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VITAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MEKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe ....... (9 ........ mwezi..... 04 ..... mwaka 2022
BAINA YA

MAMLAKA YA MA]JI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye Kkatika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande
mmoja. '

NA

Ndugu /fﬁA;ﬂrW - ﬂéméf%a S.L.P 5 M E A

--------------------------------------------------------------------------------

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya majina kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mgajiri anakisudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha

--------------------------------------------------------------------

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe

mradi/miradi wa/ya maji katika wvi1 vya LTIANIA ST :

anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/Bomba/Mtaro w
A Wren



; .!ﬂ

MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande =zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-
1. MADHUMUNI YA MKATABA
. adi/miradi wa/ya maji wa Kijiji/vijiji

........................................................................................................................................

..........................................................................................

o o e e Y R B ambapo
itaanza Tarehe  ........ ” 0?/2'022 na itakamilika tarehe
ailox)20zy.

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA MAZI
a. Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs........ cz/ 792 m .................
- v ?.‘ ...... Besoapoasscsscncnafuncfas L .}‘ ---------------------------------------------------------------------------
WAL T Al @é’ ...... Sq dU ... kwa ajili ya utekelezaji wa kazi

ya ujenzi wa miradi hii.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki. .

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

1, Malipo awamu  ya kwanza yatalipwa kiasi cha
Tshs... 4 ;%ﬂ/ ............. ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia ..... 4..9 ...... ya kazi yote itakayofanyika.

ii. Malipo ya pili na ya mwisho yatakuwa kiasi cha
Tshs... ;—‘5017,0?77 .......... ambayo yatafanyika mara baada ya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.
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. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majuk
2

1.
111.

1v.

umu yafuatayo:- _
Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
ya ujenzi wa mradi huu.

Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenz_i wa mradi.

Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WA]JIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.

11.

111.

1v.

vi.

Viil.

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.
Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa walkati.

Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.

Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.

Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.
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ii. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizl wa mradi.
iii.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usthujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia Q.. ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji

isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

1. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

i. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na S

ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.

4||‘
£ o9 o



L i

12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

Tarehe..........(.:.).’? ............ mwezl..... Q?....mwaka .......... "QO"?"? ........ baina ya pande
hizi mbili.
Mwajiri (SOUWASA) Shahidi

5 | Page



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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SONGEP

MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MEKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe e ower O ke 2022
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande
mmoja.

NA

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu, la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mwajiri anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha

---------------------------------------------------------

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi uje:fi/Bo a/Mtaro wa
mradi/miradi wa/ya maji katika vijiji  vya IFA '

l|Page
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MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

2. MUDA WA UTEKELEZAJI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa, siku / QIR e }4 ....................... ambapo

ﬁ%{ Z Q,Tpa:f% e .// ./ . sz zpd:z < F na itakamilika tarehe

ya ujenzi wa miradi hil.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki.

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

3 Malipo E,S' awa ya kwanza  yatalipwa kiasi cha
Tshs....:gr ......... p, Ll ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia ..~2.Z......... ya kazi yote itakayofanyika.

il. Malipo a pii na ya mwisho yatakuwa  kiasi  cha
Tshs...le ..... 50.4. G0 i, ambayo yatafanyika mara baada ya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.
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. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majuk
1.

1.
111.

1v.

umu yafuatayo:- _ _ = '
Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazl

ya ujenzi wa mradi huu.

Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwar}gg vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyf) na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1 3

11.

1l.

1v.

Vii.

Viil.

5

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakinina weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.
Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa walkati.

Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.

Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.

Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.



ii. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.
i1i.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradl wenyewe ili usthujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi haltakamlhka katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimig. o Ml o ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

i. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii. GCharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

i. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na -

ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.

4|Page



12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

hizi mbili.
Mwajiri (SOUWASA) Shahidi

]ina....’.‘.g.ﬁim./.! ........... Lz(lﬁ/t‘i"'q’“m-é e

ot
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Kwa niaba ya Mwajiriwa Shahidi
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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SONGER

MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MEKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe O‘:’ ......... mwezi Déf mwaka 2022

.................

BAINA YA
MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajirl) kwa upande

mmoja.

NA

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-
a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba

huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mwajiri anaku %%ia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha

B I 2

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/Bo

Yo
mradi/miradi wa/ya maji katika vijiji vya ;%m



MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba
cha/vya....%%

2. MUDA WA UTEKELEZA]JI

Kazi hii itafanyika kwa muda _wa S)k e M R A W B ambapo
Q?y&f jp"f‘g na itakamilika tarehe

...................................................................................................................

ya ujenzi wa miradi hii.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki.

