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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kama

mchaganga,kokoto,nondo,cement,mbao,marme nk kulingana ng maclekezo ya

[

Mtaalamu Mshauyi, Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umene,

Fundi mkuy atalazimika kuja na vifaa vyake vya kifundi na usalama eneo lake I3
kazi kama: 1'efrector,panga,sururu,chepe,ndoo,jembe,safely boot, kofia ngumu n.k

; ;
yFundi mkuy atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kay; ha mwongozo

wa Mtaalamuy Mshauri, kwa umakinj na uhodari wa haj yajuu wa Kiufunds,

Fundi mkuy asipofanya kaz; yake vizurj, Mwajiri ana hakj ya kumsimamisha
kazina kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi,

wote aliowaajiri kuhakikisha kazi nafanywa kulin §ana na taratiby za kiujenzi.

Fundi mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha Y€ye pamoja na mafundj
wake Wanazingatia nidhamu na tabja njema na asiajiri kabisa mty asiyekuwa na
utaalumu ay ujuzi wa kutosha.

Fundi mkuyu atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chin; ya
usimamizi wake, '

salama,

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitaty baada ya kazi kukamilika (Retention Momney) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika,

Fundi mkuuy ahakikishe anamafundj wasaidizi wasiopungua....l;.%f...kila siku
Ucholo\wslmji wa Kazi;

> Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhaby
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.



12, Uchele

>

weshaji wa Vifaa na Malipo:

Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifaa),
gu‘ndi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

13. Uvunjwaji wa Mkataba:

»

>

14, Hakutakuwa

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Mafundi walioko chini yake
au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote
ya Chuo.

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo
kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa kuajiiri mafundi
wasaidizi kulingana na ukubwa wa kazikama itakavyoelekezwa na
washauri,ama kamati.

Mkataba utavunjwa endapo fundi hatazingatia nidhamu  ya
kazi,atasababisha vurugu , taharuki ,migomo ama ugomvi eneo la kazi.

Mkataba utavunjwa endapo 80% ya mafundi wasaidizi hawatakuwa na
Imani na fundi mkuu.

na ongezeko la gharama zitakazotokana na ongezeko la muda wa

mkataba.
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