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JAPAN IMEIPATIA TANZANIA MSAADA WA SHILINGI BILIONI 74.  

Serikali ya Japan imetoa msaada wa shilingi bilioni 74 kwa Serikali ya 

Tanzania, kwa ajili ya matengenezo ya upanuzi wa barabara ya 

Bagamoyo kuanzia eneo la Mwenge hadi Tegeta. 

 

Makubaliano ya msaada huo yametiliwa saini baina ya Katibu Mkuu 

wa Wizara  ya Fedha na Uchumi  Bw. Ramadhan M. Khijjah na Balozi 

wa Japan nchini Tanzania Bw. Hiroshi Nakagawa. 

 

 Akizungumza na waandishi wa habari wakati wa utiaji saini, Bw. 

Khijjah amesema “Japan wametupatia msaada huu mkubwa 

kusaidia utekelezaji wa mradi wa upanuzi wa barabara ya Bagamoyo 

yenye urefu wa kilometa 12.9  kuanzia eneo la Mwenge hadi Tegeta”. 

   

“Japan wametoa msaada huo mkubwa kwa wakati,  kukamilika 

kwa barabara hiyo ambayo sasa itakuwa inapitisha magari mawili 

upande wa kulia na mawili upande wa kushoto kutasaidia kuondoa 

kero ya muda mrefu ya msongamano na foleni kubwa ya magari 

barabarani” alieleza Bw. Khijjah. 

 

Aidha kukamilika kwa mradi huo kutasaidia kuimarisha uchumi hasa 

katika nyanja ya biashara ambapo njia hiyo itatumika kuunganisha 

Dar es Salaam ambayo ni kitovu cha biashara na mikoa mingine 

tofauti na sasa ambapo barabara hiyo imekuwa kero kwa 

wananchi. 
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Naye Balozi wa Japan Bw. Hiroshi Nakagawa alisema upanuzi wa 

barabara  hii hautaleta faida kwa wakazi  wa Dar es Salaam tu bali 

na maendeleo ya taifa kwa ujumla. 

 

Wakati  huohuo  Serikali imetia saini makubaliano na Serikali ya 

Japan ambapo Japan itaipatia Tanzania mkopo wa shilingi bilioni 

108 kwa ajili ya ujenzi wa barabara zenye urefu wa kilometa 193 kati 

ya Tunduru - Namtumbo na Iringa hadi Dodoma. 

 

 Imetolewa na Msemaji Mkuu 

Wizara ya Fedha na Uchumi 

31/05/2010 

 

 

 

  
 


