
MAMLAKA YA ELIMU  NA MAFUNZO YA UFUNDI  STADI  (VETA)

MKATABA WA UJENzl  (KAZI  ZILIZOONGEZEKA AMBAZO HAZIKUWEPO KWENYE

MKATABA WA AWALI) WA KUMLIZIA KAZI  ZA UJENZI  RATIKA MAJENG0 YA:
-JENGO  LA BWENI  LA WAVULANA

•JENGO  LA BWENI  LA WASICHANA

-JENGO  LA NYUMBA YA WAFANYAKAZI

MKATABA NAMBA PA/024/2021 /2022/RUF/DVTC/LF/NC/02
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 22 mwezi 02 - 2022

KATI YA
Chuo   cha   Ufundi   Stadi   (na   Huduma)   cha   PWANI,   S.L.P.   30345,   KIBAHA,   PWANI
ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya  Elimu  na Mafunzo ya  Ufundi  Stadi,  S.L.P.  2849  Dar
es  Salaam  (ambacho  kati.ka  Mkataba  huu  atajulikana  kama  "Mwaji.ri")  kwa  upande
mmoja;

NA
DUNIA  KUMBUKA  UBWE  S.L.P.33,  KIBITl-RUFIJI,  PWANI  (ambaye  katika Mkataba  huu

atajulikana kama  "Fundi")  kwa upande mwingine

KWA  KUWA  Mwajiri  ana  mpango  wa  kujenga  Chuo  cha  Ufundi  Stadi  cha  Wilaya  ya
RUFIJl;

KWA KUWA Mwajiri  anatumia  rasilimali zake za  ndani  kwa  ush].rikiano  na  rasili.malt za
nje  kwa ajili ya  ujenzi wa Chuo cha  Ufundi.  Stadi cha Wilaya ya  RUFIJI;

KWA  KUWA Mwajiri  amefanya  majadiliano  na  Fundi  kwa  ajiti  ya  kazi  ya  kupaua  hadi.
"finishing"   WA  MAJENGO  YA  CHUO   CHA   UFUNDI   STADI   RUFIJl   ambayo   ujenzi   wake

a          unaendelea;

NA  KWA  KUWA Mwajiri  amempatia  Fundi  nakala  ya  Mi.choro  pamoja  na  Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (5chedu/a a/ maferJ.a/s) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO  BAsl,  PANDE  ZOTE MBILI  ZINAKUBALIANA  KAMA  IFUATAVYO:

1.     GHARAMA YA  UFUNDI

Kwamba,  kwa gharama ya Shilingi za Tanzania  50,840,000/=kwa majengo Matatu

(3).   Fundi   atafanya   kazi  ya  UJENzl   kama  inavyoonekana   kwenye  jedwari   hapo
chini kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi  hiki. cha fedha kitajulikana kama  "Gharama ya Ufundi"
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Gharama za kila jengo ni  kama ifuatavyo:

a

S/N JINA             LAJENGO STAGE BEllLIYOKUBALIRA

1 BOYS •       KUJENGA NGAZI  KATIKAMSINGI  WAJENGO 20,310,000
DOMITORY •        KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA

KUSHINDILIA    NA     KUWEKA    SLAB     KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO VINAVYOONESHA

•        KUJENGA  SINK  LA  ZEGE  NA  TERAZO  KWA  AJILl

YA      KUFULIA      KWA      KUFUATA      VIPIMO      VYA

MICHORO  NA  RAMANl

•        KUTENGENEZA    FLAME    ZA    MILANGO    NA    TOP

ZAKE,KUWEKA   VIOO   VYA   VENT   NA   NONDO   YA

16MM   KWA   KUTUMIA   MBAO   ZA   MNINGA   KWA

KUFUATA VIPIMO VYA MICHORO  NA  RAMANl

•        AU    MKONGO    GHARAMA    ZOTE    KUTOKA    KWA

FUNDI.