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

T Malipo = ya awamu ya  kwanza yatalipwa kiasi cha
Tshs-24ﬁ} ..... s taasans ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia }0’; ..... ya kazi yote itakayofanyika.

11. Malipo ya pili na ya mwisho yatakuwa kiasi cha
11 N e SR P ambayo vyatafanyika mara baada ya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.

2|Page



3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:-

1. Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
ya ujenzi wa mradi huu.

1. Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

ii. Kuwasiliana na wuongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

lv. Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

v.  Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1. Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

1.  Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

ii. Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

1v. Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

v. Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

vi. Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.

vii.  Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa wakati.

viii.  Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIA]JI MAJI/ WANACHI.

Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-
1.  Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.



1. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.
. Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

1. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi hiitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia....... (. - ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
1sipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

1. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

i1. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

1. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na

1. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkKkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.

4Pag



TRt

12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

Tarehe: ol 05 ...... mwezi.... 41.... mwaka
hizi mbili.

Mwajiri (SOUWASA)

VIS IR S . 7. G w’;& £P

Tarehe..... Qj’fﬂ (‘l’ l %\NL/%P\;\\N( »Q\\,C

Kwa niaba ya Mwajlnwa
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MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe @’C ......... mwezi..... 5’4 ...... mwaka 2022
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande
mmoja.

J NA

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) M_vgvalj‘iéri anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha
4

.d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/ Mtaro w
L PR e

mradi/miradi wa/ya maji katika vijiji vya LLLTITTIRA NA AL, 4 VA



.........................................................................................................................

......................................................

MEKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Kazi hu itafanyika kwa muda 15 PPN M A S A TR ambapo
itaanz Tarehe . j" f/ 0% /“20'2"2 ....... na itakamilika tarehe
LU 2D o

.......................................................................................................................

ya ujenzi wa miradi hii.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki.
d. Malipo ya-mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-
1y Malipo, _,ya _awamu ya kwanza  yatalipwa kiasi cha
Tshs.../f. ?%/V% ....... ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia ....92........ ya kazi yote itakayofanyika.
11. Malipo ga pili, na ya mwisho yatakuwa kiasi cha
Tshs‘gozﬁ? ..... s ambayo vyatafanyika mara baada vya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro. ;

e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili

kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.
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3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:-

1.  Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
ya ujenzi wa mradi huu.

.  Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

iii. Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

iv. Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

v.  Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

. Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

1. Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

ui. Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

lv. Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

v. Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

vi. Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.
vil.  Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa wakati.
viii.  Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.
Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1. Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.
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L. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.

lii.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

1. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia.........:%. - ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

1.  Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

1. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na

1n. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkKkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.
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12. NMAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

hizi mbili.
Mwajiri (SOUWASA)

AL A

Kwa niaba ya Mwajiriwa " Shahidi

fina TRELRICK A 1IATY

Sahihi :Z

........................................................
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SonGer

MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe .......0......0e mwezl..... D—Zf ...... mwaka 2022
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande

i mmoja.

| NA
Ndugu.../%M ............ /}:J /éﬁ/ ...... SLP4"’9J ....... 4ﬁ
Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine. '

; KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za

| Mkataba huu.

é AMBAPO:-

a) Mwajirl n1 Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
) huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) I\EEI)EI% an/akusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha

SRR T B ST R e

-----------------------------------------------------------------------

et

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/Bomba/Mtaro wa
mradi/miradi wa/ya maji katika wvijiji  vya f}/-/?ﬂﬂﬁﬂﬂﬂuzf A



MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA
Mkataba huu ni kwa ajili ya ujenzi wa mradi/miradi wa/ya maji wa kijiji/vijiji
cha/vya... A LA MAMAM?;E/U??

.............................................

...................................

2. MUDA WA UTEKELEZA]I

.......... /4 ambapo

Kazi hii itafanyika kwa mud a siku ..
itaanz Tarehe 7/‘75 . .. 4./ %Z"? .......... na itakamilika tarehe
ST 2) 2022

. Bisjiips plarom, fyrle ve Jpas chp Ighey g T o

ya ujenzi wa miradi hii.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki.

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

i Malipo a awamu ya kwanza  yatalipwa kiasi cha
Tshs..J,../. }-5 ____m ..... ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia ..=2.%........ ya kazi yote itakayofanyika.

