MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA
CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZI

1.0 Maelezo ya mkataba
i) Jina la mkataba: - KAZI ZA UMALIZIAJI WA MAJENGO KUMI (10).

i) Na. ya mkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE II/KUMI/03.

2.0 Makubaliano: e _
Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya M. Lf Mﬁmfﬁ‘) ..... Tarehe ?’}"

ooooooooooooooooooooo

mwezi ........ \7‘\ ............. Mwaka %22, ........ Kati ya Mkuu wa chuo cha ufundi

(ambaye hapa anatambulika kama Mwajiri)

NA

Jeshi la Magereza Uyui (Tabora) wa S. L. P, 377, (Tabora) (ambaye hapa
anatambulika kama Fundi).

—

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya umaliziaji majengo (10) kama ifuatavyo :-

a) Jengo la Madarasa ya Masomo ya Pamoja.

i.  Kazi ya Uashi Tsh  2,498,000.00
ii. Kazi ya Useremala Tzs. 2,910,000.00
iii.  Kazi ya Rangi Tzs. 2,200,000.00

JUMLA KUU Ni; Tzs. 7,608,000.00

b) Jengo la Karakana ya Umeme na Uashi.

i. Kazi ya Uashi Tzs. 4,142,448.00
ii. Kazi ya Useremala Tzs. 1,865,000.00
jii. Kazi ya Rangi Tzs. 1,720,000.00
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iv.

Kazi ya Bomba
JUMLA KUU NI;

c) Jengo la Karakana ya Ushonaji.

1.
ii.
ii.

iv.

d) Jengo la Karakana ya Komputa na Uhazili.
i.

il.

iii.

iv.

Kazi ya Uashi

Kazi ya Useremala

Kazi ya Rangi

Kazi ya Bomba
JUMLA KUU NI;

Kazi ya Uashi

Kazi ya Useremala
Kazi ya Rangi

Kazi ya Bomba
JUMLA KUU NI;

e) Jengo la Bweni la Wavulana.

I
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ii.

iv.

Kazi ya Uashi

Kazi ya Useremala
Kazi ya Rangi

Kazi ya Bomba
JUMLA KUU NI;

f) Jengo la Nyumba ya Watumishi.

k
ii.
iii.

iv.

Kazi ya Uashi

Kazi ya Useremala
Kazi ya Rangi

Kazi ya Bomba
JUMLA KUU Hi;

Tzs.

Tzs.

Tzs.
Tzs.
Tzs.
Tzs.

Tzs.

Tzs.
Tzs.
Tzs.
Tzs.
Tzs.

Tzs.
Tzs.
Tzs.
Tzs.
Tzs.

TZ5.
Tzs.
Tzs.
Tzs.

Tzs.

165,000.00
7,892,448.00

4,142,448.00
2,410,000.00
2,126,000.00
165,000.00
8,843,448.00

4,142,448.00
2,782,000.00
2,126,000.00
165,000.00
9,215,448.00

3,250,000.00
3,250,000.00
2,580,000.00
400,000.00
9,468,000.00

1,930,000.00
2,120,000.00
960,000.00
320,000.00
5,330,000.00
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g) Jengo la Nyumba ya Mkuu wa Chuo.
i. Kazi ya Uashi

ii. Kazi ya Useremala

iii.  Kazi ya Rangi

iv. Kazi ya Bomba
JUMLA KUU NI;

h) Jengo la Jiko na Bwalo.

i. Kaziya Uashi
ii.  Kazi ya Useremala
iii. Kazi ya Rangi
iv.  Kazi ya Bomba
JUMLA KUU NI;

i) Jengo la Kibanda cha Kupokelea Umeme.

i. Kazi ya Uashi
ii. Kaziya Useremala
iii. Kazi ya Rangi
JUMLA KUU NI;

j) Jengo la Kibanda cha Mlinzi.

i.  Kazi ya Uashi
ii. Kazi ya Useremala
ili. Kazi ya Rangi
iv. Kaziya Bomba
JUMLA KUU NI;

Jumla kuu kwa kazi hiyo ni

Tzs.
Tzs.
Tzs:
Tas.
Tzs.

Tzs.
Tzs.
Tzs.
Tzs.

Tzs.

Tzs.
Tzs.
Tzs.
Tzs.

Tzs.
Tzs.
Tzs.

Tzs

Tzs.

Tzs.

2,050,000.00
1,230,000.00
880,000.00
304,000.00
4,464,000.00

5,368,700.00
4,890,750.00
2,210,000.00
376,000.00
13,045,450.00

965,000.00
200,000.00
560,000.00
1,725,000.00

140,000.00
97,000.00
104,000.00
67,206.00
408,206.00

68,000,000.00.

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui

lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui katika

mkoa wa Tabora.
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Gharama ya kazi hizi zote ni jumla ya Shilingi 68,000,000.00 Kwa maneno, (Shilingi
Milioni Sitini na Nane tu).

