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YAH: KUSHINDA KAZI YA UFUNDI UASHI NA BOMBA
Ndugu husika na mada tajwa hapo juu.

Napenda kukupa taarifa kuwa, kutokana na tendo la usahili lililofanyika katika Chuo cha
Ualimu Monduli tarehe 29/01/2022, lililoendeshwa na kamati ya Ujenzi ya Chuo,
ulishinda kazi ya Ufundi UASHI NA BOMBA.

Aidha kamati inakupongeza kwa ushindi huo na inakushauri kufanya kazi kwa mujibu
wa Makubaliano/ Mkataba ili kuongeza ufanisi katika kazi yako.
Hivyo utapigiwa simu muda wowote kuanzia sasa kwa ajili ya kujaza mkataba na

kuanza kazi.
Mwisho tunakutakia kazi njema.

Wako katika Ujenzi wa Taifa. A D K

Prof.Samwel M. Irira
MKUU WA CHUO
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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Mwaijiri atatoa vitendea kazi kama karai na chepe.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi (kama
inavyooneshwa katika kiambatanisho cha malipo kwenye mkataba huu.) na
mwongozo wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali

ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri Mwajiri ana haki ya
kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au

makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja
kwa moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na
kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi
inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na
mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi
chini ya usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention
Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Kiasi cha 45% kitatolewa kwenye gharama ya malipo yako kama
Skills Development Levy,SDL.

Ucheleweshaji wa Kazi:



14.

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa
adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na

ucheleweshwaji huo.

12.  Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na ﬁzdhﬁ au
vifaa), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.

13. Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi aﬁ Mafundi walioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya
ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake,
ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au kidarua atajihusisha na
mahuisiano ya kimapenzi na mwana chuo.

Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (Clerk of
works) na mwajiriwa (Fundi) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyoifanya
kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa kazi na atalipwa endapo
ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 30%.
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i MUAINISHO WA GHARAMA VIA ZA KAZI ZA UASHI
‘ = JENGO JIPYA LA BWENI (NEW DORMITORY)
SN |  KAZI e GHARAMA |
[ j JENGO JIPYA LA BWENI
|
B)I. j Kusafisha eneo kwa kuondoa udongo wenye mboji S00, 00D
i
|

ﬁ
|
1
a'
| 02. | Kuchimba msingi kimo kisichozidi 750cm | ],000,00
| 03. [ Kuweka zege kwenye msingi [ 1,000, 000
[04. | Kujenga ukuta wa msingi wenye unene 230mm |1, 00,000
1 05. | Kupanga mawe,blinding na kuweka DPM | |, 00O, 000
06. Kumwaga jamvi C. 20 (100mm oversite concrete), kuweka
g sakafu ya rough na kumwagilizia siku saba (7) , 9 000, DDO
07. | Kujenga ukuta wenye unene 150mm | 1,Spb, 0OO
| 08. [ Kufunga formwork kwenye ring beam | Spb, 00O
1 09. | Kuweka chuma kwenye ring beam | Q200,000
10 Kumwaga zege kwenye ring beam na kumw ilizia siku saba
L @ i f 500, 000
1. Kujenga kozi tatu za tofali juu ya rin beam pamoja na
L ku;andishwa gebo EabEs S ‘ S 0o, O0O
| 12. | Kuweka frem za madirisha na milango | St .,0h0
13. | Kupiga plasta ndani na nje ya jengo | 3,000,000
| 14, | Kuweka vigae kwenye sakafu ya bweni,vyoo na kuta zake | 2,200, 00D
[ 15. [ Kuziba matundulizu baada ya kupauwa ] 200,00
| 16. [ Kuchimbia bomba za umeme ukutani. I |1So , 000
El. | Kujenga incinerator kwa maelekezo va mshauri elekezi j S00,000
. |18. | Kufanya kazi zote za bomba (plumbing) | 100, Do
Ll9. Kuchimba mashimo ya chemba za maji taka pamoja na ) 200,00

kujengea .
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