
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA FEDHA NA UCHUMI 

 
 

TAARIFA KWA UMMA  
 

MFUMO MPYA WA MALIPO SERIKALINI  

 

 
Serikali inapenda kuwatangazia wananchi wote na umma kwa ujumla kuwa 

ipo katika mchakato wa kuanzisha utaratibu wa kufanya malipo moja kwa 

moja katika akaunti za walipwaji kwa kupitia mtandao wa malipo wa Benki 

Kuu ya Tanzania (Tanzania Interbank Settlement System – TISS) kuanzia 

mwezi Julai 2010. 

 

Mfumo huo mpya wa malipo unahitaji makampuni na watu binafsi 

wanaofanya biashara na Serikali kwenye Wizara, Idara za Serikali na Mikoa 

kuwasilisha taarifa zao za benki na biashara ili ziweze kuingizwa katika 

mtandao wa malipo wa Serikali [Integrated Financial Management System 

(IFMS)]. Wahusika watatakiwa kujaza fomu maalum ambazo watazipata 

kwenye  Wizara, Idara na mikoa wanakotoa huduma 

 

Fomu hiyo itajazwa taarifa zifuatazo: 

1. Namba ya Akaunti ya Benki 

2. Namba ya Tawi la Benki  



3. Jina la Akaunti 

4. Aina ya Akaunti  

5. Namba ya kuandikishwa biashara  

6. Namba ya kuandikishwa kampuni  

7. Namba ya Mlipa kodi 

8. Jina la Benki na Jina la Tawi 

Taarifa hizo zinahitajika kwa kuwa ni muhimu ili kuwezesha malipo 

kufanyika kwa mlipwaji. 

• Aidha Mfumo huu mpya utafanywa kwa awamu mbili kama ifuatavyo: 

Awamu ya kwanza itazihusu Wizara na Idara za Serikali zilizopo Dar 

es Salaam ikiwa ni pamoja na Mkoa wa Dar es Salaam ambao pia 

malipo yake hulipwa kupitia Ofisi Kuu ya malipo iliyopo Wizara ya 

Fedha na Uchumi (Central Payment Office – CPO).   

• Awamu ya pili itahusisha Wizara, Idara za Serikali na Mikoa yote 

ambayo malipo yake hayalipwi kupitia Ofisi Kuu ya malipo.  
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