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MAMLAKA YA ELIMU  NA MFUNZO YA UFUNDI  STADl  (VETA)

MKATABA WA UJENzl  (KUANZIA ROOFING  HADI  FINISHING)               -

MKATABA NAMBA PA/024/2020/2021 /RU F/DVTC/LF/NC/02A

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe  15  mwezi 05  -  2021

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANI,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANl
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu  na Mafunzo ya  Ufundi Stadi,  S.L.P.  2849 Dar
es  Salaam  (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajulikana  kama  "Mwajiri")  kwa  upande
mmoja;

NA

DUNIA  KUMBUKA  UBWE  S.L.P.33,  KIBITl-RUFIJl,  PWANl  (ambaye  katika Mkataba  huu

atajulikana kama  "Fundi")  kwa upande mwingine

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi  Stadi  cha  Wilaya  ya
RUFIJl;

KWA KUWA Mwaji.ri  anatumia  rasilimali zake za  ndani  kwa ushirikiano na  rasilimali  za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya  RUFIJI;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi  kwa  ajili  ya  kazi  ya  kupaua  hadi
"fini.shins"   WA  MAJENGO  YA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi   wake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA  Mwajiri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Michoro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi  (5chedule a/ mater].als) vinayoonesha namna  kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BAsl,  PANDE ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1.     GHARAMAYA  UFUNDI

Kwamba,  kwa gharama ya Shili.ngi za Tanzania 60,000,000/= kwa majengo Matatu

(3).   Fundi  atafanya   kazi  ya  UJENzl   kama  inavyoonekana   kwenye  jedwari   hapo
chini  kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

Katika Mkataba huu,kiasi  hiki cha fedha kitaju`ikana kama "Gharama ya Ufundi"
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Gharama za kila jengo ni kama ifuatavyo:

S/N JINA               LA STAGE BEl

JENGO lLIYOKUBALIRA

1 GIRLS •   KUPAUA/KUEZEKA  PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 25,000,000/=
DOMITORY •   KUFITISHA  FRAME  ZA  MILANGO  YA  MBAO  NA  GRILL  ZA

MADIRISHA

•   KUFITISHA   SHATA   ZA   MILANGO   NA   VITASA   PAMOJA

NA  KUPIGA MSASA  NA  KUPARA  VANISHl

•   KUWEKA   MFUMO   WA   MAJI   SAFI    NA   MAJI   TAKA   NA

KUCHIMBA   MASHIMO   NA   KUYAJENGA   NA   KUMWAGA

ZEGE  LA JUU

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KUWEKA SAKAFU  YA KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI    WA    VIGAE    PAMOJA    NA    GROUT    KATIRA

SAKAFU  (FLOOR TILES)

•   KUPIGA  BLANDARING,  KUWERA  GYPSUM  BOARD  NA

MIKANDA  YAKE  NA  FASHIA  BOARD

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA  SKIMMING  KWA

KUTA  ZA  NJE,   NDANl,   DARI   NA  GRILL  ZA  MADIRISHA

NA  MILANGO

•   KUJENGA  RAMP

2 BOYS •   KUPAUA/KUEZEKA  PAA  (KENCHI  ZA MBAO) 25,000'000/=
DOMITORY •   KUFITISHA  FRAME  ZA MILANGO YA MBA0  NA GRILL ZA

MADIRISHA

•   KUFITISHA   SHATA   ZA  MILANGO   NA   VITASA   PAMOJA

NA  KUPIGA MSASA  NA  KUPAKA VANISHl

•   KUWEKA   MFUMO   WA   MAJI   SAFI   NA   MAJI   TAKA   NA

KUCHIMBA   MASHIMO   NA   KUYAJENGA   NA   KUMWAGA

ZEGE  LA JUU

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KUWEKA SAKAFU  YA  KUPOKEA VIGAE  (BEDS)

•   UWEKAJI    WA    VIGAE    PAMOJA    NA    GROUT    KATIKA

SAKAFU  (FLOOR  TILES)