1. Malipo, a_ pili na ya mwisho yatakuwa kiasi cha
Tshs../;...{z.% = & v27s ambayo yatafanyika mara baada vya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipc ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.

2 ] P a g e
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. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majuk
i

11.
11i.

1v.

umu yafuatayo:- _ _ oy ‘
Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazl

ya ujenzi wa mradi huu.

Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna Yya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwal}_gg vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajriwa huyp na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa Kutimiza mashartlt na
makubaliano.

Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na Vipimo

* vilivilivyotolewa na mwajiri.

11.

111.

1v.

V1.
Vil.

V1il.

Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.
Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa wakati.

Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MA]JI/ WANACHI.

Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.

Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.



ii. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.
iii. Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZ]I WA MRADI. ' 'y
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajlriwa atalipa faini ya
asilimia.........! 0 j ............... ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

i. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii., Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

i, Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na =

ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.

4|Page



12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

hizi mbili.

Mwajiri (SOUWASA)

2702t O . | .. - SR et .NU-\‘”\
rf) s

Tarehe. ... O 8 .....

Kwa niaba ya Mwajiriwa

Jina.. Ll e

..................................................
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

i opFl N4
WIZARA YA MAJI .\;}‘,) e ‘%%
MAMLAKA YA MAJI SAFINAUSAFIWA %0 %
MAZINGIRA SONGEA e Cw g

SONGEM

MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MEKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe 0”'7 ..... mwezi..... M ..... mwaka 2022
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande
mmoja.

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajirl na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

ANMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
- huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mﬁ\fsa‘}lﬁ anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha
A

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi u]en21/ Bomba/Mtaro wa
mradi/miradi wa/ya  maji katika vijiji vya L/AKAE A1k 4

] | Py R



MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba uu n1 kwa a]111 ya ujenzi adi/miradi wa/ya maji wa Kkijiji/vijiji
cha/vya... S I ELOF AT .. }lﬁugﬂ"’\%ﬂ .......................................................

........................................................................................................................................

(% ,@j.ﬁ?/ﬂ 025 @

2. MUDA WA UTEKELEZA]JI

MALIPO YA UTEKELEZA]JI WA MAZI

a. Mwa]mwa at 1pwa szla

....... miga.. [ak. L4471 4. ”

ya ujenzi wa miradi hil.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki.

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

L. Mahpo a awamu ya kwanza  yatalipwa kiasi  cha
Tehs,.... s .0 2,00 %..... ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia -—‘90 ....... ya kazi yote itakayofanyika.

i Mallp ya ya mwisho yatakuwa kiasi cha
Tshs...?2 }? ..... J—Bp ............. ambayo yatafanyika mara baada ya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho 1li
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.



3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:-

1.

111.

1v.

e

Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
ya ujenzi wa mradi huu.

Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

Kuwasiliana na wuongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA,

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.

1.

111.

v.

Viil.

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.
Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa wakati.

Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.

i Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-
i.

Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.

3|Page



1. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.
ui.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

1. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi hai jakarruhka katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia.......... V40 . ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

i. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

i. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na

ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.



12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

Tarehe:......... 0 2 e, mwezl..... DZj ...... mwaka...... QO ‘22 ............ baina ya pande
hizi mbili.
Mwajiri (SOUWASA) Shahidi

5|Page



Daniel Mgumba,
5.l .P 32,
SONGEA.

06 Aprili, 2022

Mkurugenzi Mtendaiji,

Mamlaka ya Majisafi ha Usafi wa Mazingira Songea (SOUWASA),
S.L.P 363,

SONGEA.

YAH: MAONMBI YA MALIPO YA VIFAA VYA MAUNGANISHO YA BOMBA
(FITTINGS) MRAD! WA MAJI LIFAKARA TSH. 10,000,000/=

Husika na somo tajwa hapo juu.

Ninaomba kulipwa Tsh. 10,000,000/= sehemu ya malipo ya kusupply viungio vya
mabomba (Fiitings) katika mradi wa maji Lifakara.

Naomba kuwasilisha kwa utekelezaji.
e R T M fE—
DANIEL ALBAT MGUMBA
P.O.BOX 321 SONGEA

TIN 113-745-126
........ |- MOB.0755 782 676 1 0784 271 918

Dé. ié! A. Mgumba
SUPPLIER
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Sp&\ N4
WIZARA YA MAJI @ 4%%
MAMLAKA YA MAJI SAFINAUSAFIWA  $™ - <5 £
MAZINGIRA SONGEA i%,,g- w §
SONGER

MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MEKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe O’L ........ mwezi.....00 ... mwaka 2022
BAINA YA

MAMLAKA YA MA]JI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363

SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajirl) kwa upande

mmoja.

