MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)
MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 25 mwezi A MUALS/ 2022

I '“T;;" .
. -3 KATI YA

R .

ﬂ\uo cha Ufundi Stadi (na Huduma cha ELIMU NA MAFUNZO YA UFUND! STAD! (VETA)
S_gl-?- 778, IRINGA ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi

.M S.L.P. 2849 Dar es Salaam e
~Mwajiri”) kwa upande mmoja;
- .

NA

A JDNATHAN MGATA WA L.S.P 1331 , IRINGA (ambaye katika Mkataba’ huu
an: kama “Fundi”) kwa upande mwingine

wajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

ia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali zz
“huo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya IRINGA VIJIJINI

adiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya UMALIZIAJI
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g ‘ 2 Q:PADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
“ ar?ma ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote file isipokuwa itakapokuwa
y meelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
~ ujenziyaliyofanywa na Mwajiri.

- 3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
: Mwajiri atamlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya kuanza kazi na
: Mk: ;.' kufuata mchanganuo wa kazi ambao umeambatanishwa na mkataba huu.

KAE .!DH!ANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

atakabidhiwa eneo la kazi tarehe 25~ mwezi _ IAMUAAY 2022
e nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

) hk_ve maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili

7i 7ilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
ha kaiilhr .;

oL kukamilish:
Mchanganuo wa
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e ':“yot‘k'w‘ kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha kazi atakachofanya huyo
- “Fundi Mwingine”.

- (d)Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mkanganyiko wowote utakaobainika

~ kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),na

~ maelekezo ya Mwajiri ili Mwaliri atoe maelekezo yake;

T N

e
(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials)

vya kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya

i (Schedule of materials) ili Mwaliri atoe maelekezo yake;

} '!gqitumishl au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
na makubaliano yao;

'l'ls&lqma wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

na k ;}ﬂiﬁéi@;&l masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

1)
a- .-

ishwa katika Mkataba huu.

oy RelR S SO
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(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

I';’ E () Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax) na kodi zingine zilizowekwa

- kisheria

7. WATUMISHI WA FUNDI

(a) F‘n,chli atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi

Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi kwa

u zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya

mizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na

maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

LTS

di ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
omsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

«uwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama

aki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor),
kumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niaba
ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
ke katika kutimiza majukumu yake.

ana katika Kifungu cha7(a)cha
aliyoyatoa Mwajiri kuhusu

o na Viwango
dule of materials),
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iii. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

Supervisor) au

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site
na Mwajiri

Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi
kuyasimamia.
(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi Wa Ujenzi (Site
~ Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (0) cha
T  Mkataba yatakuwa batili.

9. UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU
~ MWAJRI
 |kiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza ku

alojengwa na Fundi
nywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri, basi Fundi

E ‘mm‘h‘usu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi huo.

MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

wa sehemu ya ujenzi wa jengo

&

_IKO YA UJENZI (VARIATIONS)

iri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
‘na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi

waterials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
uality)au kiasi cha kazi inayofanywa

zi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi
 muda wa kukamilisha ujenzi.

/A MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
ABILITY PERIOD) :

i umekamilika, atatoa kwa Fundi Hati ya
ujenzi kutakuwa ni siku ile iliyoandikwa

Jkea ndani ya kipindi cha miezi sita
ka kwa ujenzi utarekebishwa na
gu Mwajiri amemjulisha
jani ya Kipindi cha miezi
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F Sita utajulishya

hiyo sita. kwa Fundj sl zaidi ya siky thelathini tangu kuisha kwa miezi
-y () Mwayji
i miezjl :t:t:'::':::';: t'i: undi kamerekeblsha uharibifu wote uliotokea ndani ya
i ) il a au am
::.(r kwa Fun di. Kukamilika : lishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio

Wa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni
:‘::‘t‘ale:';:?oandikwa Katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

Wl

- 12 FEDHA YA 210 (ReTENTION FUND)
Ll Myishom mwa kazi

- VITAKAVYOPATIKANA  KATIKA ENEO LA UJENZ]

te vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
a au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,

.r;ty{aj.(ri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
maelekezo juu ya vity hivyo.