•        KUTENGENEZA      GRILL      ZA      MILANGO      VIFAA

KUNUNULIWA  NA  CHUO

•        KUTENGENEZA       MDIRISHA       YA       ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA NA  FUNDl

•        KUTENGENEZA     GRILL     ZA     MADIRISHA     VIFAA

KUNUNULIWA  NA  CHUO

•       UWEKAJI  WA  VIGAE  PAMOJA  NA  GROUT  KATIKA

U KUTA             (WALL            TI LES ) KAMA             RAMAN I

lNAVYOSOMEKA

•       KUFUNGA   MFUM0   WA   UMEME   KWENYE   JENGO

ZIMA  .

KWA     KUFUATA     VIPIM0     VYA     MICHORO     NA

RAMANI

VIPIMO VYOTE VIFUATE  RAMANI  NA MICHORO

2 GIRLS •        KUJENGA  NGAZI  KATIKAMSINGI  WA  JENGO 20,310,000
DOMITORY •        RAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA

KUSHINDILIA    NA    KUWEKA     SLAB     KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO VINAWOONESHA

•       KUJENGA  SINK  LA  ZEGE  NA  TERAZ0  KWA  AJILI

YA      KUFULIA      KWA      KUFUATA      VIPIMO      WA

MICHORO  NA  RAMANl

•       KUTENGENEZA    FLAME    ZA    MILANGO    NA    TOP

ZAKE,KUWEKA   VIOO   VYA   VENT   NA   NOND0   YA

16MM    KWA    KUTUMIA    MBAO    ZA    MNINGA    AU

MKONGO  GHARAMA ZOTE  KUTORA  KWA  FUNDI

•        KUTENGENEZA      GRILL      ZA      MILANGO      VIFAA

KUNUNULIWA  NA  CHUO

•        KUTENGENEZA       MADIRISHA       YA       ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA KUTOLEWA  NA  FUNDl

•        KUTENGENEZA     GRILL     ZA     MADIRISHA     VIFAA

KUNUNULIWA  NA  CHUO

•        UWEKAJI  WA  VIGAE  PAMOJA  NA  GROUT  KATIKA
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U KUTA             (WALLTI LES )             I(AMA             RAMAN I

INAVYOSOMEKA

KUFUNGA   MFUMO   WA   UMEME   KWENYE   JENGO

ZIM
VIPIMO VYOTE VIFUATE  RAMANI  NA MICHORO

SEMI

DETACHED

HOUSE

•        KUJENGA  NGAZI  KATIKAMSINGI  WA JENGO

•        KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA

KUSHINDILIA     NA     KUWEKA     SLAB     KUZUNGUKA

-10,220,000

a

r\

JENGO  KAMA VIPIMO VINAVYOONESHA

KUJENGA  SINK  LA  ZEGE  NA  TERAZ0  KWA  AJILI

YA      KUFULIA      KWA      KUFUATA      VIPIMO      VYA

MICHORO  NA  RAMANI

KUTENGENEZA    FLAME    ZA    MILANGO    NA    TOP

ZAKE,KUWERA  VIOO   WA   VENT   NA   NONDO   YA

16MM    KWA    KUTUMIA    MBAO    ZA    MNINGA    AU

MKONGO GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDI

KUTENGENEZA      GRILL      ZA      MILANGO      VIFAA

KUNUNULIWA  NA  CHUO

KUTENGENEZA       MDIRISHA       YA       ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA  NA FUNDI

