WARAKA WA KUANZISHA KITENGO

Waraka wa Fedha (TREASURY CIRCULAR MNo.
08 of 2001) ndiyo uliwezesha Serikali kuanzisha
kitengo hiki cha Ukaguzi wa Kiufundi wa Miradi ya
Maendeleo.

Waraka huw wlisambazwa lowa Maafisa Masuhuli
wote wa Serikali ya Muungano = Tanzania Bara.

Wizara, na |[dara zote za Serilali

Waraka uliwatala Wizara, Washaurl Waelekezi,
Wakandarasi wote na Wadau wengine
wanaofanya lkazi za Serikali au zile za VWafadhili
pamoja na programu Zote Za maendeleo lowa
maendeles ya Watanzanla watoe taarifa na
ushirikiano lewa Kitengo hiki wakati kinatekeleza
kazl zake kama zilivyoainishwa lowenye waraka
husika.

Woakoguzi wa Senkaolfi wokikoguo barasbora iliyojengwa
chini ya viwango.

Kwa Nini kuwa na Kitengo Hiki?

Kilianzishwa pamoja na mambo mengine kuongeza
uwalibikaji katilka matumizl ya pesa za umma (to
enhance public financial accountability and
value for Money spent by the government of
the United Republic of Tanzania on public

programmes).

Kitengo kinaongeza nguvu na juhudi za ldara na
vitengo vingine ambavyo tayari vipo na
vinavyofanya kazi za ukaguzi ndani ya mfumo
uliopo wa Serikali.

Kitengo kinaongeza nguvu na juhudi za ziada kwa
kuangalia zaidi masuala ya Kivfundi lkewenye miradi
ya maendeleo.

Kuangalia utekelezaji wa kazi kufuatia kanuni na
sheria za mikataba, kuangalia viwango lkama
vinalingana na thamani ya fedha inayolipwa, n.lc

Wokoguzi wa  Senkol |:| vifoo wya
vinavyololewa kwenye hospitali ilf kuboresho hudema

afya

Kitengo kinaangalia nini haswa?

Kinaangalia sehemu muhimu za miradi na
programu Zza  maendeleo ili  kuboresha
miundombinu, huduma za ldjamil na uwezo wa
taasisl lama Hfuatavyo:

* Project Design

* Project Appraisal

: Project procurement (VWorls, goods and
Services)

* Project Construction

" Project Maintenance

* Project Inspection

* Project Deliverance (Monitoring and Evaluation)

Jinsi gani Kitengo kinapaswa kufanya Kazi
zake?

Kukagua kwa kuona kwa Macho (phyisical site

wisit)

K.ukagua kewa kupima na kulinganisha vipimo hivyo
na vile vinavyolubalika kitaifa na kimataifa.

Kulinganisha utekelezajli wa kazi kwa kuzingatia
viwango (design and codes of practice)

Matokeo ya ukaguri yanasadia kutoa tahadhari
maperna il kuzula uwezekano wa madhara
kutoleea lowenye Mradi husila.

Kitengo kinatoa taarifa zake kwa Katbu Mhbuu
Hazina lewa kuroa maelelezo ya kuondoa dosari
au kasoro zilizojitokeza wakat wa ukaguzi lowa
manufaa ya mwendelezo wa Mradi husilka.

Myenzo (Miongozo) kwa ajili ya Utendaji kazi

« Lladilifu wa watumishi wake

+ Sheria ya Fedha (Finance Act),

* Sheria ya Manunuzi (Procurement Act)

» Kanuni za Fedha (Financial Regulations)

« Kanuni za Manunuzi (Procurement Regulations)

* Waralka mbali mbali za Fedha (Treasury Circular
Lattars)

* Waraka Mbalimbali ya Serilcali (General Orders)

» Waralka Mbalimbali za watumishi (Seaff Circulars)



* Waraka na Barua mbalimbali za Utumishi Serikalini
(Civil Service Department Establishment Circular
Letters, etc)

* Sheria, Kanuni, Taratibu nyingine za Maadili ya
kazi, n.k.

FAIDA ZA KUWA NA KITENGO

Kwa kuwepo na kitengo hiko ndani ya Wizara ya
Fedha na Uchumi ambacho kinawajibika moja kwa
moja kwa Katibu Mkuu Hazina, kutasaidia
yafuatayo:

o Kuhakikisha utoaji huduma bora kwa Umma
kulingana na fedha iliyolipwa au inayodaiwa.

* Kusaidia Hazina kutekeleza wajibu wake kikamilifu
kama Mhifadhi Mkuu (Principal Guardian) kwa
Faida ya Taifa kuweka udhibiti wa Bajeti

* Kudhibiti matumizi ya fedha na kuongeza ufanisi
wa utendaji kazi wakati wa kutekeleza miradi ya
maendeleo,

* kutoa huduma kwa jamii

UKAGUZI UNAFANYWA
MAKUNDI YAFUATAYO:

* Majengo

* Barabara na Madaraja

* Miradi ya Maji

*Miradi ya Mabwawa /Malambo na Skimu za

KATIKA

umwagiliaji.

Katika kufanya kazi za ukaguzi wa kiufundi wa miradi
kuthibitisha thamani ya kazi zilizofanyika kulingana na

fedha zilizotumika / zilizolipwa.

Kutoa ushauri wa kiufundi katika utekelezaji wa
miradi kwa ajili ya kuepusha athari za hasara za
kiutendaji  (advisory

intervention).

services for an early

Kutoa ushauri wa kiufundi wakati wa kuandaa miradi
kwa kulinganisha njia zinazotumika na vifaa
vinavyotumika kutekeleza miradi hiyo (application of
value engineering principles for the effective

implementation of projects).

Kupitia na kushauri masuala ya migogoro wakati wa
utekelezaji wa miradi ya maendeleo na jinsi ya
kuepukana na migogoro hiyo.

Kumshauri Katibu Mkuu Hazina kuhusu gharama
halisi za kutekeleza miradi ya maendeleo, matatizo na
ufanisi wa miradi hiyo kwa ajili ya matumizi ya
uboreshaji wa sera na mipango ya baadaye.

Kitengo kinafanya kazi nyingine kulingana na mahitaji
ya  Katibu Mkuu Hazina au Wadau wengine
wanaohitaji huduma hii.

IMEANDALIWA NA WIZARA YA FEDHA
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI,
S.L.P 9111, DAR ES SALAAM - TANZANIA
SIMU: +255 (22) 2111174/ 6, 2121935

BARUA PEPE: ps@mof.go.tz

TOVUTI: www.mof.go.tz

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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WIZARA YA FEDHA
KITENGO CHA UKAGUZI WA KIUFUNDI WA
MIRADI YA MAENDELEO