TR

UWEZO WA KIBINADAMU

nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,

bo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
ia ufumbuzi wa haraka.

ka Mkabata huu, yatafanyika
nde WOVﬁOt? wa Mkataba
mail).
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LOT NO.B(1)

JENGO LA 5TOO,

GHARAMA YA KILA ENEO LA KAZI ZINAZOTAKIWA KUTEKELEZWA

KATIKA JEDWALI HILI

NA. | MCHANGANUO WA KAZ| BEI YA KILA
| KAZI |
A. | Kupiga plasta ndani na nje na gable zake 500,000.00 |
B. | Kupiga koplo za ;milango madirisha na msingi na ‘
kujenga rampu ya mbele , canopy na nguzo na 150,000.00 |
| kujenga louvers - ———
€. | Kufunga milango ya kati 3 na ya vyoo 2 ya mbao 120,000.00 l
na frame zake vifaa vyake :
D Kufunga grill za dilisha 1 na milango 2 30,000.00 %
E Kufunga d'irisha kubwa 1 la aluminium na madogo 60,000.00 '
2 ya aluminium kioo mmé ‘1
F Kujenga mfumo wa maji safi na taka kwenye choo
1 bafu 1 na sinki 1 la kunawia mikono na kujenga 175,672.00
inspection chambers 4
G. | Kuchimba na kujenga septic tank 1 250,000.00
H. | Kufunga umeme second fix 110,000.00
l. Kuweka floor na wall tiles chooni na bafuni 250,000.00
J. Kuwe‘ka sakafu ya terrazo stoo na ofisini na 1,000,000
skatting zake
K. | Kupaka rangi ya white co!our kwenye fisherboad 75000.00
na gutter za paa la bohari
L. Kupiga blfmdermg na dari ya gypsum board office 475,000.00
na chooni
M. | Kupiga skimming na gypsum na rangi ya silk ndani
, skimming y.a\ white 'cemen.t na 'rangl ya weather 650,000.00
guard kwa nje pamoja na bituminous paint
kwenye msingi
N. !(u;enga pre-cast paving slabs kwenye appron ya 100,000.00
jengo
ba za kutekea maji ya mvua
0 Kufunga bomba za k jly 100,000.00
kutokea kwenye gutter
Jumla ya Gharama ya Fundi kwa LOT. Na 8(i) 4,045,672.00
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LOT NO.8(i)

JENGO LA STOO.

GHARAMA YA KILA ENEO LA KAZI ZINAZOTAKIWA KUTEKELEZWA

KATIKA JEDWALI HILI

NA. | MCHANGANUO WA KAZI [ BEI YA KILA
| kazl

A. | Kupiga plasta ndani na nje na gable zake |

B. | Kupiga koplo za ,milango madirisha na msingi na
kujenga rampu ya mbele , canopy na nguzo na 150,000.00
kujenga louvers

C. Kufunga milango ya kati 3 na ya vyoo 2 ya mbao 120,000.00 \
na frame zake vifaa vyake

D Kufunga grill za dilisha 1 na milango 2 30,000.00 J

E Kufunga dirisha kubwa 1 la aluminium na madogo 60,000.00
2 ya aluminium kioo mmé6

F Kujenga mfumo wa maji safi na taka kwenye choo
1 bafu 1 na sinki 1 la kunawia mikono na kujenga 175,672.00
inspection chambers 4

G. | Kuchimba na kujenga septic tank 1 250,000.00

H. | Kufunga umeme second fix 110,000.00

¢ Kuweka floor na wall tiles chooni na bafuni 250,000.00

J. Kuwejka sakafu ya terrazo stoo na ofisini na 1,000,000
skatting zake

K. | Kupaka rangi ya white co!our kwenye fisherboad 75.000.00
na gutter za paa la bohari

L. Kupiga blz.andermg na dari ya gypsum board office 475’000.00J
na chooni

M. | Kupiga skimming na gypsum na rangi ya silk ndani
, skimming y.a white f:emen.t na |.'ang| ya Weather 650,000.00
guard kwa nje pamoja na bituminous paint
kwenye msingi

, : ; : K

N !(UJenga pre-cast paving slabs kwenye appron ya 100,000.00 \

jengo
nga bomba za kutekea majiya mvua

O | Kufungabo Iy 100,000.00
kutokea kwenye gutter
Jumla ya Gharama ya Fundi kwa LOT. Na 8(i) 4,045,672.00 \
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