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TANZANIA YASAINI MAKUBALIANO YA MAENDELEO NA  

UMOJA WA NCHI ZA ULAYA  

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imesaini mkataba  na Jumuiya ya 

nchi za Ulaya (EU) wa kiasi cha Euro 370 sawa na bilioni 749.5 za Kitanzania, kwa 

kipindi cha miaka sita ili kusaidia juhudi za kuleta maendeleo ya Tanzania katika 

sekta mbalimbali za umma. Hayo yamesemwa na Waziri wa Fedha na Uchumi 

Mhe. Mustafa Haidi Mkulo wakati wa kusaini mkataba huo. 

Waziri alifafanua kuwa msaada huo uliotolewa na Jumuiya ya Nchi za Ulaya ni wa 

kuchangia Bajeti ya Serikali na kusaidia  sekta mbalimbali ili kutimiza malengo ya 

milenia ya mkakati ya kupunguza umaskini kwa wananchi. 

Tanzania ni mojawapo kati ya nchi saba barani Afrika zitakazonufaika na msaada 

huo. Tanzania imepata kiasi kikubwa cha fedha ili iweze kutimiza malengo ya 

maendeleo ya milenia. Katika fedha hizo kiasi cha Euro milioni 5.0 zitapelekwa 

kusaidia Ofisi ya Taifa ya Takwimu na Euro milioni 70.0 zitapelekwa upande wa 

miundombinu. 

Jumuiya ya Umoja wa Nchi za Ulaya umeongeza msaada nchini   kutokana na 

Tanzania kuleta maendeleo katika maeneo mbalimbali kama vile barabara, sekta 

ya afya, utawala bora na kupiga vikali vita juu ya rushwa,  alieleza Mh. Waziri. 

Malengo ya milenia yaliyowekwa na nchi wahisani ili kusaidia nchi za Afrika 

yanatekelezeka hasa katika kupunguza umasikini kwa wananchi na kuleta 



maendeleo katika sekta mbalimbali hayo yameelezwa na  Katibu Mkuu wa Wizara 

ya Fedha na Uchumi Bw. Ramadhani Khijjah.  

Aidha Balozi anayewakilisha nchi za Umoja wa Ulaya Mhe. Tim Clarke alieleza 

kuwa serikali na wabia wa maendeleo, hivi karibuni wamemaliza mapitio ya 

mwaka wa maendeleo ya Tanzania. Hali ya mapitio hayo sio nzuri kwenye 

utekelezaji wa maendeleo katika sekta ya umma. Alitoa mfano kama vile utendaji 

wa hali ya chini wa bandari na reli, ambayo miundombinu yake imedorora, vilevile 

alieleza kuhusu suala la rushwa ambapo vyombo vya habari vinaandika sana 

maswala ya ufisadi na upotevu mkubwa wa fedha za umma, lakini alikiri kuwa 

Tanzania ina mwelekeo mzuri katika utendaji wake wa kazi na uletaji maendeleo 

katika sekta mbalimbali ndio maana Umoja wa Nchi za Ulaya umeiongezea 

Tanzania msaada ili kufanikisha maendeleo ya Tanzania. 
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