KUTENGENEZA     GRILL     ZA     MADIRISHA     VIFAA

KUNUNULIWA  NA  CHUO

•       UWEKAJI  WA  VIGAE  PAMOJA  NA  GROUT  KATIKA

U KUTA             (WALL            TI LES ) KAMA             RAMAN I

lNAVYOSOMEKA

•       KUFUNGA  MFUM0   WA   UMEME   KWENYE   JENGO

ZIMA

VIPIMO VYOTE VIFUATE  RAMANI  NA MICHORO

50,840,000/=

2.    MBADILIKO YA GHARAMA YA UJENzl  (CONTRACT SUM ADJUS7"EN7-)

Gharama  ya  ufundi  haitabadilika  kwa  namna  yoyote  ile  isipokuwa  itakapokuwa
1.meelekezwa   moja   kwa   moja   katika  Mkataba   huu   kutokana   na   mabadiliko  ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3.    NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi  kwa hundi  ndani ya siku  kumi  na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awati  109/a ya gharama ya  Ufundi
(b) Kazi ikikamilika kwa   asilimia 20:  159/o ya Gharama ya  Ufundi;
(c) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia 50:  20% ya Gharama ya  Ufundi;
(d) Kazi  ikikamilika  kwa   asili.mia 80:30% ya Gharama ya  Ufundi;
(e) Kazi  ikikamilika  kwa   asilimia  100:  20yo ya Gharama ya  Ufundi;na
(f) Baada ya kukamili.ka kwa``Muda wa matazamio":59/a ya Gharama ya Ufundi.
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4.    MAKABIDHIANO YA ENEO  LA  KAzl,  UKAMILISHAJI  WA  KAZI  NA  KUAHIRISHA KAzl.

(a) Fundi  atakabidhiwa  majengo  na  eneo  la  kazi  tarehe  22  mwezi  02  --2022  au
tarehe  nyingine  kabla  au  baada  ya  tarehe  tajwa.   Iwapo  Fundi  atakabidhiwa
tarehe   nyingine   kabla   au   baada   ya   tarehe   tajwa,   pande   zote   zitaweka
kumbukumbu  kwa  maandishi  siku  ya  makabidhiano  ambapo  pande  zote  mbili
zitasaini.

a

a

(b) Fundi  atakamilisha  kazi  ndani  ya  mwezi  mmoja  na  siku  saba,  toka  tarehe  22  -
02  -2022  tarehe  ya  makabidhi.ano  ya  kazi  hiyo,  hadi  tarehe  31  -03  -2022.
Iwapo   kutatokea   mabadili.ko   ya   ujenzi   yaliyofanywa   na   Mwajiri,    siku   ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri  anaweza  kuahirisha  kazi  zilizo  katika Mkataba  huu  na  kutoa  maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kujenga majengo kwa awamu  na kukamilisha ujenzi  kama inavyoonekana katika
Michoro  pamoja  na  Mchanganuo  wa  Vlfaa  vya  Ujenzi  (5chedu/a  a/ materl.a/s)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpati.a Mwajiri  ratiba ya kazi  (work programme)  ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya  kusaini Mkataba  huu  1.li  kupata  kibali cha Mwajiri.

(c) Kutekeleza  maelekezo  yote  ya  maandishi  yanayotolewa  na  Mwajiri  ndani  ya
muda   utakaopangwa   katika   maelekezo   hayo,na   iwapo   Fundi   hatatekeleza
maelekezo    hayo    ndani    ya    muda    uliopangwa,    Mwajiri    anayo    haki    ya
kumsjmamisha  kazi  Fundj  na  kuajiri  na  kumlipa  "Fundi  Mwingine"ill  atekeLeze
maelekezo  hayo.  Gharama  za  malipo  ya  huyo  "Fundi  Mwingine"  zitatokana  na
sehemu   ya   fedha   aliyotakiwa   kulipwa   Fundi   kulingana   na   kiasi   cha   kazi
atakachofanya huyo ``Fundi Mwingine".

(d) Kumjulisha  Mwajiri  kuhusu  mapungufu  au  mkanganyiko  wowote  utakaobainika
kati  ya  Michoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedule  a/ materl.a/s),na
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;
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a

a

(e) Kumjulisha  Mwajiri  pindi  Fundi  anapokosa  kupata  vifaa  vya  ujenzi.  (materials)
vya  ki.wango  kilichooneshwa  kwenye Mchoro  au/  na  Mchanganuo  wa  Vi.faa  vya
Ujenzi (Schedr/a a/ materl.a/s) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f)  Kuwalipa watumishi  au wasaidizi wake wanaomsai.dia  kufanya  ujenzi  tva  muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi. anaoufanya;

(h) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti  yote ya Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi.
anayoifanya;

(i)  Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio  (withholding tax).

