
 

IMF YARIDHISHWA NA UKUAJI WA UCHUMI KATIKA SERIKALI YA 

TANZANIA  

 Shirika la Fedha Duniani (IMF), limeridhishwa na jitihadi za serikali ya 

Tanzania katika kukuza uchumi, hayo yalisemwa na mwakilishi 

mwandamizi wa IMF, David Robinson aliposisitiza kuwa Tanzania ina 

uwezo wa kukopa kwa kuwa haina madeni makubwa ya nje. 

Waziri wa Fedha na Uchumi Mh. Mustafa Mkulo alieleza kuwa Shirika 

hili limekuwa likisaidia Tanzania katika suala zima la kukuza uchumi 

na kuifanya Tanzania kuweza kukabiliana na mtikisiko wa uchumi. 

Aidha Mh. Waziri aliishukuru IMF kwa jitihada za kufuatilia mwenendo 

wa uchumi wa Tanzania na akaahidi kuwa serikali yake itaendelea 

kuboresha sera za uchumi, pia alipata fursa ya kumkabidhi 

mwakilishi wa shirika hili la Misaada Tanzania tunzo  ya utendaji bora 

wa kazi Bi. Mita Samat ambaye ni Meneja wa Ofisi wa IMF Tanzania. 

Bw. David Robison alieleza kuwa, Lengo la IMF lilikuwa ni kuona 

uchumi wa Tanzania angalau unakua kwa asilimia 5, “nafahamu 

kuwa mfumuko wa bei ulikuwa umepanda na kufikia asilimia 15 

lakini kutokana na juhudi za serikali zinazoendelea kufanywa kupitia 

kilimo hali inaonesha mwelekeo ni nzuri” alisisitiza. 

Pamoja na IMF kutoa fursa hiyo kwa Tanzania, Robinson alisema 

inatakiwa kuwa na uangalifu katika ukopaji wake kwa maana ya 

kutokopa sana.  



Waziri wa fedha na Uchumi Mustafa Mkulo aliishukuru IMF kwa hatua 

waliyofikisha na kulidhibitishia shirika hilo kwamba Tanzania ipo tayari 

na imejipanga vizuri kusimamia uchumi na taasisi zake za kifedha. 
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