Ambapo itaanza tarehe
1@5720 27....... na itakamilika tarehe ..é/é/&.@ll. ........
MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI |
a) Gharama ya mkataba huu ni Tshs. QD/Bé&ilg‘jD@ Mwaijiriwa atalipwa
kutokana na kazi halisi atakayo itekeleza kwa kufuata viwango vya kazi husika.
b) Malipo ya mwajiriwa yatakua ni kwa fedha za kitanzania tuu (Tanzanian Shilings)
¢) Malipo hayo yatalipwa kwa fedha taslimu au hundi ambayo italipwa benki;
d) Malipo ya mwaijiriwa yatalipwa kama ifuatvyo;
i.  Malipo ya awamu ya kwanza yatakua si Zaidi ya 50% ya jumla ya gharama za
mkataba.
ii.  Malipo ya awamu ya mwisho yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi yote kwa
mujibu wa mkataba huu kama inavyoonesha katika FOMU F4 YA MAHITAJI YA
KAZI
e) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika, Mwaijiriwa anapaswa kuwasilisha taarifa zote
zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na fedha za mradi kama
zitakuwapo.
3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri ambaye atwakilishwa na msimamizi wa kazi atakua na wajibu na majukumu
yafuatayo:
a) Kutoa vifaa vyote kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii:
b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;
c) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha wananchi
katika shughuli za ujenzi wa mradi.
d) Endapo kazi itakayofanywa na mwaijiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa, Mwaijiri atachukua hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na
msimamizi wa mradi atamtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa

kutimiza masharti ya makubaliano.
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e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango
au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi
hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwaijiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama
zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (madhumuni ya Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;

b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla
wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;

c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua zz
kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaj
wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongoz
huyo;

e) Atawajibika kuhudhuria mikutano na tathimini ya mradi pamoja ne
watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa.

f) Atawajibika  kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kil
zZitakapohitajika,;

g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikatabse
midogo yanafanyika kwa wakati; na

h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote y:
vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa n:
Msimamizi wa Mradi.

i) Kuhakikisha muda wote wa kazi vibarua na mafundi wengine
wanakuwa salama na kuvaa vifaa vya usalama kazini.

. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI
Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatatyo:
a) Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kuijitolea kwa ajili ya kushirikian:
na mafundi;
b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo Vi
Msimamizi wa Mradi; na
¢) Kulinda vifaa vya ujenzi; mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwaijiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa ka:
na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwaijiriwa atalipa faini y
asilimia............... (weka asilimia) ya malipo ya kazi yote kwa kila siku y
ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji w
kazi ulioidhinishwa kwa maandishi ya Msimamizi wa Mradi.
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8. DHAMANA YA UHARIBIFU
a) Mwaijiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati we
utekelezaji wa mradi: na
b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wz
Mradi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10.USULUHISHI WA MGOGORO
Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriw:
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani vy:
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapeleke:
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho: na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya amani yi
Mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki z:
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11.KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili z
Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

12.MAREKEBISHO YA MKATABA HUU
Kwamba Mwaijiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti y:
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

13.MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu r
pamoja na:

KWA USHUHUDA Huu, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkatab
huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:
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