(j)  Kurudisha  kwa  Mwajiri  Michoro,Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedr/a  a/
materi.als)  na  nyaraka  na  kumbukumbu  zote  zinazohusiana  na  mradi.  huu  mara
tu atakopomaljza kazi i.liyoai.nishwa katika Mkataba huu.

6.    WAJIBU WAMWAJIRI

Mwajirl' atakuwa na wajibu ufuatao:  -

(a) Kumlipa  Fundi  malipo  halali ya  kazi  I.liyoainishwa  katika Mkataba  huu  kuli.ngana
na  utaratibu  uliobainishwa  katika  kipengeLe  Na.3  cha  Mkataba  huu,  pale  Fundi.
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu  kulingana na Mkataba huu.

(b) Kutoa idhini ya kuanza  kazi  na kuendelea  na  ujenzj/kazi   kutokana  na  ratiba ya
ujenzi/kazi  (works programme)  iliyowasiLi.shwa na Fundj.

(c) Kusimamia  kwa  ukamilifu  kazi  ya  Ufundi  kuanzia  mwanzo  hadi.  mwi.sho wa  kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maetekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

(e) Kuhifadhi  Mchoro,  Mchanganuo  wa  Vifaa  vya  Ujenzi  (5chedu(a  a/ materi.a/s)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundj.

(k) Kuzingatia  na  kutekeleza  masharti yote ya Sheria za  nchi zinazohusiana  na  kazi
anayoifanya Fundi;

(f)  Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7.    WATUMISHI WA FUNDl
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a

a

(a) Fundi  atatakiwa  kuwa  katika  eneo  la  ujenzi  muda  wote  anapotekeleza  kazi
yake.Hata  hivyo,  kipindi  ambacho  Fundi  hatakuwa   kwenye  eneo  la  ujenzi  kwa
sababu    zilizoidhinishwa    na   Mwajjri,    ataweka    mtu    mahsusi    kwa    ajili    ya
usimamizi  au  kuendelea na kazi.  Maelekezo atakayopewa  mtu  huyo itakuwa  na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(b)Fundi    ataweka    utaratibu    wake    kwa    ajili    ya    kupata    watu    wa    kutosha
watakaomsaidia katika kufanya   kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c)Mwajiri  atakuwa  na  haki  ya  kumuagiza  ill   Fundi  amuondoe   mtu  au   msaidizi
yeyote    wa    Fundi    iwapo   Mwajiri    ataona    mtu    huyo    hafanyi    kazi    kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

MSIMAMIZI WA UJENzl  (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri  atakuwa  na  haki  ya  kuweka  Msimami.zi  wa   Ujenzi   (5I.te  5upervi.sor),
ambaye atakuwa na jukumu  la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi  kwa  niaba

ya Mwajiri,  na  Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzj  (Project
5Lrpervisor) au Mwakilishj wake katika kutimiza majukumu yake.

(b)Maelekezo   yatakayotolewa    na   Msimamizi   wa    Ujenzi    (Si.te   Supervisor)    au
Mwakilishi   wake   kwa   maandishi    kwa   Fundi   au   kwa   mtu   yeyote   ambaye
amekasimishwa  kazi  na  Fundi  kama  inavyoonekana  katika  Kifungu  cha  7(a)  cha
Mkataba   huu,   yatakuwa   ni   sawa   na   maelekezo   aliyoyatoa   Mwajiri   kuhusu
mambo yafuatayo:

i.     tafsiri    ya     maelekezo    ya    Mwajiri,     Mchoro,     Maelezo    na    Viwango

(Specifications) N\chanear`uo wa Vifaa vya Ujerizl (Schedule of materials) ,

ii.      uondoaji  katika  eneo  La  ujenzi  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  ambavyo  viko
kinyume na Mkataba huu,

ii.i.      maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu  na malt,  na

iv.      maelekezo   mengine  ambayo  Msimamizi  wa   Ujenzi   (5i.te  Supervisor)   au
Mwakilishi     wake     amepewa     mamlaka     kwa     maandishi     na     Mwajiri
kuyasimamia.

