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HATIMAYE BENKI YA DUNIA YAFUNGUA MILANGO KWA KILA MTU 

 

Leo hii Benki ya Dunia imetangaza kufungua milango katika taarifa 

zake inazozihifadhi kitakwimu  ili jamii yote iweze kuziona na 

kuzitumia katika kusaidia watu masikini na nchi masikini zisizo na 

uwezo.  

“Benki hiyo ya Dunia imegundua kuwa uwazi na kuwajibika ni vitu 

muhimu sana katika maendeleo ndio maana sasa Benki ya Dunia 

inatoa taarifa zao bure , wazi na kwa njia rahisi kwa watumiaji wote 

wanaoishi katika ulimwengu wenye viashiria vya maendeleo 

visivyopungua 2000 ukijumlisha na  vile mia moja vya miaka 50 

iliyopita.”alisema Rais wa Benki ya Dunia,Bw. Robert B. Zoellick. 

 

Taarifa hizo zitapatikana kwa lugha ya kiarabu, Kifaransa na ki 

ispania pamoja na kiingereza. 

 

 “Ni muhimu kwa kila mtu kuwa na taarifa na ufahamu wa mambo 

yanayofanywa na Benki ya Dunia,” alisema Bw .Zoellick. “Takwimu 

zinaeleza historia ya maendeleo ya watu na nchi kwa ujumla wake 

na zinaweza kusaidia sana katika kuondoa umasikini na kuongeza 

kuwa taarifa hizo zinapatikana kiurahisi katika mtandao kwa 

watumiaji wote, na vilevile zinaweza kutumika katika kuleta 

maendeleo. ” Alisisitiza Bw. Zoellick. 

 

Banki ya Dunia imefanya kazi kwa umakini wa hali ya juu katika 

kupata takwimu hizo, imeshirikiana na washirika wa takwimu katika 

kupata na kuweka taarifa hizo. Kwa kufanya hivyo wameweza 



kuunda “worldbank.org,” ambayo ni njia rahisi kwa watumiaji wa 

taarifa katika mtandao husika. Alisisitiza Raisi huyo. 

 

Miezi michache ijayo Benki ya Dunia itazindua “Apps for 

Development" hii itasaidia katika kuleta ushindani wa kimaendeleo 

na kukabiliana na changamoto katika kuleta maendeleo kwenye 

jamii. Benki ya Dunia imekuwa na lengo la kuweka zana imara ili 

watu waweze kujiletea maendeleo.  

 

Ufunguzi huu wa taarifa  utaenda sambamba na uzinduzi wa 

viashiria vya maendeleo Duniani (Word Development Indicators)-

WDI 2010, pamoja na kufungua milango katika viashiria hivyo 

Duniani vyenye kufikia 1000. Juhudi zimefikiwa kwenye maendeleo 

ya kifedha Duniani kote, kwenye viashiria vya maendeleo Afrika, 

kwenye ufuatiliaji wa kiuchumi Duniani na kwenye viashiria 

vinavyotokana na taarifa za biashara. 

 

Upatikanaji wa taarifa hizi utawawezesha watunga sera, watafiti na 

hata wanajamii kufuatilia jinsi sera zinavyofanya kazi, kuleta 

mafanikio na kupima maendeleo kwa umakini zaidi. Alisema Bw. 

Zoelleck. 

 

Benki ya Dunia itaendelea kutoa taarifa hizi katika miezi ijayo na 

watumiaji wanashauriwa kutoa maoni yao na kutumia taarifa hizo 

ipasavyo. 

 

Ushirikishwaji wa utumiaji wa takwimu hizi utafuatiwa na uzinduzi wa 

urahisi wa upatikanaji wa habari za kisera wa Benki ya Dunia hapo 

July 2010 ambao utafanya kuwe na upatikanaji wa taarifa sahihi na 

za wakati.  

 

Aidha katika taarifa iliyosomwa leo na Bw.Justin Yifu Lin, ambaye ni 

Chifu wa Uchumi na Makamu Mwandamizi wa Maendeleo Kiuchumi 

amesema kuwa kuweka hizi taarifa wazi na bure kwa watu wote ni 

kukamilika kwa ndoto yao. Aliendelea kueleza kuwa, mwaka huu 

WDI itaelemea zaidi katika malengo ya millennia (MDG). Aliendelea 

kuwa katika miaka kumi sasa maendeleo yameonekana katika 



kufikia lengo lililowekwa. 

 

Akizungumza na waandishi wa habari mjini hapa leo, Bi Shaida 

Badiee ambaye ni Mkurugenzi wa kundi linalo kusanya taarifa za 

maendeleo na kuzalisha viashiria vya maendeleo Duniani, alisema 

kuwa, “Kitu muhimu katika kupambana na umasikini ni kuimarisha 

mfumo wa takwimu katika nchi masikini. Serikali, wananchi, mashirika 

ya misaada yanahitaji takwimu ili kutengeneza sera zao.” 
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