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ENEO LA UJENZI

CHUO CHA UALIMU KOROGWE

' MAELEZO YA KAZI KAZI YA UJENZ] WA MADARASA MAWILI NA
 KWA UFUPI OFISI MOJA
GHARAMA YA

| UFUNDI (+ Skills
| Development Levy):

7, 909, ooo]=

' MUDA WA MKATABA

(Tangu Kusainiwa kwa
Mkataba):

Tarehe ya Kusaini -2 S EY EXPT)
Muda: . 72 (Taja idadi siku)

MASHARTI YA
MALIPO:

e Hakuna Malipo ya Awali

¢ Fundi atalipwa kwa awamu. ... .. baada ya kazi
husika kukamilika na kukaguliwa




B: MASHARTI YA JUMLA MKATABA
1.  Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.
2. Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama , toroli, karai, ndoo, chepe,
n.k.
3. Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi (kama
inavyooneshwa katika kijeduari hapa chini) na mwongozo wa Mtaalamu
Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.
3.1 Jeduari la mchanganuo wa kazi
MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YAUJENZI WA MADARASA MAWILI NA
OFISI MOJA
JINA LA FUNDL.....cocviiiiiieisiininssissienseienns
| NA KAZI = 1. A (TZS)
1 | Kusafisha eneo o @0, 000
2 | Kuhamisha mfumo wa maji taka 550 ,000
3 | Kuchimba msingi na kujenga 2,6%F '6 D00
4 | Kujenga boma €06 060
| Kutengeneza box, kusuka nondo na kumwaga zege la nguzo :
5 | nabeam i!OQEID@O
6 | Kupiga kenchi, kupaua na kufunga aluco bond 1560 060
7 | Kupiga ceiling board 200, 80
8 | Kuweka madirisha na milango 150,000
9 | Kupiga ripu ndani na nje 00, 000
10 | Kupaka rangi 200,000
11 | Kuweka sakafu 200,000
12 | Kujenga/kuweka vigae na terazzo 500,000
13 ‘
14
15 |
JUMLA YA GHARAMA ZA UFUNDI FH S ¢4 500 J=
KODI YA UJUZI -SDL (4.5%) Xcs cea /s

JUMLA KUU (GHARAMA ZA KAZI + KODI)

* Cfoes{eoﬁ {=

4. Fundi asipofanya kazi yake vizuri,

Mwajiri

ana haki ya

kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au

makusudi.




8 Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja

kwa moja kwenve ujenzi kwa kutumia vibarua wake na

~ kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi
inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

6. Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na
mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

7. Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi
chini ya usimamizi wake,

8.  Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

9.  Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention
Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

10. Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaji huo.

11.  Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au
vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

12.  Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake,
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

13. Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of
works) na mwajiriwa (Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyoifanya



kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa kazi na atalipwa endapo
ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 30%.

SHAHIDI WA MWATJIRI SHAHIDI WA FUNDI

Saini: .’

------------------
.................................

--------------------------



SCHEDULE OF LABOUR

GHARAMA ZA UFUNDI UJENZI WA CHUO wovecee e e e ees e oo oo

KIASI / BEI YA UFUNDI
Na. | AINA YA KAZ] UKUBWA UNIT (LABOI{I; g;—IARGE)

S —— 00,000 /=

Kusafisha eneo

Kusetijengo i DD/ D00 [z

ey 200,000F

Kufukia ! 45/ 600 /-

Usukaji wa Nondo katika;

'‘Base Columns" 10@/ 000 /-

Nguzo za Msingi 1001 D@o /:

‘Ground beams” 20 O/ D00 /-

Kufunga mbao

Pembezoni mwa jamvi 10 @f Dm/_—;

Pembezoni mwa nguzo pamoja

na pembeni mwa base 1<0,000 /:.

Columns /

Kuondoa mbao 50,000 / o

Kumwaga zege

Chini kwenye msingi Q ao/ 000 ;i

Chini kwenye msingi wa nguzo 15 01000 /-

Katika nguzo ya awali & O, D00 /:

’I‘(g\;rrlr}lr:’]am\rl pamoja na 805/ 000 /:

Ujenzi wa tofali za msingi SC’)O/ 200 /:

Mawe

R 150,000 /=




Umwagiliaji wa maji 50/ A0 /=

Jumla ndogo msingi wa jengo 2’ L2 5, 000 / 5

Kunyanyua jengo (Super-

structure)

Ujenzi wa tofali za kuta na . O /-

uwekaiji DPC é 00/ 00O/=

Ujenziwatofali za gebo ] 0 0/ 000 /:

Kufunga mbao katika:

Nguzo mlalo 5@/ 50O /=

Nguzo wima B 0){ o0 [=

‘Suspended Slab" ,Gutter ya

Zege, Ngazi Pamoja na Ramp 50 { 060 /:

Kusuka nondo katika:

Nguzo mlalo 50’000 1z

Nguzo wima 1 O@f@@o [-

‘Suspended Slabs" 5 0, 000 [=

Ngazi, Ramp pamoja na Gutter ;5’ 000 /=

Kumwaga zege katika:

Nguzo mlalo ;Q 00/ 000 /_,

Nguzo wima ZDO 000 /,

; =

‘Suspended Slab", "Ramp", !

Gutter pamoja na Ngazi 15 D/D 0o /’

Umwagiliaji wa maji Co.000 / =
) =

Jumla ndogo Kunyanyua

jengo (Super-structure) 1;‘6&)5 , 000 / =

Kuezeka (Roof structure and

covering)

KupauanaKuezeka I/ 000/ 00 /:,

Kufunga gutter 50 @/ oo )=

Jumla ndogo Kuezeka

1,500,000 [=




D

Ranginamapambo

Kufanyalipunjenandani

360,000 /=

Kuweka ceiling nablandering

% 00,000 =

Kuwekasakafu/Tiles

700,060 /=

Kufungamadirisha

150( 000 (=

Kufungamilango

200,000 /=

Kupachika grills

]@0,@0@ /:

jumla ndogo Rangi na
mapambo

{,6501000 /-

Umeme (Electrical
installation)

Usukaji wa umeme awamu ya
kwanza - Conduit, wayana Box

Usukajiwaumemeawamuyapili
~taa, switches

Jumla ndogo Umeme

Tehama

Usukaji wa mifumo ya tehama
awamu ya kwanza - Conduit,
wayana Box

Usukaji wa mifumo ya tehama
awamu ya pili

Jumla ndogo Tehama

Mifumo ya maji safi na taka
(Water Supply and Sewage
system)

Ufungaji bomba awamu ya
kwanza (Kuchimbia bomba)

jOO[OO@ /-;’

Ufungaji bomba awamu ya pili
(kufungavifaavyamwisho )

Kuchimbanakujengamfumowa
maji taka




Jumla ndogo Mifumo ya maji
safi na taka

QBO/OOO/:

GHARAMA ZA UFUNDI UJENZI
WA CHUO CHA
[07: 18 0 L0 PORRES——

MAJUMUISHO (SUMMARY)

TZS

MaLsraR0 nA  LERNGA

1,650,000 (=

Msingi wa Jengo (Sub-
structure)

2,535,000 (=

Kunyanyua jengo (Super-
structure)

‘_f_fC;‘QS’ 600 [z

Kuezeka (Roof structure and
covering)

{fSO("),O@O/:

Umeme (Electrical installation)

. | Tehama

Mifumo ya maji safi na taka
(Water Supply and Sewage
system)

150,000 (=

JUMLANDOGO 1

Kodi (5%)

JUMLA KUU

+909,009-
; !