3.0 Awamu za Malipo:
Kwamba gharama hizi zitalipwa katika awamu tatu,kama ifuatavyo:
i.  Malipo ya utangulizi (Advance Payment) Tzs  8,000,000.00
ii.  Awamu ya pili ya malipo itakuwa Tzs  15,210,000.00

kwa majengo yafuatayo:-

Madarasa ya jumla,Karakana ya umeme na uashi, karakana ya ushonaji, karakana

ya Komputa na Uhazili, Bweni la Wavulana, na Nyumba ya Watumishi,kwa kazi
zifuatazo:-

Baada ya kukamilisha kuweka Matungilizi Tzs  800,000.00

Baada ya kukamilisha kupiga Plasta Tzs  7,764,000.00
Kujenga Meza ya kufulia Tzs  176,000.00
Kukamilisha zege ukuta wa Uzio Tzs  120,000.00
Kukamilisha kujenga ngazi mbili Tzs  100,000.00
Kupiga Blandering Tzs  6,250,000.00

iii. Awamu ya tatu ya Malipo itafanyika baada ya kukamilisha na kukabidhi kazi
zote kwa majengo yote kwa ujumla kama ilivyoainishwa hapo juu.Ambayo ni

Tzs 44,790,000.00 (Milioni arobaini nan ne laki saba na tisini na tisa elfu)

Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku 28, kwa maneno (siku ishirini na nane
tu) mpaka kukamilika.

4.0 Mwajiri:
Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo
juu.

5.0 Fundi:
Fundi amekubali kuifanya kazi hiyo ya ujenzi kwa kusimariwa na Wasimamizi wa

ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na

kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.
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6.0
i

ii.

ifi.

vi.

vii.

Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:
Kwamba kazi itafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango
vya majengo ya serikali.

Kwamba kabla ya malipo kazi itakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.

Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali
imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.

Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya
Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa
gharama zake.

Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi
imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati
ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.

Kwamba malipo yote yatafanywa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE)
kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.

Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu
bila sababu za msingi,uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora
utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za
kisheria zitachukuliwa.

7.0 Fedha ya zuio (retention fund)

8.0

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya
gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita)
utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu
utatokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi
akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma

mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:
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- Hati za bei za Fundi



9.0

- Michoro na vipimo vya majengo
- Barua ya kukubali kazi ya Fundi
- Mkataba wenyewe

- Orodha ya kazi zitakazofanywa zimeambatanishwa.

Saini za pande zote mbili:
Imetiwa saini na
MWAUJIRI SHAHIDI )10 P
Jina: Dﬁﬁgﬁbﬁfﬁ ngDMo Jina: Wng/MMQ
Cheo: MJ(U” WAC%D
Saini: ..., e
MKLU WA CRUD
CHUD CHA UFURD! KA HUDUMA
TABCRA
FUNDI ¥ SHAHIDI
Jina: 15 £ Vs Jina:%ﬂ\.!.@:“fﬂ. G CHAFLU
Saini: SZ.xd.... S — SEINTE ettt e s oms
MKUU WA GEREZA KUY
U¥UI— TABORA



MCHANGANUO WA KAZI ZINAZOTAKIWA
KUFANYWA NA JESHI LA MAGEREZA UYUI

1 GENERAL CLASSROOM

S/N  |AINA YA KAZI

KAZ] YA UASHI
MATUNGILIZI

LIPU

KUWEKA SAKAFU YA VIGAE
KUMALI

N[N =]>

KAZI YA USEREMALA

KUFITISHA MILANGO (5).
KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL
KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
"BLANDALING"

KUFITISHA

oA |lw|l—=|m

1 SKIMMING
2 |KUPAKA RANGI NA POLISH,

2 KARAKANA YA UMEME ANA UASHI
S/N  |AINA YA KAZI

KAZI YA UASHI
MATUNGILIZI

LIPU

SAKAFU YA MARUMARU. (TERRAZO)
KUMALIZIA NGAZI (2).

KUWEKA VIGAE VYA UKUTA/SAKAFU.

KAZI YA
KUFITISHA MILANGO (10).
KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL
BLANDALING

KUFITISHA GPSUM BOARD
KUFITISHA VENT ZA MILANGO (10)
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JUMLA NDOGO

KAZI ZA RANGI

SKIMMING

KUPAKA RANGI NA POLISH

JUMLA NDOGO |

KAZI YA BOMBA

KUFITISHA BOMBA NA SINK

KUJENGA CHEMBA

JUMLANDOGO. (i T,

KARAKANA YA USHONAJI

S/N

AINA YA KAZI

KAZI YA UASHI

MATUNGILIZI

LIPU.

SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)

KUMALIZIA NGAZI MBILI

(o3 IS, I N I G} RN I

KUWEKA VIGAE VYA UKUTA/SAKAFU

KAZI YA USEREMALA

KUFITISHA VENT ZA MILANGO (10)

|KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL

BLANDALING

Nih|w]|—|m

KUFITISHA GPSUM BOARD

JUMLA NDOGC

KAZI ZA RANGI

SKIMMING

KUPAKA RANGI NA POLISH.

KAZ| YA BOMBA

KUFITISHA BOMBA NA SINK.

