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WIZARA YA FEDHA NA UCHUMI 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

MIUNDO MBINU YA AFRIKA KUTUMIA  DOLA BILIONI 6 

Benki ya Maendeleo ya Afrika iliidhinisha kiasi cha dola za 

kimarekani bilioni 6 kwa ajili ya miundo mbinu ya kisasa kwa nchi 

wanachama. Hayo yalisemwa na Bw. Thierry de Longuemar 

ambaye ni Makamu wa Rais wa Mabenki  ambaye pia  ni Mkuu kwa 

upande wa mambo ya fedha,katika mada yake iliyoelezea taarifa 

za fedha kwa mwaka 2009 mapema jana  katika mkutano wa 

mwaka wa mabenki  

Katika mwaka huo wa 2009  miradi ya miundo mbinu iliyopata pesa 

ni pamoja na miradi ya viwanja vya ndege vya Morocco na Tunisia, 

miradi ya barabara ya Burkina Faso, Cameroon, Chad, Ghana, 

Guinea, Mali, Sierra Leone, Malawi, Rwanda, Senegal na Uganda.  

Mingine ni ile inayounganisha  barabara za nchi  ya  Cameroon-

Nigeria, Cameroon-Gabon, Kenya-Ethiopia and Mozambique-

Malawi-Zambia.  

Aidha Bw. Longuemar, alieleza kuwa mradi mwingine uliopitishwa ni 

mradi wa umeme wa Botswana, Kenya, Lesotho, Nigeria, South 

Africa na Tunisia.  Pia mradi  wa sekta ya maji wa Tunisia, Morocco 

and Egypt ulipitishwa na benki mwaka  2009.  

Sekta binafsi kwa mwaka  2009 zilipatiwa kiasi cha dola za 

kimarekani billioni 1.8 (UA1.16 ), kutoka kiasi cha  dola za kimarekani 

billion 1.4 (UA901) mwaka 2008.  

Miradi mingine iliyosaidiwa ni kama ile ya kusaidia biashara 

iliyotolewa huko Ghana ambapo dola za kimarekani million 35 

zilitolewa katika kusaidia soko la nje la uvunaji cocoa kwa mwaka 



2009; dola za kimarekani million 5 zilitolewa kama mkopo kwa benki 

ya maendeleo na uwekezaji huko Liberia na dola za kimarekani  

millioni 55 kwa ajili ya mambo ya baharini na mambo ya viunganishi 

vya mitandao. 

Kwa upande wa kikanda , Benki ilipitisha kiasi cha dola za 

kimarekani milioni685 (UA453.2) ambazo zilikuwa kwa ajili ya  

maendeleo ya miundo mbinu, kwa ajili ya  kuvijengea uwezo vyuo, 

kwa ajili ya kudumisha umoja wa Afrika , kuimarisha uchumi wa 

Afrika,kwa ajili kuimarisha kamisheni za uchumi Afrika , kupitia 

uandaaji wa bajeti pamoja na manunuzi ya umma.  

Aidha benki ilipitisha  kiasi cha dola za kimarekani milioni  551(UA 

364.8) mwaka 2009  kusaidia nchi za  Guinea-Bissau, Togo, Cote 

d’Ivoire, Liberia, Sierra Leone, Comoros na Central Africa Republic 

ambazo zilikuwa na matatizo ya kifedha. 

Akielezea utendaji na uwezo wa benki katika kusaidia hapo baadae 

De Longuemar alisema kuwa benki inauwezo wakukidhi mahitaji 

alimradi tu kuwe na mtaji wa kutosha ambao utawezezesha kusaidia 

kila nchi yenye kupata tatizo.  

 Qlimalizia kwa kusema kuwa katika miaka hii miwili, Dola za 

kimarekani billioni 1 zilizowekwa kama rehani na Benki ya Afrika 

zimekuwa na mafanikio makubwa wakati Benki ya maendeleo ya 

Afrika ikiendelea kuwa na soko imara la dola. Alieleza kuwa fedha 

hizo zimekuwa kivutio cha kusababisha mahitaji ya kiasi cha dola za 

kimarekani bilioni  1.44  na asilimia 75 ya fedha hizo ilitoka benki kuu”. 

alieleza mtaalamu huyo katika taarifa hiyo ya mahesabu ya benki. 
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