NA

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

- KWAMBA: Kwa pamoja mwajirl na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za

Mkataba huu.
ANBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mwa-jigrilafl(n‘&kusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/Bomba/Mtaro gva
mradi/miradi wa/ya maji katika vijiji vya [F;\K}\RAT‘L&L{E,

l|§'-\. a i
el 24



e

.........................................................................................................................

MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya ujenzi wa mradi/miradi wa/ya maji wa kijiji/vijiji
cha/waL[FAEAﬁ&MAM]ZEM/& ...................................................................

............... !Lf ambapo
na itakamilika tarehe

MALIPO YA UTEKELEZA]JI WA MAZI

70 Vi /IWM

a. Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshsjzygﬂ/ﬁ .........................

ya ujenzi wa miradi hii.

b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)

c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia
benki.

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

i Malipo a awamu vya kwanza  yatalipwa kiasi  cha
Tshsjgga@ﬁ ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa

na asilimia /ﬁo ....... ya kazi yote itakayofanyika.
i. Malipo ya pili na ya mwisho yatakuwa kiasi cha
by o AR T s s N Y ambayo yatafanyika mara baada vya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.

b 2O 3
2|; L R
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3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:-

i. Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
ya ujenzi wa mradi huu.

1.  Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

1. Kuwasiliana na wuongozi wa eneo husika namna vya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

iv. Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

v. Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

i. Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

ii. Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

iii. Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

iv. Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

v. Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

vi. Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.

vii.  Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa wakati.

viii.  Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.

Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-
i. Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.



1. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizl wa mradi.

ii.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOA]JI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

1. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia...ooitrn f ............ ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

i. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.

£

10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

i. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na

ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

Ll KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.



12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

¥
' MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo
Tarehe.:........ O ’5 ............ IMWEZE . viuis i : ....... mwaka....... Q&QZ .......... baina ya pande
hizi mbili.
Mwajiri (SOUWASA) Shahidi
........ LA bASA D LR
\ b VA,
. BB 2 VP
..\.\P\ IP‘ ) .......‘.‘.—.Q..?.. .
?’\ \\\f‘\;.?;{\f\‘ €}
t\sp\? I\ o eamsmstasnrennsssaraafuara

Shahidi

R LT RV

........................................................

“DANIEL ALBAT MGUMBA

. P.O.BOX 321 SONGEA

TIN 113-745-126
MOB.0755 782 676 / 0784 271918 §

5B gy



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
g sn&\ N4
WIZARA YA MAJI 3@ o ‘%‘é
MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA %m\ |29 §

MAZINGIRA SONGEA T

SonGeM

MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).

MKATABA HUU: Umefanyika leo tarehe , Ci ........... SR mwaka 202J
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA (SOUWASA) WA S.L.P 363
SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande
mmoja.

NA

Ndugu ﬁM/ﬁL £ MéanlT wa S.L.P 33U SOMNULUEA

Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mwajiri anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha
“j M ] E) ﬂ/ﬂti/ 7. P P

SKU. 630)... WEZ]. .ITNIME K.

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi‘/ZB?:% taro wa
mradi/miradi wa/ya maji katika vijiji vya LIFAKARA .. ;

l1|Page



.........................................................................................................................

......................................................

MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

na itakamilika tarehe

ya ujenzi wa miradi hii.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki. i
d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

1. Malipo a awamu vya kwanza  yatalipwa kiasi cha
Tshs.. ,{mﬁ ............ ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia .....0=2.0....... ya kazi yote itakayofanyika.

ii. Malipo jral_ pili na ya mwisho  yatakuwa  kiasi cha
Tshs.. ,-‘:'OIF&'O ....... ambayo yatafanyika mara baada ya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.

2|Page



3. HAKI NA WAJIBU WA MWA]JIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:- . _ el .
i. Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi

ya ujenzi wa mradi huu.

ii. Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

iii. Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

iv. Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

v. Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

i. Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

ii.  Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake

litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

iii. Atatekekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

iv. Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

v. Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

vi. Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.

vii.  Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwva kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa wakati.

viii.  Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya
ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJI/ WANACHI.

Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-
i. Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.
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ii. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.
iii.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

1. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZ]JI WA MRADI.
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia.ciail 0..1- .............. ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

1. Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

ii. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-

i. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na

ii, Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.
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12. MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

hizi mbili.

Mwajiri (SOUWASA)

........................

.......................................................
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