KUJENGA CHEMBA

KARAKANA YA KOMPYUTA NA UHAZILI




S/N

AINA YA KAZI

KAZI YA UASHI

MATUNGILIZI

LIPU

SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)

KUMALIZIA NGAZI MBILI

oAM= >

KUWEKA VIGAE VYA UKUTA/SAKAFU.

VT

KAZI YA USEREMALA

KUFITISHA MILANGO (10).

KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL

BLANDALING

AWl =10

KUFITISHA GPSUM BOARD

KAZI ZA RANGI

SKIMMING

KUPAKA RANGI NA POLISH
JUMEANDOGO, | |

KAZI YA BOMBA

KUFITISHA BOMBA NA SINK,

KUJENGA CHEMBA.,

I o

BWENI LA WAVULANA

S/N

AINA YA KAZI

KAZI YA UASHI

LIPU

KUJENGA MEZA YA KUFULIA

KUMALIZIA ZEGE UKUTA WA UZIO (COPPING).

KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU

ma|wleo]l =

KUJENGA VENT 10 NA NGAZI 2

i
i

i \; ! ] 1 ks
KAZI YA USEREMALA

KUFITISHA MILANGO YA MBAO 31.

KUFITISHA MILANGO YA GRILL (2).

KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL 4

BLANDALING




4  |KUFITISHA GPSUM BOARD

5

C |KAZI ZA RANGI
SKIMMING

KUPAKA RANGI

NDi

KAZI YA BOMBA

KUFITISHA SINK (4) NA SHAWA MABAFU (4).

6  NYUMBA YA WATUMISHI
S/N  [AINA YA KAZI
A |KAZI YA UASHI
1 |LIPU
2 |KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU
3 [KUMALIZIA NGAZI (2).
4 |UJENZI WA SILL (7).

KAZI YA USEREMALA

B

1 KUFITISHA MILANGO (16).

2 |KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL (14).

3 |BLANDALING

4  |KUFITISHA GPSUM NA PVC BOARD.

5 |KUJENGA KABATI (2) NA MILANGO YAKE.
6  |KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI

C |KAZI ZA RANGI

1 SKIMMING

2 |KUPAKA RANGI NA VARNISH

D |KAZI YA BOMBA

1 KUFITISHA SINK (2) NA SHAWA ZA MABAFU (2).
2 |KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA
4 |KUFITISHA KITCHEN SINK




NYUMBA YA MKUU WA CHUO

S/N |AINA YA KAZI
A |KAZI| YA UASHI
1 MATUNGILIZI
2 [LIPU
3 |KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU
4 |KUMALIZIA NGAZI NA RAMP
5

UJENZI WA SILL (7)

KAZI YA USEREMALA

B
1 |BLANDALING
2 |KUPIGA GYPSUM NA PVC BOARD
3 |KUFITISHA FREM/TOP MILANGO (7).
9  [KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
G e
C |KAZI ZA RANGI
1 [SKIMMING
2 [KUPAKA RANGI NA VARNISH
D [KAZI YA BOMBA
1 |KUFITISHA SINK (2) NA SHAWA MABAFU (2).
2 |KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA
3 KUFITISHA KITCHEN SINK
4 k& l:lDw GO e
8  JIKO NA BWALO
S/N  |AINA YA KAZI
A [KAZI YA UASHI
1 [MATUNGILIZI
2 |LIPU
3 |SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)
4 |KUMALIZIA BOMA LA KUOSHEA VYOMBO
5

KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU



KAZI YA USEREMALA

BLANDALING

KUFITISHA GYPSUM BOARD

KUFITISHA MILANGO YA KABATI (FREM&TOP)
KUFITISHA MILANGO TOP NA FREM

KUFITISHA MADIRISHA GRILL
KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI

oclu|s|jlwinp]|—=1T

i
KAZI ZA RANGI

SKIMMING

2 KUPAKA RANGl NA VARNISH

el L)

KAZI YA BOMBA

KUFITISHA SINK (2) NA SHAWA MABAFU (2).
KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA
PSwUFITISHA KITCHEN SINK

Wi —~|O

9  POWER HOUSE

S/N  |AINA YA KAZI

A KAZI YA UASHI

1 MATUNGILIZI

2 LIPU

3 SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)
4

KUMALIZIA NGAZI

KAZI'YA USEREMALA

B

1 KUFITISHA MLANGO WA MBAO (!).

2 |KUFITISHA MILANGO YA CHUMA (2).

3 |KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL

4 KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI V
C |KAZI ZA RANGI

1 SKIMMING

2 |KUPAKA RANGI NA VARNISH.




10 GUARD HOUSE

S/N  |AINA YA KAZI

A |KAZI YA UASHI

1 KUMALIZIA MATUNGILIZI

2 KUWEKA VIGAE VYA SAKAFU/ UKUTA
B KAZI YA USEREMALA

1 KUFITIOSHA MILANGO 3

KUFITISHA GYPSUM BOARD

2 KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI

C  |KAZI ZA RANGI
1 SKIMMING
- 2 KUPAKA RANGI NA VARNISH

D  |KAZI YA BOMBA
1 KUFITISHA SINK (1).
2 [KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA




