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MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI  (VETA)

MKATABA WA UJENzl  (KUANZIA  ROOFING  HADI  FINISHING)

MKATABANAMBAPA/024/2020/2021/RUF/DVTC/LF/NC/01A

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe  15 mwezi 05 -2021

KATI YA

Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANI,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANl
ambacho  ki.naiwakilisha Mamlaka ya  EII.mu  na Mafunzo ya  Ufundi  Stadi,  S.L.P.  2849  Dar
es  Salaam   (ambacho  katika  Mkataba  huu  atajulikana  kama   "Mwajl.ri")  kwa  upande
mmoja;

NA

ATHUMNI  NANUNU,  S.L.P.  33,  KIBITI-RUFIJI,  PWANl.   (ambaye  kati.ka  Mkataba  huu

atajul].kana kama ``Fundi")  kwa upande mwingine.

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi.  Stadi  cha  Wi.laya  ya
RUFIJ';

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasilimali zake za  ndani  kwa  ushi.n.ki.ano  na  rasi.ljmali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha  Ufundi Stadi. cha Wilaya ya  RUFIJI;

KWA  KUVA Mwajirl.  amefanya  majadil].ano  na  Fundl.  kwa  aji.u  ya  kazi  ya  kupaua  hadi.
"fl.nishl.ng"   WA  MJENG0   YA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenz].  wake

unaendelea;

NA  KWA  KUWA Mwajiri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Michoro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzl.  (5chedu/a o/ maferj.a/s) vinayoonesha namna kazl. I.takavyofanyika;

HIVYO BAsl,  PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAM IFUATAVYO:

1.     GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba,  kwa gharama ya Shilingi za Tanzania  37,000,000/=  kwa  majengo maw].li.

(2).   Fundi  atafanya   kazl.  ya   UJENZI   kama  inavyoonekana   kwenye  jedwari   hapo
chini kwa masharti yaliyo kati.ka Mkataba huu.

Katika Mkataba huu,ki'asi  hiki cha fedha kitajulikana kama "Gharama ya Ufundi."



Gharama za kazi zitakazofanyika  katika kila jengo ni  kama ifuatavyo:

S/N JINA         LAJENGO STAGE BEl  lLIYOKUBALIKA

1 KITCHEN •   KUPAUA/KUEZEKA  PAA  (KENCHI  ZA  CHUMA) 25,000'000/=
AND •   KUFITISHA  FRAME  ZA  MILANGO  YA  MBAO  NA  GRILL  ZA

DINING MDIRISHA
HALL •   KUWEKA MFUMO  WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TAKA  NA KUCHIMBA

MASHIMO  NA  KUYAJENGA  NA KUMWAGA  ZEGE  LA JUU

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE  NA  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KUPIGA  RANGI  MIKONO  3  PAMOJA NA SKIMING  KWA  KUTA

ZA  NJE  NDANI  DARI  NA  GRILL  ZA  MDIRISHA  NA MILANGO

•   KUWEKA TERRAZO  NA  BMDHI  YA SEHEMU  KUWEKA TILES

•    KUPIGA  BLANDARING,  KUWERA  GYPSUM  BOARD  NA MIKANDA

YAKE  NA  FASHIA  BOARD

•   KUTENGENEZA  NA  KUFITISHA MDIRISHA YA CHUM

(WINDOW  GRILL)
•    KUFITISHA  SHATA  ZA MILANGO,  VITASA,  KUPIGA  MSASA  NA

VANISHl

•   KUWEKA RAMP

Z GENARAL •   KUPAUA/KUEZERA  PAA  (KENCHI  ZA CHUM 12'000,000/=

STORE •    KUFITISHA  FRAME  ZA MILANGO  YA  MBAO

•    KUTENGENEZA   NA   KUFITISHA  MDIRISHA   YA   CHUMA   (GRILL

WINDOW)

