

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

VETA

CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

FOMU YA MKATABA WA FUNDI UJENZI

1.0 Maelezoyamkataba

- i) Jina la mkataba: – KUWEKA VIGAE VYOO VYA WATUMISHI NA KIBANDA CHA MLINZI
- ii) Na.yamkataba:VETA/TBR/UYUI/DVTC/ABLUTION/ADMIN/GATE HOUSE/04

2.0 Makubaliano:

Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya JUMAJANO Tarehe 23
 mwezi 8/17A Mwaka 2021 Kati ya Mkuu wa chuo cha
 ufundi Stadi na huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. 2060, Tabora. (ambaye
 hapa anatambulika kama Mwajiri)

NA

Bw. **Daudi Joseph Mwendawa** S. L. P. 2060 (ambaye hapa
 anatambulika kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi za kuweka vigae vya sakafuni na ukutani jengo la
 choo cha Watumishi (staff ablution) na jengo la walinzi (Gate House).

i)	Kuweka vigae sakafuni jengo la choo cha Watumishi Sq M 44	Tsh	176,000.00
ii)	Kuweka vigae ukutani jengo la choo cha Watumishi Sq M 108	Tsh	432,000.00
iii)	Kuweka vigaes akafuni jengo la gate house Sq M 31	Tsh	124,000.00
iv)	Kuweka vigae ukutani jengo la gate house Sq 17	Tsh	68,000.00
	JUMLA	Tsh	800,000.00

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui lililopo
 eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, kata ya Isikizya, Wilaya ya Uyui katika
 mkoa wa Tabora.



Kwamba kazi hizi zitafanyika kwa muda wa siku kwa maneno mpaka kukamilika.

3.0 Mwajiri:

Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo juu.

4.0 Fundi:

Fundi amekubali kuifanya kazi hiyo ya ujenzi kwa kusimamiwa na Msimamizi wa ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

5.0 Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

- i) Kwamba kazi itafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango vya majengo ya serikali.
- ii) Kwamba kazi zote zitasimamiwa na msimamizi wa ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi iliyoteuliwa na mkuu wa chuo cha VETA Tabora.
- iii) Kwamba kazi itakaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.
- iv) Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.
- v) Uharibifu wowote wa vigae usiokuwa wa lazima utafidiwa na Fundi.
- vi) Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa gharama zake.
- vii) Kwamba kamati ya ujenzi ndio itakayokuwa inatoa na kukadiria kiasi na kiwango cha kazi na makadirio ya gharama zake.
- viii) Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.



- ix) Kwamba malipo yote yatalipwa kwa hundi hivyo Fundi anatakiwa awe na akaunti benki.
- x) Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za kisheria zitachukuliwa.
- xi) Malipo yote yatakatwa kodi ya zuio ya asilimia tano (Withholding Tax 5%) kama sheria za kodi zinavyosema.

6.0 Fedhayazi (retention fund)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabakina 5% ya gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita) utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya mudawa majuma mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

7.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:

- Hati za bei za Fundi
- Michoro na vipimo vya majengo
- Barua ya kukubali kazi ya Fundi
- Mkataba wenyewe

8.0 Saini za pande zo tembili:

Imetiwasainina:

MWAJIRI

Jina: Dkt. Kyomo, Z.B.,

Cheo: Mkuu wa Chuo

Saini: *[Signature]*

MKUU WA CHUO
CHUO CHA UFUNDI NA HUDUMA
TABORA

FUNDI

Jina: DAUDI S. MWENDA

Saini: *[Signature]*

SHAHIDI

Jina: JOSEPH NUNAMBE

Cheo: *[Signature]*

Saini: *[Signature]*

SHAHIDI

Jina: HASSAN SALLUM

Saini: *[Signature]*