

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WILAYA YA MAFIA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA
MAZINGIRA VIJIJINI



S. L.P;
Simu ;
Tovuti ;
Barua pepe;

112 Mafia, Pwani Tanzania
+255 (0)232 010205,
www.ruwasa.go.tz,
mafiadm@ruwasa.go.tz



MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA MRADI WA UPANUZI WA MIUNDO MBINU YA SKIMU YA MAJI KIJIKI CHA MLONGO NA KIJIKI CHA KIRONGWE; KWA KAZI YA KUCHIMBA MTARO WA KULAZA BOMBA.

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe 15..... mwezi 02/...2022

BAINA YA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), WILAYA YA MAFIA S. L. P 112 (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama "Mwajiri au RUWASA")
Kwa upande mmoja;

NA

JESHI LA MAGEREZA KILOMBERO MAFIA, wa S. L. P 80, MAFIA. (ambaye katika mkataba huu atajulikana kama **Mwajiriwa au Fundi**) kwa upande mwingine.

KWAMBA Kwa Pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za Mkataba.

AMBAPO;

- Mwajiri ni Wakala wa serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa Miradi ya Maji vijijini na kusimamia utoaji wa huduma ya Maji na usafi wa mazingira vijijini na yenye makao makuu yake jijini Dodoma.
- Mwajiriwa ni Taasisi ya serikali inayofanya shughuli za ujenzi **Mafia -Pwani.**
- Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa Miezi Minne (4).
- Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama **FUNDI UCHIMBAJI MTARO WA MRADI** wa Upanuzi skimu ya maji Mlongo na skimu ya maji Kirongwe.

MKATABA HUU UNASHUHUDIA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo;

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya **MRADI WA UJENZI WA UPANUZI WA SKIMU YA MAJI KIJIKI CHA MLONGO NA KIJIKI CHA KIRONGWE** ambapo Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

- Uchimbaji na Ufukiaji wa Mtaro wa kulaza bomba ya Mtandao wa usambazaji maji skimu ya maji Kijiji cha Mlongo hadi Kijiji cha Miburani.
- Uchimbaji na Ufukiaji wa Mtaro wa kulaza bomba za usambazaji maji skimu ya maji Kijiji cha Kirongwe katika eneo la kijiji cha Jojo.

2. MUDA WA UTEKELEZJI WA KAZI

Kazi hii itafanywa kwa muda wa MIEZI MINNE (4), ambapo itaanza tarehe 19/02/2022 na itakamilika tarehe 19/06/2022

3. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha **Tshs. 39,157,200/= (Milion Thelathini na Tisa, Mia Moja Hamsini na Saba Eflu, Mia Mbili Tu)** Kwa ajili ya utekelezaji wa kazi.

- Malipo ya mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za Kitanzania tuu (Tanzanian Shillings).
- Malipo hayo yatalipwa kupitia Benki.
- Hakutakuwa na malipo ya awali katika mkataba huo.**
- Malipo ya mwajiriwa yatalipwa kulingana na kazi baada ya ukaguzi na kukubalika na mwajiri, ndani ya muda uliokubalika kwa mujibu wa Sheria ya manunuzi ya mwaka 2003, kadri ya maafikiano na Mwajiri.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi, atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na Fundi;
- Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha wananchi/Chombo Cha Watumia Maji Ngazi ya Jamii katika shuhuli za ujenzi wa Miradi.
- Endapo kazi itakayofanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo;
- Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa kazi, atakuwa na haki kama ifuatayo:

- Kupata kazi iliyo bora kutoka kwa mwajiriwa.

5. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni Fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

- a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilizoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo vilivyotolewa na Mwajiri;
- b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga;
- c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;
- d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (*Project Manager*) kwa utendaji wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo ya kiongozi huyo.
- e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi Pamoja na watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa;
- f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zita kapohitajika.
- g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa Mikataba midogo yanafanyika kwa wakati; na
- h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo la mradi litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

Mwajiriwa ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na haki kama ifuatavyo:

- i) Kupata malipo kutokana na kazi aliyotekeleza na kukubaliana na mwajiri kadri ya mkataba.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na vibarua (Casual Labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI

Endapo Mwajiriwa hatakamilisha kazi kwa muda uliyopangwa bila sababu za msingi atawajibika kwa mujibu wa Sheria ya manunuzi ya mwaka 2003, kadri ya maafikiano na mwajiri.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

- a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi; na
- b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MIGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yeyote baina ya mwajiri na mwajiriwa wa kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

- Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na
- Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya amani ya mazungumzo pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

12. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba huu makubaliano ya Pamoja kwa njia ya maandishi.

13. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni Pamoja na:

-
-
-

KWA USHUHUDA HUU, Pande zote mbili zinawekwa Saini zao katika mkataba huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWA NIABA YA MWAJIRI (RUWASA)

Jina: CLEMENT KUNGANUKWA LYOTO
Saini: [Signature]
Cheo: Meneja wa RUWASA (W)
Tarehe: 15/02/2022

Shahidi:

Jina: AMIDA MAKUBU
Saini: [Signature]
Cheo: ENGINEER
Tarehe: 15/02/2022

KWA NIABA YA MWAJIRIWA (FUNDI)

Jina: DAIMU A. MMOLASHA
Saini: [Signature]
Cheo: MKUU WA GEREZA KILOMBERO
Tarehe: 15/02/2022

Shahidi:

Jina: ANDREY V. SOLINE
Saini: [Signature]
Cheo: MKADIMU WA KILOMBERO
Tarehe: 15/02/2022