•   KUPIGA PusTA
•   KUFITISHA  SHATA ZA MILANGO  PAMOJA  NA KUPIGA MSASA  NA

KUPARA  VANISHl

•   KUWEKA MFUMO  WA MAJI  SAFI  NA MAJI  TARA  NA  KUCHIMBA

MASHIMO  NA  KUYAJENGA  NA  KUMWAGA ZEGE  LA JUU

•   UPIGAJI  WA  LIPU  NJE,  NDANI  NA  KUWEKA  KOPLO

•   KUWEKA TERRAZO

•   KUPIGA  BLANDARING,   KUWEKA  GYPSUM  BOARD   NA  MIKANDA

YAKE  NA  FASHIA  BOARD

•   KUPIGA   RANGI   MIKONO   3   PAMOJA   NA  SKIMMING   KWA   KUTA

ZA  NJE,   NDANl,   DARI  NA  GRILL  ZA  MADIRISHA  NA  MILjENGO

•   KUJENGA  RAMP

JUMLA 37,000,000/=

2.    MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CONTRACT. SUM ADJt/ST"EN7-)

Gharama  ya  ufundi  hal.tabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  isipokuwa  itakapokuwa
imeelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadili.ko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.    NAMNA YA KUFANYA MLIP0

Mwajiri atamlipa  Fundi  kwa hundi  ndani ya siku  kumi  na nne kwa namna ifuatayo;

(a) MaliDpo ya awali  109/a ya gharama ya  Ufundi
(b) Kazi  ikikamili.ka  kwa   asilimia  20:  159/o ya Gharama ya  Ufundi;
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(c)  Kazi  ikikamilika  kwa asilimia  50:  209/a ya Gharama ya  Ufundj;
(d) Kazi  I.kikamilika  kwa asilimia 80:30yo ya Gharama ya  Ufundi;
(e) Kazi  ikikamiLika  kwa asilimia  100:  209/o ya Gharama ya  Ufundi;na
(f) Baada ya  kukamilika  kwa``Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya Ufundi.

4.    MKABIDHIANO YA ENEO LA KAzl,  UKAMILISHAJI WA KAZI  NA KUAHIRISHA KAzl

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  15  mwezi  05  -2021  au
tarehe  nyingine  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,   pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabidhiano  ambapo  pande  zote  mbili
zitasaini.

(b)Fundi  atakamili.sha  kazi  ndani  ya  mwezi.  mmoja  na  nusu,   toka  tarehe   15-05-
2021   tarehe  ya  makabidhiano  ya  kazi  hiyo,   hadi  tarehe  30-06-2021.   Iwapo
kutatokea  mabadiliko  ya  ujenzi  yaliyofanywa  na  Mwajiri,  siku  ya  ukamilishaji
wa ujenzi inaweza kubadili.ka.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi  kuhusiana na kuahirisha kazi  hiyo.

5.    WAJIBU  WAFUNDI

Fundi atakuwa na wajibu  ufuatao:  -

(a) Kujenga  majengo kwa awamu  na kukaml.lisha ujenzi kama inavyoonekana katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (Schedu/a  of  maferi.a(s)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri  ratiba ya kazi  (work programme)  ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ill kupata kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri.  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
maelekezo    hayo    ndani    ya    muda    uliopangwa,     Mwajiri    anayo    haki    ya
kumsimamisha  kazi  Fundi  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi  Mwingine"ili  atekeleze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   all.yotaki.wa   kulipwa   Fundi    kulingana    na    kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo "Fundi Mwingine".

(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedu/e  a/ maferi.al5),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;
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(e) Kumjulisha  Mwajiri  pi.ndi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi  (materials)
vya  kiwango  kill.chooneshwa  kwenye  Michoro  au/  na  Mchanganuo  wa  Vi.faa  vya
ujenzi  (5chedr/a o/ mater].a(s) ili Mwajiri. atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasaidi.zi wake wanaomsaidia  kufanya  ujenzi  kwa  muda
kutokana na  makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika kati.ka ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya;

(i)   Kukubali  kukatwa  na Mwaji.ri  kodi ya zuio  (withholdi.ng tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwaji.ri  Mchoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedu/a  a/
materja/s)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi  huu  mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6.    WAJIBU  WAMWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumlipa  Fundi  malipo  halali  ya  kazi  I.liyoainishwa  katika Mkataba  huu  kulingana
na  utarati.bu  uliobainishwa  katka  kipengele  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana  na Mkataba huu.

(b) Kutoa  idhini ya  kuanza kazi  na  kuendelea na ujenzi/kazi   kutokana  na  ratiba ya
ujenzi/kazi  (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia  kwa  ukamili.fu  kazi  ya  Ufundi.  kuanzia  mwanzo  hadi  mwisho wa  kazi
kama ilivyoainishwa kati.ka Mkataba huu.

(d) Kutoa  maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Mchoro,   Mchanganuo  wa  Vifaavya   Ujenzi   (Schedu/e  o/  materi.a/s)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri  kwa Fundi.