(c) Maelekezo   mengine   yoyote   yatakayotolewa   na   Msimamizi   wa   Ujenzi   (Site
Superv].sor)  au  Mwakili.shi  wake  ambayo  hayako  katika  Kifungu  cha  8  (b)  cha
Mkataba yatakuwa batili.
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UJENZI    UNAOFANYWA    NA   MWAJIRI    AU    MTU    MWINGINE    ALIYEAJIRIWA    NA
MWAJIRl

lkiwa    taratibu    za    Ujenzi    zinaelekeza    kuwa    sehemu    ya    ujenzi    Wa    jengo
linalojengwa na Fundi
ifanywe    na    Mwajiri    au    Mtu    mwingine    aliyeajirjwa    na    Mwajiri,    bast    Fundi
atamruhusu Mwajiri au Mtu  mwingine aliyeajiriwa na Mwajirj afanye ujenzi huo.

a

10. MABADILIKO YA  UJENzl  (VARIATIONS)

(a) Mwajiri  anaweza  kutoa  maelekezo  kwa  Fundi  aki.hitaji  yafanyike  mabadiliko ya
ujenzi tofauti  na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi

(Schedule a/ materi.a/s) vinavyoonesha.  Mabadiliko yanaweza  kuwa  katika aina
ya   usanifu   (desJ.gr),   ubora  wa   kazi   (qua/I.ty)au   kiasi   cha   kazi   inayofanywa
(quantitylextent of the works).

(b) Mabadili.ko ya  ujenzi  yanaweza yakapelekea  kubadilika  kwa gharama ya  ufundi
na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi.

11.  KUKAMILIKA   KWA   UJENZI   NA  MUDA  WA  MATAZAMIO   YA   UJENzl   (PRACTICAL

COMPLETION AND  DEFECTS  LIABILllY PERloD)

(a)Mwajiri   atakapoona   kuwa   ujenzi   umekamili.ka,    atatoa   kwa   Fundi   Hati   ya
kukamilika  kwa  ujenzi.  Kukamilika  kwa ujenzi  kutakuwa  ni  siku  ile iliyoandikwa
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

(b) Uharibifu  wowote  katika  jengo  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha   miezi  sita
tangu  siku  Mwajiri  ametoa  hati  ya  kukamilika  kwa  ujenzi  utarekebishwa  na
Fundi  kwa  gharama  zake  ndani  ya  siku  thelathini  tangu  Mwajiri  amemjulisha
Fundi  juu  ya  uharibifu  huo.  Uharibifu  utakaotokea  ndani  ya  kipindi  cha  miezi
sita  utajulishwa  kwa  Fundi  si  zaidi  ya  siku  thelathini  tangu  kuisha  kwa  miezi
hiyo sita.

(c) Mwajiri   atakapoona   Fundi   amerekebisha   uharibifu   wote   uliotokea   ndani   ya
mi.ezi sita,  atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenzi baada ya muda wa matazamio
kwa  Fundi.  Kukamilika  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa  matazamio  kutakuwa  ni
siku  ile  iliyoandi.kwa  kati.ka  Hati  ya  kukamili.ka  kwa  ujenzi  baada  ya  muda  wa
matazamio.

