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SAYEH AZITAKA NCHI ZA AFRIKA KUWA NA SERA MADHUBUTI 

 

“Kushuka kwa uchumi katika nchi zilizoko katika jangwa la Sahara kunaweza 

kukawa si kuzuri sana.Pato linategemewa kuwa  asilimia  4¾ mwaka 2010, 

ukilinganisha na asilimia 2 ya mwaka 2009.Pamoja na kuwa uchumi wa Dunia 

unaendelea na kukua, uchumi katika eneo letu ungepaswa kuendelea lakini 

mpaka kufikia mwaka 2011 utakuwa asilimia 5¾.Hayo yamesemwa na Bi. 
Antoinette Monsio Sayeh, ambaye ni  Mkurugenzi wa  Idara ya Afrika katika 

Shirika la fedha la kimataifa.  

 

Akizungumza na waandishi mjini hapa, Bi,Sayeh alieleza kuwa  Kuzorota kwa 

uchumi kunategemana sana na hali ya sehemu husika na hii inaonyesha kuwa 

karibu mbili ya tatu ya nchi za Afrika  zimekumbwa na kushuka kwa uchumi na 

imesababisha serikali zao kupunguza matumizi yasiyo ya lazima. 

 

“Mtikisiko wa kifedha katika nchi unatofautiana kutegemeana na mabara.Kwa 

nchi zenye kipato cha kati mauzo ya nje yameshuka sana hasa mwanzoni mwa  

mwaka 2009 kwa sababu ya wanunuzi kuto kuhitaji bidhaa kutoka nchi 

nyingine. Vilevile hata manunuzi ya mafuta yameshuka sana, na hii 

imesababisha hata bei ya mafuta kudondoka. Hii inaonyesha kuwa nchi nyingi 

zenye kipato cha chini zimekuwa na uchumi unakua polepole sana kwa 

mwaka 2009”.Alieleza Mkurugenzi huyo. 

 

“Kushuka huku kwa uchumi kumesababisha watu kupatashida  lakini hii 

tutaitathimini katika mpango wa maendeleo wa milenia”.Alisema. 

 

Aidha alieleza kuwa itabidi sera za uchumi zirekebishwe ili ziendane na 

mazingira ya nje. Sera zilizopo zitahitajika kubadilishwa zinahitaji zitengenezwe 

upya na kuimarisha mifumo ya kifedha ili kujiandaa na lolote baya ambalo 

linaweza kutokea. 

Sera hizi za uchumi sasa zinahitaji kutoka kipindi kifupi na kuwa katika kipindi cha 

kati chenye malengo ya maendeleo yanayodumu pamoja na uchumi mpana 



ulio imara na unaofikirika, labda kama kuna pengo kubwa katika 

uzalishaji.alisisitiza Sayeh. 

 

Alimalizia kwa kusema kuwa  Shirika la fedha la kimataifa lilikuwa bega kwa 

bega kwa  pamoja katika kusaidia kukopesha fedha nchi za Afrika zilizoko 

katika  Jangwa la Sahara kwa mwaka2009. Zaidi ya dola za kimarekani bilioni 5 

zilitengwa na kutolewa. Japokuwa mahitaji yalizidi kuongezeka. Hii inatokana 

na uhusiano mzuri uliopo kati ya nchi zetu hizi na mashirika hayo ya kifedha.  

 

Imetolewa na Msemaji Mkuu 

Wizara ya fedha na uchumi 

Washington DC 
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