(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata  Fundi  kodi ya zuio  (withholding tax).

7.    WATUMISHI WA FUNDl
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(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi  muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipindi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye eneo  `a  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na    Mwajiri,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa   ajili    ya
usimamizi au  kuendelea  na  kazi.  Maelekezo atakayopewa  mtu  huyo itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia katika kufanya   kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c)Mwajiri   atakuwa  na  haki  ya  kumuagiza  ill   Fundi  amuondoe   mtu   au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo    Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotaki.wa na Mwajiri  na kulingana na Mkataba huu.

8.    MSIMAMIZI WA UJENzl  (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri  atakuwa  na  haki  ya  kuweka  Msimami.zi  wa  Ujenzi  (Site  Supervisor),
ambaye atakuwa  na jukumu  la  kufanya  uhakiki wa  shughuli za ujenzi  kwa  niaba

ya Mwajiri,  na  Fundi atatoa ushirikiano wote  kwa Msimamizi wa  Ujenzi  (Project
5uperv7.sor) au Mwakiljshi wake katika kutimiza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa    na   Msimamizi   wa    Ujenzi    (Si.te   Superv7.sor)    au
Mwakilishi   wake   kwa   maandishi    kwa   Fundi    au   kwa    mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Ki.fungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   all.yoyatoa   Mwaji.ri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.      tafsi.ri.     ya     maelekezo     ya     Mwajiri,     Mi.choro,     Maelezo     na     Viwango

(Specifications) N\chan8anuo wa Vlfaai vya Ujer\z1 (Schedule of materials) ,

ii.      uondoaji  katika  eneo  la  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,

ii.i.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au  ulinzi wa watu  na malt,  na

iv.      maelekezo   mengine  ambayo  Msimami.zi   wa   Ujenzi   (5r.te  5upe.rv7.sor)   au
Mwakili'shi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasi.mamia.

(c) Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (SJ.te
SupervT.sor)  au  Mwaki`i.shi  wake  ambayo  hayako  katika   K1.fungu  cha  8   (b)  ch.a
Mkataba yatakuwa batili..
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UJENZI    UNAOFANYWA    NA   MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA

MWAJIRI

lki.wa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi.    wa    jengo
linalojengwa  na Fundi
ifanywe    na    Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aLiyeaji.riwa    na   Mwajirt,    basi    Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri afanye ujenzi  huo.

10. MABADILIKO YA  UJENzl  (VARIATIONS)

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi  aki.hitaji  yafanyike  mabadiliko ya
ujenzi  tofauti  na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi

(Schedu/e a/ materja/5) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  katika ai.na
ya  usani.fu   (desjgr),   ubora  wa  kazi   (qualjty)  au  kiasi  cha  kazi   inayofanywa
(quantitylextent of the works).

(b) Mabadiliko ya  ujenzi  yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa gharama ya  ufundi
na pta kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA  WA   MTAZAMIO   YA   UJENZI   (PRACTICAL

COMPLETION  AND  DEFECTS  LIABILllY  PERIOD)

(a)Mwajiri.   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamilika,    atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamill'ka  kwa ujenzi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  kutakuwa  ni  siku  ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b)Uharibifu  wowote   kati.ka  jengo  utakaotokea   ndani   ya   kipindi   cha   miezi   sita
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamilika   kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.  Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi
si.ta  utajuli.shwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kui.sha  kwa  miezi
h,.yo sita.

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibi.fu   wote   uli.otokea   ndani   ya
miezi  sita,  atatoa  Hati ya ukamilishaji wa  ujenzi  baada ya  muda wa  matazamio
kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni
siku  ile  iliyoandikwa  katika  Hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwi.shoni  mwa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,  Mwajiri  atabaki  na  59/a  y`a

gharama ya  ujenzi.  hadi  pale  muda wa  matazamio ya  ujenzi  utakapokwisha.  Fedha
hizo  zipaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi
ndani   ya   kipindi   cha   matazami.o   ya   ujenzi.   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa

nglo



kurekebisha  uharibifu  huo  ndani  ya  muda wa  majuma  mawili  (2)  baada ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIRANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENzl

