
UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MINISTRY OF WATER
BUKOBA WATER SUPPI,Y AND SANITATION AUTHORITY

Kitekele Road, P. O. BOX 81, Bukoba,
Tel: +25S (0) 282221744 Fax:0282221588

Email: info@buwasa.to.tz Website: www.buwasa.go.E

ln reply please quote:

Ref No. BUWASAJMJ/C.44I3S

Permanent Secretary,

Ministry of Water,

Government City,

Maji Street,

P.O BOX 456,

DODOMA.

18t0112022

**w
REF: REQUEST FOR PAYMENTS TSH 376. 91.052.20 OF KARABAGAINE WATER

PROJECT UNOER COVID -,I9 FUNDS.

Refer the heading above

2. The Authority entered into contracts with suppliers and Local Fundi for the above

mentioned water project. Therefore, we. received requests for the same worth Tshs

376,'191,052.20 (fhree hundred million seventy six one hundred ninety one thousand

fifty Two and twenty Cents) as a final payment for implementation of this Project.

3. With this regard, the Authority is submitting and requesting payments for the same

as per attachment.

4. Ongoing project report has been Aftached.

fiffi-z;v
.Eng. Mdtage Dotto

Ag. Managing director

BUWASA
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UNITED REPUELIC OF TANZANIA

MINISfRY OF WATER

BUKOBA WATER SUPPLY AND SANITATION AUTHORITY
Kitekele Road, P. O, BOx 81, Bukoba,

lel +255 l0l 2822217 44 Far: 02 82 2 2 158E

Emall: infoebuwasa.to.u Webslte: www,buv/a5a.8o,tz

PAYMENT REQUESTS FOR IMPEMENTATION OF KARABAGAINE WATER SUPPLY PROJECT UNDER COVID.l9 FUNDS

SNO
AWARED

CONTRACTOR/SUPPLIER
DESCRIPTION OF

CONTRACT CONTRACT NUMBER
CONTRACT

AMOUNT
PAYMENT

AMOUNT DUE
INVOICE

NO

I Fundi lmani Mussa
Construction of
Sump of 50m3

AE1031t2021-
2O22IW|O2 Lol-Ol 6,900,000.00 6,900,000.00

Local fundi

2 Fundi Domisian Bagezi
Construction of
Raiser Tank of
135m3

AE|O3112021-
2O22M|O2Lol-03 18,412,220.00 18.412,220.00

Local fundi

3 Fundi Antony Bahebe
Construction of
Pump House and
Toilet

AE|O31t2021-
2022Id/102 Lol-O2 3,340,000.00 3,340,000.00

Local fundi

4 Fundi Nelson
Construction of
domestic point and
fussing

4Et031t2021-
2022MlO2L.ol-04 43.222.000.00 43,222,OO0.00

Local fundi

Magereza-Bukoba
Excavation of
Trench and
backfilling

AEt031120212022tWt08
48.375,000.00 48,375,000.00

Local fundi

6 Ndekagi Tanzania Limited
Supply of Local
Material

AE/81n021-
2022JG/6gLot-1 30,M4,600.00 15,050,009.20

0179
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7. Joytrix Company Limited

'Supply 
of Round

bars and Paints
AE/N1n021-
202AG/68Lot-3 34,137,000 2,435,000.00

nro

I Joytrix Company Limited
Supply of Cemenl
and Blocs Materials

AUN1n021-
202AG/68Lot-2 71,208,500.00 44,058,500.00

034

I Hassaratan Genera Supply Supply of fittings A90312021-
202AG/66

24,617,160.00 6,707,500.00
125

Supply of HDPE
pipes

AEt03',U2021-
2022tG167

150,633,507.00
1741

11 ADELINA P. KITALE

Supply of building
material

AEt031noz'.t-
2022lcl68Lot2 9,937,000 9,937,000 1776 &

1777

12
Supply of water Pump with
H=110m and Q=52m3/hr

Supply and lnstall ol
surface pump

48rc31n021-
2022lG/68 Lot 5 27,120,316 27,120,316

0056

Total amount requested

Regards

Eng

Ag. Managing Director

BUWASA.
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WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA

Barabara ya Kitekele, S.L.P 81, Bukoba,
Simu: +255 lDl282227744 Faksi: 0282221588

Barua pepe: info@buwasa.go.tz Tovuti: www.buwasa.go.tz

Unapollbu tafadhali tala

Kumb. Na BUWASA/MJiC.44I36 171O1t2022

Katibu Mkuu,

Wizara ya Maji,

Mji wa Serikali,

Mtaa wa Maji,

s.L.P 456,

Dodoma.

YAH: KUWASILISHA TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA MAJI K^ATA YA

KARABAGAINE.

Rejea somo tajwa hapo iuu.

