

# WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

## CHUO CHA UALIMU KATOKE



### UJENZI WA MADARASA MATATU NA OFISI

#### MKATABA WA UJENZI

##### A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA

1	MWAJIRI	MKUU WA CHUO CHUO CHA UALIMU KATOKE S. L. P. 1178 BUKOBA KNY: KATIBU MKUU WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
2	JINA NA ANWANI YA FUNDI (Mwajiriwa)	Jina: ALMACHIUS MWEMEZI Anwani: S.L.P 57 BUKOBA Simu: 0756 - 842 821
3	ENEO LA UJENZI	CHUO CHA UALIMU KATOKE
4	MAELEZO YA KAZI KWA UFUPI	KUJENGA JENGO LA MADARASA MATATU NA OFISI KUANZIA MWANZO MPAKA KUKAMILIKA KWA AJILI YA MATUMIZI HUSIKA (KUFANYA KAZI ZOTE ZA UASHI, USEREMALA, UMEME NA BOMBA, KAMA ILIVYOONESHWA KWENYE JEDWALI LA KAZI)
5	GHARAMA YA UFUNDI (+ Skills Development Levy 4.5% of work service):	TSHS 17,000,000/= SHILINGI MILIONI KUMI NA SABA TUU.

6	<b>MUDA WA MKATABA</b> (Tangu Kusainiwa kwa Mkataba):	Tarehe ya Kusaini. <b>29/01/2022</b> Muda: <b>90 - SIKU</b> Tarehe ya Kuanza Kazi. <b>29/01/2022</b> Tarehe ya Kumaliza Kazi. <b>29/04/2022</b>
7	<b>MASHARTI YA MALIPO:</b>	<ul style="list-style-type: none"> <li>• Hakuna Malipo ya Awali</li> <li>• Fundi atalipwa kila baada ya sehemu ya kazi husika kukamilika, kukaguliwa na kuthibitishwa.</li> </ul>

### **B: MASHARTI YA JUMLA MKATABA**

1. Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.
2. Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama "concrete mixer", toroli, karai, ndoo, chepe, ngazi, n.k.
3. Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.
4. Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.
5. Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na mafundi wote allowaajiri na kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.
6. Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.
7. Fundi atahusika na vitendo (*kama wizi, uharibifu wa mali za chuo*) vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya usimamizi wake.
8. Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.
9. Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya madawa ya kulevya, unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo. Iki bainika atachukuliwa hatua.
10. Mwaajiri hatahusika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.
11. Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (*Retention Money*) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.
12. Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato Tanzania (T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL. (*Skills Development Levy 4.5% of work service*)

13. Ucheleweshaji wa Kazi:

- Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya kullipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

14. Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

- Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwijiri (*kutokana na fedha au vifaa*), Fundi ataongezewa muda wa kumaliza kazi.

15. Uvunjwaji wa Mkataba:

- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajhusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Chuo.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha viashiria vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la kazi.
- Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa.

**MWAIIRI:**

Saini: .....

Jina: MICHAEL F. NTWALE

SIMU: 0763-815205

Cheo: MKUU WA CHUO

Tarehe: 29/01/2022

MKUU WA CHUO  
SHUO CHA UALIMU KATORA  
S. L. P. 1178  
BUNDBA

**FUNDI:**

Saini: .....

Jina: ALMACHIUS MWEMEZI

SIMU: 0756 - 842 821

Cheo: FUNDI MKUU

Tarehe: 29/01/2022

**SHAHIDI WA MWAIIRI**

Saini: .....

Jina: NASWIRU YAHYA HAMISI

SIMU: 0755 - 239 857

Cheo: MAKAMU MKUU WA CHUO

Tarehe: 29/01/2022

**SHAHIDI WA FUNDI**

Saini: .....

Jina: ARISTEDES RWEGOSHORA

SIMU: 0765 - 268 326

Cheo: FUNDI MSAIDIZI

Tarehe: 29/01/2022

**THREE CLASSES WITH OFFICE**

<b>ITEM</b>	<b>DESCRIPTION</b>	<b>MATERIALS</b>
<b>1.0</b>	Element Nr.1 - Substructure	4,500,000.00
<b>2.0</b>	Element Nr.2 - Walls	2,600,000.00
<b>3.0</b>	Element Nr.3 - Roofing	2,500,000.00
<b>4.0</b>	Element Nr.4 - Ceiling	700,000.00
<b>5.0</b>	Element Nr.5 - Doors	300,000.00
<b>6.0</b>	Element Nr.6 - Windows	600,000.00
<b>7.0</b>	Element Nr.7 - Finishings	3,000,000.00
<b>8.0</b>	Element Nr.8 - Painting & Decorations	1,300,000.00
<b>9.0</b>	Element Nr.9 - Electrical Installations	1,500,000.00
	<b>TOTAL LABOUR COST</b>	<b>17,000,000.00</b>