
RAIS KIKWETE ATOA AMKABIDHI WAZIRI MKULO MISAADA YA 

WAATHIRIKA WA MAFURIKO YA KILOSA 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mh.Jakaya Mrisho 

Kikwete ametoa msaada wa vifaa mbalimbali kwa ajili ya waathirika 

wa mafuriko ya wilayani Kilosa, mkoani Morogoro. 

Vifaa vilivyokabidhiwa hivi karibuni Ikulu jijini Dar es salaam na Naibu 

Katibu wa Rais Ndugu Shabani Gurumo kwa niaba ya Rais Kikwete 

kwa Waziri wa Fedha na Uchumi Mh. Mustafa Mkulo. 

Vifaa vilivyotolewa na Rais Kikwete ni pamoja na pikipiki, baiskeli na 

Viatu kwa  jinsia zote.  

Akipokea vifaa hivyo kwa niaba ya waathirika wa mafuriko wa  

Kilosa ,Waziri wa Fedha na Uchumi Mh. Mkulo alisema kuwa vifaa 

kama vile baiskeli na pikipiki zitapelekwa kwa Maafisa Elimu , 

Waratibu wa Elimu na Chuo cha Vijana cha Ilonga. 

Aliongeza kuwa wengine watakaopata msaada huo ni Chuo cha 

Utafiti, Shule za Sekondari na Chuo cha Ualimu. 

Aidha , Mh.Mkulo alisema kuwa misaada hiyo imekuja wakati 

muafaka nakuwa itasaidia kupunguza tatizo la usafiri na kuongeza 

kuwa atahakikisha inawafikia walengwa mapema iwezekanavyo. 

Waziri Mkulo alisema kuwa, vifaa hivyo ni msaada kutoka Serikali ya 

China kwa Mhe.Rais Kikwete na ambapo yeye aliamua kuvitoa kwa 

waathirika wa mafuriko ya Kilosa. 



Rais Kikwete aliamua kutoa msaada huo baada ya kuwatembelea 

mapema mwezi wa pili mwaka huu  na kujionea jinsi mafuriko 

yalivyoathiri eneo hilo na ndipo aliahidi kujitahidi kuwatafutia vifaa 

mbalimbali ili viwasaidie kuanza maisha mapya.  
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