


MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STAD| (VETA)

MKATABA WA UJENZ|
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe ‘i mwezi L\ 2021
KATI YA
Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha '\/\QDE\{A S AR = @9_,

&)\&E\{P\ ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

Ufundi Stadi, S.L.P.. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

SenuwEL GERvs: NRardwA S|P, 1020 : MRE7A
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
NQAYQ‘\L\;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya [_\,\E AR A LL;

KWA KUWA Mwajiri amefan
OWMEA HATU A YA

ya majadiliano\ na Fundi kwa ajili ya kazi
L NAZ -MAEN (o >

NA KWA KUWA Mwajiri amem
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule

ya
TE YA MRAD)

patia Fundi nakala ya Michoro Pamoja na Mchanganuo
of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika:

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBIL| ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
1. GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania H,:l D\w go %%"6, Fundi
atafanya kazi ya ¥ 0MARA

kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUST eNT,

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isj
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutoka
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

pokuwa itakapokuwa
na na mabadiliko'ya

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(€) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI
(@) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe mwezi 2021

au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
Zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku 2| toka tarehe ya makabidhiano ya kazi

hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajin, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(€) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.,

, 5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao; -
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ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor),au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au

Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye

amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana katika Kifungu cha7(a)cha

Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajiri
mambo yafuatayo:

kuhusu

i. tafsiri ya maelekezo ya Mwajiri, Michoro, Maelezo  na Viwango
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials),

ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko
kinyume na Mkataba huu,

iii. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali, na

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa

maandishi na Mwajiri
kuyasimamia.

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha
Mkataba yatakuwa batili.

UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGI
T NE ALIYEAJIRIWA NA

lkiwa taratibu za Ujenzi zinaelekez jenzi i i
o a kuwa sehemu ya ujenzi wa jingo linalojengwa
ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingi j
ingine aliyeajiriwa na Mwaiiri i
o Al m . wajiri, \
atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afan;e ujezazsi‘h S
uo.
10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

aavya Ujenzi

a katika aina

u‘e i i j \ | wa I
‘ Ci d ' i Z u |
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ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa

(quantity/extent of the works).

anaweza yakapelekea kubadilika kwa gharama ya ufundi

(b) Mabadiliko ya ujenzi y
da wa kukamilisha ujenzi.

na pia kubadilika kwa mu

11. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI| (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)

a ujenzi umekamilika,

kamilika kwa ujenzi kutakuwa ni siku ile i

(a) Mwajiri atakapoona kuw atatoa kwa Fundi Hati ya
kukamilika kwa ujenzi. Ku liyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

ndi cha miezi sita

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotokea ndani ya Kipi
tarekebishwa na

tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilika kwa ujenzi u
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini tangu Mwa
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea ndani ya ki
sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuisha kwa miezi

jiri amemjulisha

pindi cha miezi

hiyo sita.

(c) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wote uliotokea ndani ya
miez sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kutakuwa ni
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

matazamio.

12, FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% y
) a

iharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
= , izo zi i .
: 'zmawkeza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio jenzi -
ya ujenzi na Fundi akashindw
. k- a au a
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2 —
maelekezo ya Mwajiri, R e

13.VITU VYA THAMANI
vIT
(ANTIQUITIES) AKAVYOPATIKANA  KATIKA ENEO LA UJENZ
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Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,

vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Itakapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,

kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika Mkabata huu, yatafanyika

kwa ama kupelekwa moja kwa moja(physically) kwa upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).

16. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
za Tanzania.

17. RUSHWA

lwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi huu

watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyo i
: te, basi
anaweza kuvunja Mkataba huu, yoy si. Mwajiri

18. KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuyvunjwana upande wowote wa Mkataba huu

‘(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri;

Bila ya kuathiri haki zozote

yafiotav; Za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa

)
)

‘ii- u d' i i
E “ j. ‘

Pata idhini ya Mwajin
iwapo Fundi hata

Pa Fundi notjsi
ya siku saba ili
rek a ilj i
ebisha makosa hayo ndani ya mj;:k;‘:\sh;w\ makosa hayo,
0, Mw
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Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza kuwa
zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Bila ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

i.  Mwaijiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda amb_ao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku

kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,
au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

iii. Fundi asipopata maelekezo yanayohusu ujenzi kutoka kwa Mwajiri,
michoro pamoja na makabrasha mengine anayopaswa kupewa na Mwajiri
ndani ya siku kumi nan ne baada ya muda ambao angepaswa kutoa
maelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

iv. Kuchelewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
ujenzi unaofanywa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

v. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
‘makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo

Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambaz
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri. "

19. USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika kati j |
atika ujenzi unachu aba h
) ; . su Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote iSipOkUWé\ kwa ujenzi unaoh
onusu

Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itaka ‘

' yopatikana wakati N

Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yo ott] ‘v~'/a ujenzi unachusu
unaohusu Mkataba huu. yote Isipokuwa kwa ujenzi
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