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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

VETA
CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZ|

1.0  Maelezo ya mkataba

i) Jina la mkataba: - MKATABA WA KUFYATUA MATOFALI YA KUJENNGA
MATUNGILIZI

i) Na. ya mkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE II/MATOFALI/01

T 2.0 Makubaliano: T 17
S ‘ T
f " Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya NI 9 (e e Tarehe ..2. e ;
T AT LT Mwaka ... k2 CL ....... Kati ya Mkuy wa chuo cha ufundi

na huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. .. 2<&.%F...... Tabora.
(ambaye hapa anatambulika kama Mwajiri)

MONMAR & SONS Co.LTDwa S. L. P. ... Qé ..... %.’.L(ambaye hapa anatambulika
kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya kufyatua matofali ya kujengea matungilizi
kama ifuatavyo:-

i) Kufyatua matofali 4390(elfu nne miatatu ana tisisi tu) kila tofali Tsh  413.00

Jumla ya kazi yote ni Tsh  1,813,070.00

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi
lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari
mkoa wa Tabora.

cha Wilaya ya Uyui
ya |dete, Wilaya ya Uyui katika

Gharama ya kazi yote ni jumla ya Shilingi 1,813,070.00
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Kwamba Kazi hizi zitachukua muda wa siku A...... kwa maneno sl s,
mMpaka kukamilika.

3.0  Mwajiri:
Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo
juu.

4.0 Fundi: '
Fundi amekubali kuifanya kazi hiyo ya ujenzi kwa kusimamiwa na Msimamizi wa
ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na
kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

5.0 Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

i) Kwamba kazi itafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango
vya majengo ya serikali.

ii) Kwamba kabla ya malipo kazi itakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

iii)  Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali
imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.

iv)  Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya
Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa
gharama zake.

V) Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi
imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati
ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.

vi)  Kwamba malipo yote yatafanywa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE)
kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.
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vii) Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu
uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora utafuta/utavunja mkataba huu na

Fundi hatalipwa chochote na hatua za kisheria zitachukuliwa.

viii) Malipo yote yatakatwa kodi ya zuio ya asilimia tano (Withholding Tax 5%)
kama sheria za kodi zinavyosema.

6.0 Fedha ya zuio (retention fund)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya

gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita)
utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu
utatokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi
akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma

mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

7.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:
- Hati za bei za Fundi
. Michoro na vipimo vya majengo
. Barua ya kukubali kazi ya Fundi

- Mkataba wenyewe

8.0 Saini za pande zote mbili:
Imetiwa saini na