•   KUPIGA  BLANDARING,  KUWEKA  GYPSUM  BOARD  NA

MIKANDA  YAKE  NA  F.ASHIA  BOARD

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA  SKIMMING  KWA

KUTA  ZA  NJE  NDANI  DARI  NA  GRILL  ZA  MADIRISHA  NA

MILANGO

•   KUJENGA  RAMP

3 SEMI •   KUPAUA/KUEZEKA  PAA  (KENCHI  ZA  MBAO) 10,000,000/=
DFTACHED •   KUFITISHA  FRAME  ZA MILANGO  YA  MBAO  NA  GRILL  ZA

HOUSE MADIRISHA

•   KUFITISHA   SHATA   ZA  MILANGO   NA   VITASA   PAMOJA

NA  KUPIGA MSASA  NA  KUPAKA  VANISHI

•   KUWEKA   MFUMO   WA   MAJI   SAFI   NA   MAJI   TAKA   NA

KUCHIMBA   MASHIMO   NA   KUYAJENGA   NA   KUMWAGA
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ZEGE  LA JUU

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KuWEKA SAKAFU  YA  KUPOKEA VICAE  (BEDS)

•   UWEKAJI    WA    VIGAE    PAMOJA    NA    GROUT    KATIRA

SAKAFu  (FLOOR TILES)

•   KUPIGA  BLANDARING,  KUWEKA  GYPSUM  BOARD  NA        -

MIKANDA  YAKE  NA  FASHIA  BOARD

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA  NA  SKIMMING  KWA

KUTA ZA  NJE  NDANI  DARI  NA  GRILL  ZA  MDIRISHA  NA

MILANGO

•   KUJENGA  RAMP

JUMLA 60'000,000/=

2.    MBADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CONTRACT-St/M ADJUST-MINT)

Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  1.le  isipokuwa  itakapokuwa
imeelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.     NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi  kwa hundi  ndani ya siku  kumi  na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali  109/a ya gharama ya Ufundi
(b) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 20:  159/o ya Gharama ya  Ufundi;

(c) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia  50:  20% ya Gharama ya  Ufundi;
(d) Kazi  jkikamilika  kwa   asilimia 80:309/a ya Gharama ya  Ufundi;
(e) Kazi  ikikamiljka  kwa   asilimia  100:  20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa"Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya Ufundi.

4.    MAKABIDHIANO YA ENE0  LA  KAzl,  UKAMILISHAJI  WA KAZI  NA  KUAHIRISHA  KAzl

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  15  mwezi  05  -2021   au
tarehe  nyingine  kab`a  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa
tarehe   nyingi.ne   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,    pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabidhi.ano  ambapo  pande  zote  mbili
Zitasaini..

(b) Fundi  atakamilisha  kazi  ndani  ya  mwezi  mmoja  na  nusu,  toka  tarehe  15  -  05  -
2021  tarehe  ya  makabidhiano ya  kazi  hiyo,  hadi  tarehe  30 -  06  -  2021.  Iwapo
kutatokea  mabadiliko  ya  ujenzi  yaliyofanywa  na  Mwajiri,  siku  ya  ukamilishaji
wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi  kuhusiana na kuahirisha kazi. hiyo.
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WAJIBU  WA FUNDI

Fundi. atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kujenga  majengo kwa awamu  na  kukami.lisha ujenzi kama inavyoorfekana katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/e  a/  materi.als)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri  ratiba ya kazi  (work programme)  ndani ya siku 7 tangu  tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili  kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri   ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
maelekezo     hayo     ndani    ya     muda     uliopangwa,     Mwajiri    anayo     hakj     ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi  Mwingine"ili  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa   Fundi   kulingana   na   kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo  "Fundi Mwingine".

