
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA FEDHA NA UCHUMI 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

BADEA YAIPATIA TANZANIA DOLA ZA KIMAREKANI MILIONI 8 

 

Vifijo na vigelegele vilitawala pale Benki  ya Maendeleo ya Uchumi 

ya Afrika ilivyo badilishana rasmi mkataba wa makubaliano wa 

kuipatia Tanzania mkopo wa dola  za Kimarekani milioni 8. 

 Mkataba huo ulisainiwa leo saa kumi na moja kamili  jioni na 

Kamishna wa Fedha za nje Bw. Ngosha Magonya kwa niaba ya 

Waziri wa Fedha na Uchumi Mhe. Mustafa Haidi Mkulo mjini  Abidjan- 

Ivory cost. 

Katika kusaini  makubaliano hayo Bw. Abdelaziz Khelef ambaye ni 

Mkurugenzi Mkuu wa Badea alisema kuwa, Mradi una lengo la 

kuchangia maendeleo ya mtandao wa barabara katika kisiwa cha 

Zanzibar ili kukidhi mahitaji ya usafiri wa barabara, Kusaidia kufufua 

sekta ya kilimo huko Unguja ambako kuna ardhi nzuri ya kilimo, 

Kusaidia katika mambo ya usafirishaji wa abiria na mazao yao ya 

kilimo kwa njia ya barabara katika masoko na bandari kwa ajili ya 

kuuza nje ya nchi.  



Vilevile  kusaidia kufufua sekta ya utalii  kwa kuimarisha usafiri wa 

watalii kwenye sehemu za utalii huko Unguja. Na  kupigana na 

umaskini katika maeneo yenye mradi. 

Mkopo huo uliosainiwa leo hii mjini hapa utalipwa katika kipindi cha 

miaka 30 ukichanganya na kipindi cha huruma ambacho ni miaka 

10 kwa riba ya asilimia 1 kwa mwaka. 
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