
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA FEDHA NA UCHUMI 

 

 

MALENGO YA MILENIA YANATEKELEZWA KWA KASI NA 

TANZANIA – UNDP 

‘‘Tanzania imepiga hatua  kubwa katika utekelezaji wa 

Malengo ya Milenia (MDG) 2015 na takwimu zilizotolewa hivi karibuni 

zinaonyesha nchi  imepata mafanikio makubwa katika sekta ya 

elimu, ambapo idadi na uwiano kati ya watoto wa kike na wakiume 

wanaotakiwa kwenda shule imeongezeka.’’ Hayo yamesemwa na 

Bi. Hellen Clark, ambaye ni Mwenyekiti na Mtawala Mkuu na 

Msimamizi wa Miradi ya Maendeleo, ya Shirika la Mpango wa 

Maendeleo la Umoja wa Mataifa (UNDP). 

Akizungumza na waandishi wa habari, Bi. Clark alieleza kuwa 

Shirika la Mpango wa maendeleo la Umoja wa Mataifa (UNDP) 

limeridhishwa na namna Serikali ya Tanzania inavyofanya jitihada 

katika kutekeleza  Malengo ya Milenia (MDG) katika kuondoa 

umaskini ifikapo mwaka 2015,  hususan malengo yale yanayosisitiza 

uwezeshaji wanawake na elimu. 

‘‘Ufadhili unaotolewa na UNDP hapa Tanzania umeleta 

mabadiliko makubwa  katika kutekeleza mipango mbalimbali. Kwa 

upande wa elimu ya msingi Tanzania imepiga hatua kubwa, watoto 



wengi wameweza kwenda shule, uandikishaji watoto wanaopaswa 

kwenda shule umeongezeka kufikia asilimia 100. Uwiano kati ya 

wasichana na wavulana umeongezeka , tofauti na siku za nyuma 

ambapo idadi kubwa ya wanaokwenda shule ilikuwa ni wavulana’’.  

Alieleza Bi. Clark. 

‘‘Ninaamini Malengo ya Milenia yatafikiwa kwa kuwa Tanzania 

inaendelea  katika sekta mbalimbali ikiwemo sekta ya uchumi, 

kutokana na nchi kufanya mabadiliko ya sera zinazotoa nafasi ya 

kutekeleza na kufikia Malengo ya Maendeleo ya Milenia, na hivyo 

kuleta mafanikio makubwa kabla ya mwaka 2015’’ alisema. 

Kuhusu uwezeshaji wanawake, Bi. Clark alisema Tanzania 

imefanikiwa kwa kiasi kikubwa kwa kuwawezesha wanawake 

kushika nafasi na nyadhifa mbalimbali za juu za uongozi. 

Awali, Bi. Clark alikutana na kufanya majadiliano na  Waziri wa 

Fedha na Uchumi, Mhe. Mustafa H. Mkulo (Mb)  kuhusu maendeleo 

yaliyofikiwa katika kutekeleza Malengo ya Milenia hususan 

kutokomeza ugonjwa wa Ukimwi, Kuwawezesha wanawake na 

uandikishaji watoto katika  elimu ya msingi.  
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