(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobai.nika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedu/a  a/ materi.a/5),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajl'ri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha  Mwajiri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kilichooneshwa  kwenye  Mi.choro  au/  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya
Ujenzi  (5chedu/a a/ mater7.a(s) 1.li Mwajiri. atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au  wasaidizi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi  zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)   Kukubali  kukatwa  na Mwajiri  kodi ya zuio  (withholding tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Mi.choro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/e  a/
materJ.a/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoaini.shwa katika Mkataba huu.

WAJIBuivAMWAJIRI
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Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumlipa  Fundi  malipo hatali  ya  kazi  iliyoainishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utaratibu  uli.obainishwa  katika  kipengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu  kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya  kuanza  kazi  na  kuendelea  na  ujenzi/kazi   kutokana  na  ratiba ya
ujenzi/kazi  (works prograrrme) iliyowasilishwa na  Fundl'.

(c) Kusimamia  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa  kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedule  a/  moterja/s)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri  kwa Fundi.

(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya Sheria za  nchi zi.nazohusiana  na  kazi
anayoi.fanya Fundi ;

(f)  Kumkata  Fundi  kodi ya zuio  (withholding tax).

7.    WATUMISHI  WA  FUNDl

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi   muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipindi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye  eneo  la  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na   Mwajiri,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usimamizi au  kuendelea  na  kazi.  Maelekezo atakayopewa  mtu  huyo itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    aji.li    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia katika kufanya   kazi 1.liyoelezwa katika Mkataba huu.

(c)Mwajiri   atakuwa  na  haki  ya  kumuagiza  ili   Fundi   amuondoe  mtu   au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri  na kulingana na Mkataba huu.

8.    MSIMAMIZI WA UJENzl  (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri  atakuwa  na  haki  ya  kuweka  Msimamizi  wa  Ujenzi   (5jfe  5upervi.sor),
ambaye atakuwa  na jukumu  la  kufanya  uhaki.ki wa shughuli za  ujenzi  kwa  niaba

ya Mwajiri,  na Fundi  atatoa ushirikiano wote  kwa Msimamizi wa  Ujenzi  (Project
5upervi.sor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.
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(b)Maelekezo   yatakayotolewa    na   Msimamizi   wa    Ujenzi    (Sr.te   Supervi.sor)    au
Mwakilishi   wake   kwa   maandishi   kwa   Fundi    au    kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri.   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.     tafsiri     ya     maelekezo    ya    Mwajiri,     Michoro,     Maelezo     na    Viwango

(Specifications) NlchanBanuo wa Vifa\a vya U3enzl (Schedule of materials),

ii.      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,

ill..      mae`ekezo ya uharaka yahusuyo usalama au  ulinzi wa watu  na mall.,  na

iv.      maelekezo   mengine   ambayo  Msimamizi   wa   Ujenzi   (Si.te  SupervJ.sor)   au
Mwakilishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamia.

(c)Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (SI.fe
5up€rvisor)  au  Mwakilishi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili..

9.     UJENZI    UNAOFANYWA    NA    MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRI

Ikiwa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi    wa    jengo
linalojengwa na Fundi
ifanywe    na    Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aliyeajiriwa    na    Mwajiri,    bast    Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi  huo.

10.  MABADILIKO YA UJENzl  (VARIATloNS)

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi  akihitaji yafanyike  mabadiliko ya
ujenzi  tofauti  na Michoro ya ujenzi pamoja  na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi

(Schedu/a a/ materia/5) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  katl.ka aina
ya   usanifu   (desi.gn),   ubora   wa   kazi   (qua/i.ty)au   kiasi   cha   kazi   inayofanywa
(quantitylextent of the works).
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(b) Mabadiliko ya  ujenzi  yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa  gharama ya  ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA   MUDA   WA  MATAZAMlo   YA   UJENZI   (PRACTICAL

COMPLETION  AND  DEFECTS  LIABILITY  PERIOD)

(a)Mwajl.ri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,    atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamilika  kwa ujenzi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  kutakuwa  ni  siku  ile 1.liyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibl.fu   wowote   katika  jengo  utakaotokea   ndani   ya   kipindi   cha   miezi   si.ta
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.   Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi
sita  utajulishwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  the`athini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo sita.