2. Naomba kuwasilisha taarifa fupi ya hali ya utekelezaji wa mradi wa Maji kata

ya Karabagaine. Taarifa hii imejikita kuiua nini kimepagwa kufanyika kwa mradi

mzima, mpango wa utelezaji kwa awamu hii kwanza kwa mfuko wa Fedha za COVID-

'19, gharama za mradi mzima na matumizi ya fedha za Covid katika mradi huu.

3. Pia kupitia taarifa hii nimekuelezea hatua tuliyofikia kwa sasa na taarifa za

fedha kutoka wizara ya fedha.

4. Hivyo kupitia taarifa hii nakuhakikishia kuwa tutaltamilisha mradi huu kwa

wakati na matumaini yetu makubwa ni pesa zitaendelea kutolewa kwa wakati ili

kutokwama kwa utekelezaji huu wa mradi.

5. Wako katika utekelezaji

W^-[aV
lnj. Matage Dotto

. Kaimu Mkurugenzi Mtendaji

BUWASA.
1

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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I.O UTANGULIZI
Mamlaka ya maji na usafi wa Mazingira Bukoba(Buwasa) inatekeleza Sera ya serikali ya

kuhakikisha wananchi wanapata huduma ya maji safi na salama. Ambapo malengo ya Serikali ni

kufikia asilimia 85% kwa wananchi waishio vijijini na asilimia 100% kwa wananchi waishio Mjini

ifikapo Desemba,2022. Mradi wa maji Karabagaine umesanifiwa na watalaamu wa Mamlaka ya

maji Bukoba ili kuweza kupunguza kero kubwa ya Maji kata ya karabagaine. Kata ya karabagaine

ina jumuisha vijiji vitano ambavyo ni Kitwe, ltahwa, Kiziru, Kangabusharo na lbraizibu. Pia mradi

huu unategemea kuongeza uzalishaji kata ya Kagondo. Mradi huu unategemea kuhudumia idadi

ya watu wapatao 16,104 kwa mwaka 2022, hata hivyo mradi utaweza kuendelea kuhudumia

wateja wapatao 25,877 ifikapo mwaka 2043. Kwa maana hiyo Mradi wa maji utapokea maji

kutoka tanki la Magoti lenye Ujazo wa 1,200,000 na tunategemea kuzalisha maji lita 1,155,000

kwa siku yalayosukumwa kwenda Kata ya Karabagaine.

Mradi huu unategemev,ra kujengwa Tanki kubwa (02) u.iazo wa 225m3 chini ya Ardhi, ujazo wa

tanki 135m3 juu ya mnara wa mita sita, Maunganisho ya wateja wapatao 200, ujenzi wa vituo,

viosiki(ghati), ulazaji wa bomba 43.78km. Kiasi cha Tsh 1,87'1,08'l ,851 .89 kinategemewa

kukamilisha mradi huu na kuweza kutatua changamoto ya maji kata ya karabagaine na Kagondo.

Hivyo kulingana na maelekezo ya Mh raisi ya kuwasilisha mapendekezo ya miradi inayoweza

kujenga kwa haraka na kunusuru maeneo ya Changamoto za maji. Ofisi ilipokea maelekezo na

kuwasilisha andiko la ujenzi wa miradi isiyozidi kiasi cha Tsh 550,000,000. Tuliwasilisha mradi

huu wa Karabagaine na kuamua kuujenga kwa awamu mbili. Awamu hii itahusisha upelekeaiiwa

maji kwa vijiji vya Kiziru, ltahwa na Kitwe na kiasi cha pesa 550,000,000 Kitaweza kukamilisha

kazi hii.

2.0 UJENZT WA MRADI yA KARABAGATNE(COV|Dl$-FUNDI

Mradi wa Maji Karabagaine kwa maelekezo ya fedha za Covid-19 tunategemea kupokea pesa

kiasi cha Tsh 550,000,000 ziweze kujenga mradi huu. Hadi sasa ofisi bado ha'rjapokea kiasi cha

pesa toka wizarani. Mradi huu kwa upande kwa COVID-19 kazi zinazotegemewa kufanyika ni

kwa vijiji vya Kiziru, ltahwa na Kitwe kazi hizo ni kama ifuatavyo;

(i) Ujenzi wa Nyumba ndogo ya kupokelea maji( sump well) yenye ukubwd wa lita 50,000,

Nyumba ya Mitambo(Pump house) pamoja na choo. Majengo haya yatajengwa eneo la

Itahwa
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(ii) Ujenzi wa tanki kubwa la kuhifadhi maji ukubwa wa lita 135,000 juu ya mnara wa mita

sita(6m) ene la kiziru

(iii) Ufungaji wa pampu yenye uwezo wa kuzalisha lita 1,'150,000 kwa siku

(ivl Ujenzi wa maghati(06) na DP(06) ambavyo vitaiengwa DP(02) na Magati(02) kwa kila kijiji

cha kitwe,ltahwa na Kiziru kwa kuzingatia maeneo yaliyopendekezwa na viongozi wa vijiji

(v) Ulazaji wa bomba kuu la kupeleka maji 3km kwenye eneo lililopendekezwa kujengwa

tanki.

