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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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L ,,,‘> WAKALA WA MAJI NA USAFI WA RU,W[}S.B
(] MAZINGIRA VIJIJINI %, |
. Sy :\':_:‘2? T
2: L.P; 112 Mafia, Pwani Tanzania
imu ; +255 (0)232 010205,
Tovuti ; VA rUWas3.qo.tz,
Baruapepe; mafiadm@ruwasa.qo.tz

MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA MRADI WA UPANUZI WA MIUNDO
MBINU YA SKIMU YA MAJI KIJIJI CHA MLONGO NA KIJIJI CHA KIRONGWE;
AMBAYO NI UPANUZI KWA KUJENGA TANKI JUU YA MNARA, VITUO VYA
KUCHOTEA MAJI NA CHEMBA.

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe...£%......... mwezi..." ...
BAINA YA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), WILAYA YA MAFIA
S. L. P 112 (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri au RUWASA”)

Kwa upande mmoja;
NA

LAWRENCE LEONARD KADASHI, wa S. L. P302, BAGAMOYO. (ambaye katika
mkataba huu atajulikana kama mwajiriwa au fundi’) kwa upande mwingine.

KWAMBA Kwa Pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba.

AMBAPO;
a) Mwajiri ni Wakala wa serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa Miradi ya
Maji vijijni na kusimamia utoaji wa huduma ya Maji na usafi wa mazingira
vijijini na yenye makao makuu yake jijini Dodoma.

b) Mwajiriwa ni Fundi anayefanya shughuli za ujenzi Mkoa wa -Pwani.

c) Mwajiri anakusudia kumwaijiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa Miezi
Minne (4).

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajin na anakubali kwa hiari yake

mwenyewe kuajiiwa kwa muda mfupi kama FUNDI UJENZI kati DI
wa upanuzi wa Skimu ya Maji Mlongo na Kirongwe. atika MRA
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MK
ATABA Huu UNASHUHUDIA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo,

1. MADHUMUNI YA MKATABA

mkataba huu ni kwa ajili ya MRADI WA UJENZI WA UPANUZI WA SKIMU YA MAJI
LONGO NA KIRONGWE ambapo Mwaijiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo;

Ujenzi wa Vituo vya Kuchotea maji na chemba Kijiji cha Mlongo na Miburani
Ujenzi wa tanki juu ya mnara, vituo vya kuchotea maji na chemba Kijiji cha Jojo.

2. MUDA WA UTEKELEZJI WA KAZI

T / . ‘
Kazi hii itafanywa kwa muda wa MIEZI MINNE (4), ambapo itaanza tarehe.. <4, 0/7/202
na itakamilika tarehe...g.o/co,gﬁop_aa_ .

3. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. 32,872,500/= (Milioni Thelathini na
Mbili, Mia Nane Sabini na Mbili Elfu, Mia Tano Tu) Kwa ajili ya utekelezaji wa kazi.

a) Malipo ya mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za Kitanzania tu (Tanzanian
Shillings).

b) Malipo hayo yatalipwa kupitia Benki.

c) Hakutakuwa na malipo ya awali katika mkataba huo.

d) Malipo ya mwajiriwa yatalipwa kulingana na kazi baada ya ukaguzi na
kukubalika na mwajiri ndani ya muda uliokubalika kwa mujibu wa Sheria ya
manunuzi ya mwaka 2003, kadri ya maafikiano na Mwaijiri.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi, atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:

a) Kutoa vifaa vyote kwa ajili ya ujenzi wa kazi hi

b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi:

c) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Chombo Cha Watumia Maji Ngazi ya Jamii katika shughuli za
upanuzi wa Miradi,

d) Endapo kazi itakayofanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa Mwaijiri atachukua hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo:

e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwaijiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au

isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe,
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Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamlizi wa kazi, atakuwa na haki kama
ifuatavyo:

D Kupata kaziiliyo bora kutoka kwa mwajiriwa.

5. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni Fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a)

b)

C)

d)

Q)

h)

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilizoelekezwa
kwenye sehemu ya 1(Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
viliyotolewa na Mwajiri;

Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga;

Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa
na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake;

Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo ya kiongozi huyo.

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi Pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapopangwa;

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapohitajika.
Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanafanyika kwa wakati; na

Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuviweka katika eneo la mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya

ujenzi na kuviweka katika eneo la mradi litakaloelekezwa na msimamizi wa
mradi.

Mwajiriwa ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na haki kama
ifuatavyo:

1)

Kupata malipo kutokana na kazi aliyotekeleza na kukubaliana na mwajiri kadri
ya mkataba.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwaijiriwva anaweza kuingia Mikalaba midogo kias
vibarua (Casual Labourers) watakaokuwa chini y

si kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
a usimamizi wake.
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7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI

Endapo Mwajiriwa hatakamilisha kazi kwa muda uliyopangwa bila S;Pagu Zaarfnk'si;nr?;
atawajibika kwa mujibu wa Sheria ya manunuzi ya mwaka 2003, kadri ya maall
na mwajiri.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU
i oyote
a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharlbufg au mic;havl;zkztiywa
yatakayo sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vya
utekelezji wa mradi; na ) o .
b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10.USULUHISHI WA MIGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yeyote baina ya mwajiri na mwajiriwa wa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo

ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
mrekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya amani ya

mazungumzo pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria
kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11.KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.
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‘Hwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masha

Masharii mahsusi ya nyongeza kuhusiana

12.MAREKEBISHO YA MKATABA HUU
rti ya Mkalaba

huu makubaliano ya Pamoja kwa njia ya maandishi.

13.MASHARTI YA NYONGEZA

na utekelezaji wa mradi huu ni

Pamoia na:

WE USHIHUDA HUU, Pznde zote mbili sinawekwa Saini zao katika Mkataba

huu siku na tarche kama ilivyceneshwa hapa chini:

- ———

KWA NIABA YA MWAJIRI (RUWASA) Shahidi:
. i o C
na: f{tf)/[/lf/l//(-' LY070 Jina: A.U*‘DP‘]‘A"M [EE
777, S a
_— ﬁ%’}b-@%_f—.ﬂ' Saini: . A
Cheo: Men‘eja wa RUWASA (W). Cheo: E"SC"""E
i D02/ 2029 5
Tarehe: .54 50 L Tarehe: Jojf{ilgcr‘m,
KWA NIASA YA MWAJIRIWA (FUNDI) Shahidi:

-----------------
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