12.  FEDHA YA ZUIO  (RETENTION  FUND)

Mwishoni  mwa  kazi  iliyoanishwa  katika  Mkataba  huu,   Mwajiri  atabaki  na  5%  ya

gharama ya injenzi  hadi  pale  muda wa  matazamio ya  ujenzi  utakapokwisha.  Fedha
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hi.zo  zinaweza  kutumika  pale  tu  ambapo  kuna  uharibifu  utatokea  katika  ujenzi
ndani   ya   kipindi   cha   matazamio  ya   ujenzi   na   Fundi   akashindwa   au   akakataa
kurekebisha  uharibifu  huo  ndani  ya  muda wa  majuma  mawili  (2)  baada ya  kupata
maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU      VYA      THAMANI      VITAKAVYOPATIKANA      KATIKA      ENEO      LA      UJENZI

(ANTIQUITIES)

Vitu  vyovyote  vya  thamani  au  vitakavyoonekana  vinafaa  kujulikana  kwa  Mwajiri
vitakavyopatikana au  kuonekana  na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi,
vi.takuwa  ni  malt  ya Mwajiri..  Baada  ya vitu  hivyo  kuonekana,  Fundi  atatoa  taarifa
kwa Mwajiri ili atoe maelekezo juu ya vitu  hivyo.

14. MAMBO YALIYO  NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

ltakapotokea  jambo  lolote  lililo  nje  ya  uwezo wa  kibinadamu  kama vile  mafuriko,
kimbunga,  tetemeko  la  ardhi  na  mambo yanayofanana  na  hayo,  pande zote  mbili
zitapata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTIsl  (NOTICES)

Mawasiliano  yote,  Hati,  Notisi  yatakayofanyika  katika  Mkabata  huu,  yatafanyika
kwa  ama  kupelekwa  moja  kwa  moja(physically)  kwa  upande wowote wa Mkataba
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa  (registered  mail).

16.  SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria  za  kutafsiri Mkataba  huu  na  ufanyaji wa  kazi  katika Mkataba  huu  ni  Sheria
za Tanzania.

r
17.  RUSHWA

lwapo    Fundi,    watumi.shi    au    wasaidizi    wake    katika    kutekeleza    ujenzi    huu
watajihusi.sha   na   masuala   yoyote   ya   rushwa   ama   jinai   yoyote,   bast   Mwajiri
anaweza kuvunja Mkataba huu.

18.  KUVUNJWA KWA MKATABA

Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a)  Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:
Bila   ya   kuathiri    haki   zozote   za   Mwajiri,    iwapo   Fundi   akifanya    makosa

yafuatayo:

i.      Kutofanya kazi  kwa si.ku tatu  (3) bila ya sababu yoyote ya msingi,  au
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ii.    kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi,  au

iii.   Fundi akimpa  mtu  mwingine kazi ya ujenzi  bila ya  kupata idhini ya Mwajiri
bast  Mwajiri  atampa  Fundi  notisi  ya siku  saba  ill  arekebishe  makosa  hayo,
iwapo   Fundi   hatarekebisha   makosa   hayo   ndani   ya   muda   huof  Mwajiri
atavunja Mkataba huu na kudai kwa Fundi gharama zote ambazo zinaweza
kuwa zimesababishwa na Fundi.

`J

(b)  Mkataba kuvunjwa na Fundi:
Bila ya kuathiri  haki zozote za Fundi,  iwapo Mwajiri akifanya makosa

yafuatayo:

i.     Mwajiri  kutomlipa  Fundi  ndani ya  siku  kumi  na  nne  baada ya  muda  ambao
angepaswa  kumlipa  Fundi  na  akaendelea  kutomlipa  Fundi  ndani  ya  siku
kumi  na  nne    baada  ya  kupewa  na  Fundi  notisi  ya  kusitisha Mkataba  huu,
au

ii.    Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini,  au

iii.   Fundi    asipopata    maelekezo    yanayohusu    ujenzi    kutoka    kwa   Mwajiri,
michoro  pamoja  na  makabrasha  mengine  anayopaswa  kupewa  na Mwajiri
ndani   ya   siku   kumi   na   nne   baada   ya   muda   ambao   angepaswa   kutoa
maelekezo,  michoro pamoja na makabrasha mengine,  au

iv.    Kuchelewesha  upelekeji  wa  vifaa  vya  ujenzi  (materials)  au  kuchelewesha
ujenzi   unaofanywa   na  Mwajiri   au   mtu   mwingine   aliyeajiriwa   na  Mwajiri
wakati  ujenzi  huo unaathiri kazi ya ujenzi I.nayofanywa na Fundi,  au

v.     Mwajiri     kuchelewa     kumkabidhi     Fundi     eneo     la     ujenzi     kinyume     na
makubaliano katika Mkataba huu,