(vi) Ulazaji wa bomba za usambazaji 16.35km kwa vijiji hivyo vitakavyonufaika kwa kipindi

cha fedha za CoviD-l9

(vii) Usimikajiwa vigingi, ujenziwa chemba na ujenzi wa fensi maeneo ya sump na tanki

(viiil Ufungaji wa umeme eneo la nyumba ya mitambo.

Kwa kazi hizo zilizoorodheshwa ndio zitagemewa kukamilika kwa kipindi kisichozidi miezi 06

kama maelekezo yalivyotolewa na viongozi, hivyo makadirio ya pesa Tsh 550,00,000 yatatoshwa

utekelezaji wa mradi. Baada ya awamu hii kukamilika ofisi itaendelea kuomba fedha kuweza

kupeleka maji kwa vijiji vilivyosalia kama lbaraizibu, Kagondo na Kangabusharo.

3. HALI YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA KARABAGAINE
Mradi tushaanza hatua za awali za utekelezaji ikiwa hatua za usanifu na upembuzi

imekamilika na uwasilishaji wa taaiifa

> UJENZI WA TANKI I.A MAJI UJAZO WA LITA 135,OOO MNARA WA 6M

Ujenzi wa tanki la Mnara wa tanki umeendelea hadi kufikia sasa mnra wenye urefu wa mita

6 kati ya sita umejengwa. Kazi ya uienzi iko 56.78% ya kazi yote. Vifaa vya trjenzi

vinaendelea kupokelewa hadi kufikia na ujenzi unajengwa kwa kasi na matumaini yelu

kufikia mwezi february 30, kazi itakuwa imekamilika

> UJENZIWANYUMBAYAMITAMBO

U.ienzi wa nyumba ya mitambo unaendelea na tunaendelea na hatua ya kufunga mbao kwa

ajili ya kupaua. Hivyo ujenzi wa nyumba hii ya mitambo uko 78% ya kazi yote na

tunategemea kukamilisha mwisho mwa mwezi huu january.

1
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> UJENZI WA TANKI DOGO LA KUPOKELEA MAJI SUMP TANK UJAZO WA

50,000 LITA

Ujenzi wa tanki dogo la kupokela maji hadi sasa umefikia 77 .4o/o la kazi zote ujenzi wa kuta

umekamilika za kubeba maji, tunaendelea na hatua za ujenzi wa mfunikci wa tanki(top slab)

na kupiga lipu za tanki hilo. Kazi inategemewa kukamilika kabla ya tarehe 10.02.2A21

> UJENZI WAVITUOVYA KUCHOTEA MAJI

Mradi huu tunategemea kujenga vituo(DP) sita na MagatiMrula vitatu. Hadi kufikia sasa

tumejenga virula vitatu na ujenzi wa Vituo vitano kati ya sita umekamilika hadi kufikia sasa

> ULAZAJIWABOMBA

Tunategemea kulaza bomba urefu wa 19.5km kwa mradi mzima, hadi kufikia sasa hakuna

kazi iliyofanyika tunategemea kupokea bomba ili tuendelea na kazi.

Kwa ufupisho hali ya utekelezaji wa Mnara huu wa Karabagaine iko wastani wa 50% hadi

kufikia sasa, na tunategemea kumaliza kazi hii mapema mwezi wa tatu, Matumain yetu

makubwa kuwa pesa zitatufikia kwa wakati ili tuweze kumalizia kazi hii.

4. HAL| YA UPAT|KANAJI wA FEDHA

Kama taarifa inavyoeleza kwa Awamu hii ya kwanza kiasi cha Tsh 550,000,000 kimetengwa
kwa Ajili ya ujenzi wa Mradihuu kwa Awamu hii ya Kwanza. Hadi kufikia sasa kiasi cha Tsh
178,182,225,U tu kimepoketewa na kiasi cha Tsh 155,6€,217.61tayari kimeshatumika
kulipa wazabuni, tunaendelea kumaliza hatua za kulipa Tanesco kiasi cha Tsh
24,156,172.12. Kupitip taarifa hii tumewasilisha kwako Maombi ya Tsh 376,191,052.20 kwa
ajili ya kumalizia kazi iliyobaki kwenye Mrad huu

5. HTTTMTSHO

Hivyo tunamatumaini makubwa kuwa pesa ziataendeelea mapema iwezakanavyo.ofis[ ya

Mkurugenzi mtendaji inategemea kukamilisha mradi kabla ya wakati uliopangwa kwa ajili ya

utekelezaji huu. Mradi huu tunategemea kukamilisha kwa kutoa huduma ndani ya mwezi Wa

nne mwaka huu. Nawasilisha taarifa hii fupi kuweza kupata kiasi cha pesa ili kumalizia kazi

hii.

Wako katika utekelezaji

L1J)
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lnj. Matige Dotto

Kaimu Mkurugenzi mtendaji I
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