A

TADI

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI 5
(VETA

MKATABA WA KUJENGA MATUNGULIZI Ny/(x)/l/(QUPIGA LIPL;022
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe...l..k:‘f....... MWEZI .eveenee F ........................

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha VETA DAKAWA, s.L.P. 1696, Morogoro
S.L.P. 2933

ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi S_,tafi’
Dodoma (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri”) kwa upande

mmoja;
NA

ANASELI JAKSONI KIWELU S.L.P 45 MOSHI (ambaye katika Mkataba huu atajulikana

kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Kilindi;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

‘nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Kilindi;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya Kujenga
Matungulizi Na Kupiga Lipu, kunyoosha koplo za milango, kujenga jukwaa na
Bearqs za juu na chini na kupiga lipu dari za rampu na ngazi Mwajiri amempatia
Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of

materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;
HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
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saibambia 1a inaslebesa ya

wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of el erfuls)

Mwajiri;

. (A ailar £ banug tarehe
a kazi (work progranine) felani ya s

(b) Kumpatia Mwajiri ratibay 4

ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali« ha Mwaj ‘
(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayols

" P 4 gt 'l“"“
muda utakaopangwa katika maelekezo hayo, na iwal . haki  va
] uhopangwa,  Mwajlrt o anaye e '

maelekezo hayo ndani ya muda dEunedl Mwingine”it atekeleze
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na umibipa “Hunedi '

e
maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo Fun "
; i ann ¢
sehemu ya fedha aliyotakiwa lkulipwa Fundi kualingana 1

atakachofanya huyo “Fundi Mwingine™.

dewa na Mwajirt ndant va
hataleleleia

i Mwingine” sitatokana na
liasi ¢ha ka

anyiko wowolte utakaobainilka

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapungufu au mlang o
i (hchedule of materialz),na

i kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujens
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake!

(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujeni (H‘-'\““l fals)
vya kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vitaavya
Ujenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maclekezo yake,

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenz kwa muda
kutokana na makubaliano yao;,

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya,

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).

(j) Kurudisha kwa Mwayjiri Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of
materials) na nyaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mara
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu.

6. WAJIBU WA MWAUJIRI

Mwayjiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

Page 3 of 10
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.  Elide e i i ba huu kulingana
i i ipo halali ya kazi ili oainishwa katika Mkata :
(a) Kumlipa Fundi malipo halall'y y a3 cha \kataba huu, pale Fundi

na utaratibu uliobainishwa katka kipenge .
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kupngar'ma na h:\(kataba rr\:;.ba .
(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na y

ujenzi/kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi

kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.
(Schedule of materials)

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi ; .
na Mwajiri kwa Fundi.

pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa

arti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi

(k) Kuzingatia na kutekeleza mash
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7. WATUMISHI WA FUNDI
(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake.Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi kwa
sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya
usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor)
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa m'aba’
ya Mwajiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Projec
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake. : “
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wa Ujenzi (Site Supervisor) au
au kwa mtu yeyote ambaye
ka Kifungu cha7(ajcha
toa Mwajiri kuhusu

(b) Maelekezo yatakayotolewa na Msimamizi
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi .
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana kati
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoya

mambo yafuatayo:
Maelezo na Viwango

Michoro,
(Schedule of materials),

i. tafsiri ya maelekezo Yya Mwajiri, horo
(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi

uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) ambavyo viko

kinyume na Mkataba huu,

ii.

iii. maelekezo ya uharaka yahusuyo Lsalama au ulinzi wa watu na mali, na

maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) mc
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajin

kuyasimamia.

v.

a na Msimamizi wa Ujenzi (Site

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolew
tika Kifungu cha 8 (b) cha

Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako ka
Mkataba yatakuwa batili.

9. UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

MWAUJIRI
Ikiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jengo

linalojengwa na Fundi ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na
Mwayjiri, basi Fundi atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri

afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) Mwajiri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaavya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina
ya usanifu (design), ubora wa kazi (quality)au kiasi cha kazi inayofanywa

(quantity/extent of the works).

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa mrmqmam,_ww._ m _

na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.
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11. KUKAMILIKA KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZI (PRACTICAL
COMPLETION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)
(a) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika,
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuw
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

atatoa kwa Fundi Hati ya
a ni siku ile iliyoandikwa

ea ndani ya kipindi cha miezi sita
a kwa ujenzi utarekebishwa na
hini tangu Mwajiri amemjulisha
kea ndani ya kipindi cha miezi
ha kwa miezi

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotok
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukamilik
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelat
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaoto '
sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini tangu kuis

hiyo sita.
te uliotokea ndani ya

da wa matazamio
akuwa ni

(c) Mwajiri atakapoona Fundi amerekebisha uharibifu wo
miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya mu
kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa matazamio kut
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi baada ya muda wa

matazamio.

12. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata

maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI
(ANTIQUITIES)
Vitu vyovyote vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
vitakavyopatikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
vitakuwa ni mali ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifa
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Page 6 0 10
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_ﬁ_mxmnoﬁormm jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayof
kwa ama kupelekwa moja kwa moja (physically) kwa upande Eofon
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).

anyika katika Mkabata huu, yatafanyika
e wa Mkataba

16. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkata
za Tanzania.

ba huu ni Sheria

17. RUSHWA
lwapo Fundi, watumishi au wasaidizi wake katika kutekeleza ujenzi r:c
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa ama jinai yoyote, basi Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:

Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa
yafuatayo:

i.  Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

iii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri
m&ii&.i atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo
iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunja
Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo Zinaweza kuwa

zimesababishwa na Fundi.

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:

Page 7 of 10
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Bila ya kuathiri haki zozote

. za F . ,
vafuatayo: a tundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa

. Mwajiri k
utomlipa Fundi ndani
angepaswa kum‘lil fll;:\q, “_da”‘ ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
pa Fundi na akaendelea kutomtipa Fundi ndani ya siku

kumi n
a nne baada vy
a k “undi 5 it
au ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,

. Mwajiri L
Jirt anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

a kwa Mwajiri,
wa na Mwajiri
paswa kutoa

1. Fu.ndl asipopata maelekezo yanayohusu ujenzi kutok
rmchgro pamoja na makabrasha mengine anayopaswa kupe
ndani ya siku kumi nan ne baada ya muda ambao ange
maelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

(materials) au kuchelewesha
ine aliyeajiriwa na Mwajiri
ywa na Fundi, au

&

iv. Kuchelewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi
ujenzi unaofanywa na Mwajiri au mtu mwing
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofan

v. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na

makubaliano katika Mkataba huu,

ili arekebishe

Mwajiri notisi ya siku saba(7)
huo,

kebisha makosa hayo ndani ya muda
kwa Mwajiri gharama zote ambazo

Katika mazingira hayo, Fundi atampa
makosa hayo, iwapo Mwajiri hatare
Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

= 19. USIRI
Nyaraka zote sitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu

hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi

unaohusu Mkataba huu.

20. MCHANAGANUO WA GHARAMA
Gharama za kazi zimeainishwa.
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1

Jengo la Magari na Uchomereaji

KAZI

Kupiga Lipu ya nje na ndani (1623)

matungulizi(550x500)Kunyoosha

kumwagilia maji

| JUMLA “

JENGO LA STOO

KAZI

" "Kupiga lipu ya Nje na ndani (592.6 )

| Kunyoosha balcone 3, kunyoosha madirisha

makubwa 2x15,000, madirisha madogo
6x10,000 Milango 6x 15,000 na kunyoosha
nguzo 8x15,000 na kumwagilia majl 35,000

JENGO LA UTAWALA

Kujenga line saba 7 za juu, gebo Kujenga

nguzo,madirisha na milango za lourvers na
kujenga ngazi ya mda ili kujenga kenopi na

GHARAMA
3,246,000

2,063,900

”'5,“309“,9067 o

""1 185,160

|
515,000 \
l

1,700,160 o \
e

SN KAzl I - GHARAMA ‘\
1 Kujenga jukwaa 100,000 1
4

Kupiga lipu ya nje na ndani (2175) 4,350,000 ‘]

| 2 Lipu ya Beam na ramp 270,000 'l
3 Kunyoosha koplo za madirisha, milango na i
lipu 2a dali na ngazi na kumwagilia jengo zima | gg9g 000 %

kwa siku saba |
5,448,000

JENGO LA KOMPUTYA na UHAZILI

Kiasi cha fedha / asilimia iliyobaki kama Mda wa matazamio ni 5% (tsh.1,377 00‘)
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41, USULUHISHI WA MIGOGORQ

Mgogoro wowote utakaotokana na utek

2lezwaji wa Mkataba huu au baada ya

utekelezwaji .
eataios _ﬁm,\,\% erﬁm.c.m utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
owote .Smﬁovz B.m.uma:_m‘.so yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande

a Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa

njia ya usuluhishi (arbitration).

IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA VETA

DAKAWA

Jina: ] \ fﬁMﬂﬂ«m\S / Saini-
UOS QF(CG
Wadhifa: mNm(C WA ?/V.(CCL Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

Jina: H;IVI ?ﬁ(on\\} Saini:

Wadhifa: \S\T,Z | - [LiCkelelul Tarehe:

IMESAINIWA NA FUNDI

Mbele ya
Jina: APKSELL SAusor 1 Ko ELU gaipi;
Wadhifa: ﬁcc?;u , Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)
Jina: MMTIN _ MSCEE  Saini:

Wadhifa: ﬂrrt DA Tarehe:
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