Katika  mazingira  hayo,  Fundi  atampa Mwajiri  notisi ya  siku  saba  (7)  ill  arekebishe
makosa   hayo,   iwapo  Mwajiri   hatarekebisha  makosa   hayo  ndani  ya   muda  huo,
Fundi   atasitisha   Mkataba   huu   na   kudai   kwa   Mwajiri   gharama   zote   ambazo
zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.

19.  USIRI

Nyaraka   zote   zitakazokuwa   zimetumika   katika   ujenzi   unaohusu   Mkataba   huu
hazi.tatumika  kwa  madhumuni   mengine  yoyote  isipokuwa   kwa  ujenzi  unaohusu
Mkataba   huu.   Pta   taarifa   yoyote   itakayopatikana   wakati   wa   ujenzi   unaohusu
Mkataba  huu  haitatumika  kwa  madhumuni  mengine  yoyote  isipokuwa  kwa  ujenzi
unaohusu Mkataba huu.
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20.  USULUHISHI  WA MIGOGORO

Mgogoro  wowote  utakaotokana  na  utekelezwaji  wa  Mkataba  huu  au   baada  ya
utekelezwaji   wa   Mkataba   utasuluhishwa   kwa   majadiliano   ya   pande-zote   za
Mkataba.    Iwapo   majadiliano   yatashindwa   kusuluhisha   mgogoro,    bast   upande
wowote  utatoa  Notisi  ya  siku  kumi  na  nne  ya  kuupeleka  mgogoro  usuluhishi  kwa
njia ya usuluhishi  (arbitration).
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lMESAINIWA    NA    KUWEKWA    MHURI,    KWA    NIABA    YA    MAMLARA    YA    ELIMU    NA

MAFUNZO   YA   UFUNDI   STADl,    NA   CHU0   CHA   UFUNDI   STADl   (NA   HUDUMA)   CHA

PWANl  (PWANI  RVTSC)

Jina:

Wadhifa: wow utLm VI cuno

Mbele ya  (Shahldi)

Jina: LjJjLA   crmrf ZLES

Wadhifa:

Tarehe:

"J`1«##,?Tlsc

"k`" saint:

It( LeTl itfi hoRTI  ryfrTarche..
Tuf2f7/2]

lMESAINIWA NA  FUNDl

J1'na: buplk |3±_ntfu th  uif
Mbele ya

Wadhi.fa:

Mbele ya (Shahldi)

Wadhifa:

Saint:

Tarehe:

fro,    h~4`D,A

.,.,®-

ife`
9aloQlesg2:2,

pagellofl5      `  cdEL



MCHANGANUO WA KAZI  NA GHARAMA KATIKA JENGO  LA WAVuLANA,
WASICHANA NA NYUMBA YA WAFANYAKAZI.

BWENI  LA WAVULANA

a

S/N AINA YA KAzl KIASI  CHA  FEDHA

1 KUJENGA  NGAZI  KATIKA MSINGI  WA JENGO 150,000/=

2 KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA 500,000/=
KUSHINDILIA  NA  KUWEKA SLAB  KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO VINAVY00NESHA

3 KUJENGA SINK LA ZEGE  NA TERAZO  KWA AJILI 300,000

YA  KUFULIA  KWA  KUFUATA VIPIMO VYA

MICHORO  NA  RAMANl

4 KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANGO  NA TOP 12,840'000

ZAKE,KUWEKA VIO0 VYA VENT  NA  NOND0 YA

16M KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU
MKONGO GHARAMA  ZOTE  KUTOKA KWA FUNDl

29x360,000=10,440,000  (  Double 3)

8x 300,000=2,400,000

5 KUTENGENEZA GRILL ZA MILANG0  VIFAA 640'000/=
KUNUNULIWA  NA  CHUO

6 KUTENGENEZA MADIRISHA YA ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA  NA FUNDl

7 KUTENGENEZA GRILL  ZA MDIRISHA VIFAA 2,880,000
KUNUNULIWA  NA  CHUO

8 UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT KATIKA 2,000,000
UKUTA  (WALL TILES)KAMA  RAMANl

lNAVYOSOMEKA

9 KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE  JENGO 1,000,000

ZIMA

JUMLA 20,310,000
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BWENI  LA WASICHANA

1 KUJENGA  NGAZI  KATIKA MSINGI  WA JENGO 150,000/=

2 KAZI  ZA  KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA 5.00,000,=
KUSHINDILIA  NA  KUWEKA SLAB  KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO VINAVYOONESHA

3 KUJENGA SINK  LA ZEGE  NA TERAZO  KWA AJILl 300,000
YA  KUFULIA  KWA  KUFUATA VIPIMO VYA

MICHORO  NA  RAMANl

4 KUTENGENEZA  FLj"E ZA MILANGO  NA TOP 12,840,000
ZAKE,KUWEKA VIOO VYA VENT NA  NONDO YA

16M KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU
MKONGO GHARAMA ZOTE  KUTOKA KWA FUNDl

29x360,000=10,440,000  (  Double  3)

8x 300,000=2'400'000

5 KUTENGENEZA  GRILL  ZA MILANGO  VIFAA 640'000/=
KUNUNULIWA  NA  CHUO

6 KUTENGENEZA MADIRISHA YA ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA NA FUNDl

7 KUTENGENEZA GRILL ZA MDIRISHA VIFAA 2,880,000
KUNUNULIWA  NA  CHUO

8 UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT KATIKA 2'000,000
UKUTA  (WALL TILES)KAMA  RAMANl

lNAVYOSOMEKA

9 KUFUNGA MFUMO WA UMEME  KWENYE JENGO 1,000'000
ZIMA

JUMLA 20,310,000.00
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NYUMBA YA WAFANYAKAzl-SEMI  DETACHED

1 KUJENGA  NGAZI  KATIKA MSINGI  WA JENGO 150'000/=

2 KAZI  ZA KUCHIMBA,KUMWAGA  KIFUsl,MCHANGA 500,000/=
KUSHINDILIA  NA  KUWEKA SLAB  KUZUNGUKA

JENGO  KAMA VIPIMO VINAWOONESHA

3 KUJENGA SINK LA  ZEGE  NA TERAZO  KWA AJILl 350,000
YA KUFULIA  KWA  KUFUATA VIPIMO VYA

MICHOR0  NA  RAMANl

4 KUTENGENEZA  FLAME  ZA MILANG0  NA TOP 6,120,000
ZAKE,KUWEKA VIOO VYA VENT  NA NONDO YA

16M  KWA  KUTUMIA MBAO  ZA MNINGA AU
MKONGO  GHARAMA ZOTE  KUTOKA  KWA  FUNDl

12 x 360,000=4,300,000

6 x 300,000=1'800'00

5 KUTENGENEZA  GRILL  ZA MILANGO  VIFAA 320,000/=
KUNUNULIWA NA CHUO

6 KUTENGENEZA MDIRISHA YA ALUMINIUM

GHARAMA YA VIFAA  KUTOLEWA NA FUNDl

7 KUTENGENEZA  GRILL  ZA MADIRISHA VIFAA 980,000
KUNUNULIWA NA  CHUO

8 UWEKAJI  WA VIGAE  PAMOJA  NA GROUT KATIKA 800,000
UKUTA  (WALL TILES)KAMA  RAMANI

lNAVYOSOMEKA

9 KUFUNGA MFUMO WA  UMEME  KWENYE JENGO 1, 000,000
Z'M

JUMLA 10,220'000
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