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
mi.ezi sita,  atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi  baada ya muda wa matazamio
kwa  Fundi.  Kukamitika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni
siku  ile  ill.yoandikwa  katika  Hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazami.o.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwishoni  mwa  kazi.  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,  Mwajiri  atabaki   na  59/a  ya

gharama ya ujenzi  hadi  pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha.  Fedha
hizo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katjka  ujenzi
ndani   ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharl.bl.fu  huo  ndani  ya  muda wa  majuma  mawili  (2)  baada ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENZI

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kujuli.kana  kwa  Mwajiri
vitakavyopatikana au  kuonekana  na  Fundi  katika eneo  la  ujenzi wakati  wa  ujenzi,
vi.takuwa  ni  mall  ya  Mwajiri.  Baada  ya vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taari.fa
kwa Mwajiri ili atoe  maelekezo juu ya vitu hl.vyo.

14. MAMBO YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea jambo  lolote  lililo  nje  ya  uwezo wa  kibinadamu  kama  vile  mafuriko,
kimbunga,a  tetemeko  la  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbili
zitapata nafasi ya kulijadili  na kulipatia ufumbuzj wa haraka.
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15 . NOTIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,  Hati,  Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyl.ka
kwa  ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au  kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa  (registered mail),   -

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za  kutafsiri Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajl.husisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,    basi   Mwaji.ri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

r`          1 8. KuvuNjwA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya   kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi    akifanya   makosa

yafuatayo:

i.     Kutofanya kazi  kwa siku tatu  (3)  bila ya sababu yoyote ya msingi,  au

ii.    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi,  au

iii.   Fundi akimpa  mtu  mwingine kazi ya ujenzi  bila ya  kupata idhini ya Mwajiri
bast  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  siku  saba  ili  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajiri
atavunja Mkataba huu na kudai  kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)   Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi,  jwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

1..      Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani ya  siku  kumi  na  nne  baada  ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku`
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusi.tisha  Mkataba  huu,
au
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ii.    Mwajiri anasitisha ujenzi  kwa zai.di ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii..   Fundi    asipopata    mae`ekezo    yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa    Mwaji.ri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwajiri
ndani   ya   siku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi   (materi.als)  au  kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajiri   au   mtu   mwingine   aliyeaji.riwa   na  Mwajiri
wakati  ujenzi huo unaathiri  kazi ya ujenzi. inayofanywa na Fundi.,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika  mazingira  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi  ya siku  saba  (7)  ili  arekebishe
makosa  hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,
Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zi.naweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

19.  USIRI

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zimetumi.ka   katika   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika   kwa   madhumuni   mengine  yoyote  isipokuwa   kwa   ujenzi   unaohusu
Mkataba   huu.   Pia   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengi.ne  yoyote  isipokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.

20.  USULUHISHI WA MIGOGOR0

Mgogoro  wowote  utakaotokana  na  utekelezwaji  wa  Mkataba  huu  au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhishwa   kwa   majadiliano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo   majadiliano   yatashindwa   kusuluhisha   mgogoro,    bast   upande
wowote  utatoa  Notisi  ya  siku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi  kwa
nji.a ya  usuluhishi  (arbitration).
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lMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURI,    KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MAFUNZO   YA   UFUNDI   STADl,   NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   (NA   HUDUM)   CHA

PWANl  (PWANI  RVTSC)

Jina:

wadhi.fa:  keun  urn

Mbele ya  (Shahidi)

jina:         L+1ACA      C-.      ^^\<+r`ri

Wadhifa:  M t4IT`    t44rm-I 7n  u.T2ae+arehe:

lMESAINIWA  NA FUNDI

Jina:

Wadhifa:

Mbele ya

Mbele ya (Shahidi)

Jina:
84utto  fan
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