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kujulikana  kwa  Mwaji.ri
vitakavyopatikana  au  kuonekana  na  Fundi  katika eneo  la  ujenzi  wakati  wa  ujenzi,
vitakuwa  ni.  mali  ya Mwajiri.  Baada  ya  vitu  hi.vyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri ill. atoe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea  jambo  lolote  li.lilo  nje  ya  uwezo  wa  kibinadamu  kama  vile  mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo  yanayofanana  na  hayo,  pande  zote  mbili.
zl.tapata nafasi ya kulijadili  na  kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTIsl  (NOTICES)

Mawasl.liano  yote,   Hati,   Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa  ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua i`iyosajiliwa  (regi.stered  mail).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za  kutafsiri  Mkataba  huu  na  ufanyaji  wa  kazi  katika  Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumishi    au    wasai.dizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajihusisha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,    basi   Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

'~\              18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya    kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri.,    iwapo    Fundi    aki.fanya    makosa

yafuatayo:

i.     Kutofanya kazi  kwa siku tatu  (3)  bila ya sababu yoyote ya msingi,  au

1.i.    kutofuata  maelekezo ya Mwaji.ri wakati wa ujenzi,  au
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I.I.i.   Fundi  akimpa  mtu  mwl.ngl.ne  kazl. ya  ujenz].  bila ya  kupata  idhini  ya Mwajiri

bast Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya  si.ku  saba  I.li  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huo,   Mwajl.ri
atavunja Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zi.naweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

(b)   Mkataba kuvunjwa na Fundi.:
B1.la ya kuathiri haki zozote za Fund].,  iwapo Mwajjri. akifanya  makosa

yafuatayo:

i.      Mwajiri  kutomli.pa  Fundi  ndani ya  sl.ku  kumi  na  nne  baada  ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi.  ndani.  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha  Mkataba  huu,
au

a

ii..    Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha si.ku thelathini.,  au

I.ii.   Fundi    asipopata    maelekezo    yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa    Mwajiri.,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na  Mwaji.ri
ndani   ya   sl.ku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maetekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengi.ne,  au

I.v.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi   (materi.als)  au   kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwaji.ri.   au   mtu   mwl.ngine   all.yeajirl.wa   na  Mwa].in.
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi,  au

v.     Mwajl.ri     kuchelewa     kumkabi.dhi     Fundi     eneo     la     ujenzl.     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika  mazingi.ra  hayo,  Fundi  atampa Mwajin.  notl.si ya  siku  saba  (7)  ili.  arekebishe
makosa   hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani  ya   muda   huo,
Fundi   atasitl.sha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zinaweza kuwa zi.mesababi.shwa na Mwaji.ri..

19.  US'RI

Nyaraka   zote   zi.takazokuwa   zimetumika   katl.ka   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazitatumika   kwa   madhumuni   mengine  yoyote   I.si.pokuwa   kwa   ujenzi.   unaohusu
Mkataba   huu.   Pta   taarifa   yoyote   itakayopatl.kana   wakati.   wa   ujenzi.   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengi.ne  yoyote  I.sl.pokuwa  kwa  ujenzi.
unaohusu Mkataba huu.
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20.  USULUHISHI  WA MIGOGORO

Mgogoro  wowote   utakaotokana   na  utekelezwaji  wa  Mkataba  huu   au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhi.shwa   kwa   majadill.ano   ya   pande   zote   za
Mkataba.    Iwapo   majadhi.ano   yatashi.ndwa   kusuluhisha    mgogoro,    basl.   upande
wowote  utatoa  Noti.si  ya  siku  kumi.  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhl.shi  kwa
njia  ya  usu(uhi.shl.(arbi.trati.on).
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IMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURI,    KWA    NIABA    YA    MAMLAKA    YA    ELIMU    NA

MAFUNZO   YA   UFUNDI   STADl,    NA   CHUO   CHA   UFUNDI   STADl    (NA   HUDUMA)   CHA

PWANI  (PWANI  RVTSC)

Jina:       C

Wadhifa:K]at ^run  mcmA  urn CunD

Mbele ya (Shahidi)

Jina:

Tarehe.:_
I-.:` -`,a-.-I

f\:`?;.(#,i`````,
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Lurjo    C.    rty`~i    `'\:\£

Wadhifa: N|kri      t>ufTP`|AT`    lroTarehe:
1 'j-`E ^ i I

lMESAINIWA NA  FUNDI

mNI    Np`riuiJu

Wadhifa: tv' try .

Mbele ya (Shahidi)

Jina:

Wadhifa:

Mbele ya

Saint:

Tarehe:

b`ij^)/fr    `|C.   u¢irfe  saint:
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