
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA FEDHA NA UCHUMI 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 
 

KUKANUSHA TAARIFA ILIYOTOLEWA NA GAZETI LA 

MTANZANIA LA TAREHE 27 FEBRUARI, 2010 

 

 Katika gazeti la Mtanzania la tarehe 27 Februari, 2010, 

ukurasa wa mbele, liliandika taarifa kwamba “Katibu Mkuu 

adanganya Bunge” iliyoandikwa na Primtiva Pancras ambaye 

ameuelezea umma kupitia gazeti hilo kwamba Naibu Katibu Mkuu 

John Haule alitoa taarifa zenye utata mbele ya Kamati ya Bunge ya 

Hesabu za Serikali kuhusu wizi wa mishahara ya walimu ya Tshs. 

Bilioni 8.3, ambapo kamati hiyo iliambiwa kwamba tayari wahusika 

wameburuzwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu wakati 

hakuna kesi ya aina hiyo katika Ofisi za Mkurugenzi wa mashtaka 

nchini (DPP) wala katika mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu – Dar 

es Salaam. 

 

Wizara ya Fedha na Uchumi inapenda kukanusha taarifa 

iliyotolewa katika gazeti hilo. Taarifa hiyo siyo sahihi na imepotosha 

umma.   Ukweli ni kwamba, Naibu Katibu Mkuu Bw. John Haule, 

mbele ya Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali, alielezea kuhusu 

hoja ya ukaguzi ya mwaka 2001/02 ya upotevu wa fedha za 

mishahara kiasi cha Sh.8.3 bilioni unaohusisha waliokuwa watumishi 

wa Halmashauri za Wilaya na Manispaa 63 nchini pamoja na baadhi 

ya Wafanyakazi wa Serikali Kuu. Aidha alielezea Kamati hiyo kuwa 

kutokana na upotevu huo kulikuwa na Kesi mbalimbali 

zilizofunguliwa katika Mahakama za Mikoa ambazo zilihusu 

watumishi waliotuhumiwa kutoka Halmashauri za Serikali za Mitaa 



na kwa hapa Dar es Salaam Kesi inayohusika ni ECC Na. 8 ya 

mwaka 2005 iliyofunguliwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi 

Kisutu ambaye inahusisha baadhi ya watumishi wa Ofisi ya Rais, 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Wizara ya Fedha na Wizara ya 

Elimu.  Iliarifiwa kuwa Kesi hiyo ingetajwa tarehe 18 Januari, 2010 

na ingeendelea kusikilizwa tarehe 2 Februari, 2010.  Kwa taarifa, 

Kesi hiyo inasimamiwa na kuendeshwa chini ya Taasisi ya 

Kupambana na Kuzuia Rushwa (TAKUKURU).  Kwa msingi huo 

tunapenda kumweleza Primtiva Pancras na uongozi wa gazeti la 

Mtanzania kwamba kesi hiyo haiendeshwi na Mkurugenzi wa 

Mashtaka (DPP), bali inaendeshwa na TAKUKURU.   

 

Aidha kesi hiyo kwa sasa itaendelea kusikilizwa katika 

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu katika tarehe itakayopangwa 

ambapo mashahidi wa upande wa Serikali wataendelea kutoa 

ushahidi wao. 

 

Kutokana na maelezo yaliyotolewa hapo juu, Wizara ya Fedha 

na Uchumi inapenda kuuarifu umma na kulihakikishia Bunge kuwa 

taarifa iliyotolewa mbele ya Kamati yake ya Hesabu za Serikali ni 

sahihi. Hivyo kutokana na upotoshaji uliojitokeza, Wizara ya Fedha 

na Uchumi inawataka Viongozi na Mhariri wa gazeti la Mtanzania 

kukanusha taarifa iliyotolewa katika gazeti hilo la tarehe 27 Februari, 

2010 kupitia ukurasa wa mbele na vilevile waitake radhi Wizara ya 

Fedha na Uchumi kwa taarifa hiyo potofu. Ni muhimu kwa Wahariri 

wa Vyombo vya Habari kuhakikisha kuwa wanatoa taarifa 

zilizohakikiwa ipasavyo na ni sahihi ili kuepuka hali kama hii 

kujitokeza. 

 

Imetolewa na 

 

 


