WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU TABORA

UJENZI WA BWENI LA WASICHANA

MKATABA WA UJENZI

MASHARTI MAALUM YA MKATABA

MWAJIRI

MKUU WA CHUO

CHUO CHA UALIMU TABORA TC

S.L.P.320 TABORA

KNY:

KATIBU MKUU

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA

JINA NA ANWANI YA
FUNDI (Mwajiriwa)

Jina: BROWN JORDAN NJAHANI
Anwani: S.L.P 603 MOROGORO
Simu: 0789-734576

ENEO LA UJENZI CHUO CHA UALIMU TABORA

MAELEZO YAKAZIKWA | KUJENGA JENGO LA BWENI LA WATU 80 KUANZIA

UFUPI MWANZO MPAKA KUKAMILIKA KWA AJILI YA
MATUMIZI HUSIKA (KUFANYA KAZI ZOTE ZA
UASHI, USEREMALA, UMEME NA BOMBA, KAMA
ILIVYOONESHWA KWENYE JEDWALI LA KAZI)

GHARAMA YA UFUNDI (+ TSHS 26,000,000/=

Skills Development Levy

4.5% of work service):

SHILINGI MILIONI ISHIRINI NA SITA TUU.




6 | MUDA WA MKATABA Tarehe ya Kusaini. 25/01/2022
(Tangu Kusainiwa kwa Muda: 90 - SIKU
Mkataba): Tarehe ya Kuanza Kazi. 25/01/2022
Tarehe ya Kumaliza Kazi. 25/04 /2022
7 | MASHARTI YA MALIPO: e Hakuna Malipo ya Awali
e Fundi atalipwa kila baada ya sehemu ya kazi
husika kukamilika, kukaguliwa na kuthibitishwa.
B:  MASHARTI YA JUMLA MKATABA

i

10.
11.

12

Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Mwaijiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli, karai, ndoo, chepe,
ngazi, n.k.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa
Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na kulipa
hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na mafundi wote aliowaajiri na
kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu
au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya usimamizi
wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia
pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama
mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya madawa
ya kulevya, unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo. Ikibainika
atachukuliwa hatua.

Mwaajiri hatahusika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa
Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara baada ya
ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato Tanzania
(T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL. (Skills Development Levy 4.5% of work service)




13.  Ucheleweshaji wa Kazi:

> Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya
kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

14.  Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

> Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifaa),
Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

15.  Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au vibarua
wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za
ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro au
maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha viashiria
vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la kazi.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya
kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa.
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MWAJIRI:
Saini: ;& (A\"I @\)

‘Ux 27 0"& SaMEn s e
Jina: PATRICK B. Sﬁ“ Jina: BROWN J]. NJAHANI
SIMU: 0767- 908 900 SIMU: 0789 -734 576
Cheo: KAIMU MKUU WA CHUO Cheo: FUNDI MKUU
Tarehe: 25/01/2022 Tarehe: 25/01/2022
SHAHIDI WA MWAJIRI SHAHIDI WA FUNDI
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Jina: DEBONIA P. KIPAKE Jina: SIKUJUA E. BUHOLELA
SIMU: 0765-819682 SIMU: 0758 - 026 576
Cheo: MKARABATI WA CHUO Cheo: M/MKUU MSAIDIZI S/M

MWENGE

Tarehe: 25/01/2022 Tarehe: 25/01/2022




SUMMARY OF LABOUR FOR DORMITORY

_TTEM "DESCRIPTION | AMOUNT |
1.0 | Element Nr.1 - Substructure 6ooo,000 )=
2.0 | Element Nr.2 - Walls 3occpo0/z
3.0 | ElementNr.3 - Roofing Jooopeol?
4.0 | Element Nr.4 - Doors Blopoo/=
5.0 | ElementNr.5 - Windows 6 Fopee /7
6.0 | Element Nr.6 - Finishings éPODf o=
7.0 |Element Nr.7 - Painting & Decorations | Tooesoes
8.0 | Element Nr.8 - Electrical Installations |soopoa/=
9.0 Element Nr. 9 - Plumbing works 20""}300/-"

TOTAL LABOUR COST D ncopmale




