
FOMU YA MKATABA WA UJENZI 

A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA A: 

1 MWAJIRI Mkuu wa Chuo 

CHUO 

CHA 

UALIMU 

MOROGORO 

S. 
L. 

P 
691, 

MOROGORO Chuo cha Ualimu Morogore 
Kn.y 

MKUU 
WA 

CHUO 

S. L. P. 691, 

Kny: 
Katibu Mkuu 
Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia 

2 JINA NA ANWANI YA Jina: MAKUMULO WAZIRI MAKUML 

FUNDI (Mwajiriwa) 
Anwani:S.L.P 4114 MOROGORO 

Simu:.0716 618599 
3 ENEO LA UJENZI ENEO LA CHUO KARIBU NA MAKTABA 

MPYA 

4 MAELEZO YA KAZI KUFANYA KAZI ZOTE ZA UJENZI KAMA 

ILIVYOONESHWA KWENYE JEDWALI LA 
KAZI 

KWA UFUPI 

5 GHARAMA YA 42,720,000/ 
UFUNDI (+ Skills 

Development Levy 4.5% of 
work service): 

6 MUDA WA MKATABA Tarehe ya Kusaini.03/02/2022 
Muda:.10:14 (Tangu Kusainiwa kwa 

Mkataba): Tarehe ya Kuanza Kazi . 

Tarehe ya Kumaliza Kazi ... 
°°° 

7 MASHARTI YA Hakuna Malipo ya Awali 
MALIPO: 

Fundi atalipwa kwa awamu....... baada 

ya kazi husika kukamilika na kukaguliwa 



B: MASHARTI YA JUMLA MKATABA 

Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenz1 kulingana na maelekezo ya Mtaalamu 
Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme. 

1. 

Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama "concrete mixer", toroli, karai, ndoo. 2 
chepe, ngazi, n.k. 

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa 

Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi. 

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na 

kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi. 

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja 
kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote 
aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi. 

5. 

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake 

wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na 
utaalumu au ujuzi wa kutosha. 

6. 

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu va mali za chuo) vyote 
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya 
usimamizi wake. 

8. Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na 
pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi 
kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama. 

Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya 
madawa ya kulevya,unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo.lkibainika 
atachukuliwa hatua. 

9. 

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda 

wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara 

baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika. 

10. 

Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato 
Tanzania (T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL. (Skills Development Levy 4.5% of work 

11 

seroice) 

12 Ucheleweshaji wa Kazi: 

Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu 
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo. 

13 Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo: 

Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifan), 
Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi. 



Uvunjwaji wa Mkataba: 

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au 
vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya 

14. 

Chuo. 

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za 

uienzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro 

au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri. 

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha 

viashiria vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la 

kazi. 

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya 

kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa. 

MWAJIRI: FUNDI: 
K.n.y 

MKUU WA CHUO 

Saini:. CHUO CFLA UALIMU MOSaini. 
ROcR) lina: KN NNSGËNSTina: ulmls wAQ MAkas 

**°. *°* 

SIMU: 8.7.24143 SIMU:66 T 
Cheo:MKUU WA CHUO Cheo:FUNDI MKUU 

Tarehe: 03/02/202.. Tarehe: D2 |022DQ 

SHAHIDI WA MWAJIRI SHAHIDI WA FUNDI 

Saini:.C kL1..... 
Jina: so n GAAGAe) 

Saini..SNzatta.. 
Jina:.Sktt:rM..I...ADR...NzSA 

SIMU E 23 SIY SIMU:.CA23&.1.. 
Cheo:.471. MA..ENIMD Cheo::F:9.. Mt ttFOwARF heo: 

Tarehe:. 03/02/2oR2 Tarehe:.25J..o3 oa2 
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